Main Menu

Sonic

เริ่มโดย aoaaued, ธันวาคม 16, 2013, 09:05:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

ถาท่านผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์ครับ
โซนิคเครื่องเดิมๆทำอย่าไรให้รอบจี๊ดขึ้น  เวลาไล่เกียร์ต่ำขึ้นไปจะได้สะใจเหมือน 2 จังหวะครับ

aoaaued

มีทานใดพอจะแนะนำได้บ้างครับ ยังรอคำแนะนำอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ma-deaw

กล่อง cdi api 1 ตัวครับ แต่จะให้ 4 จังหวะจี้ดแบบ 2 จังหวะคงยากหน่อยครับ

aoaaued

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ ธันวาคม 19, 2013, 12:33:39 หลังเที่ยง
กล่อง cdi api 1 ตัวครับ แต่จะให้ 4 จังหวะจี้ดแบบ 2 จังหวะคงยากหน่อยครับ

ขอบคุณที่แนะนำ ก็ไม่ได้หวังแรงแบบ2จังหวะหรอกครับ ขอแค่เวลาจะแซงรถ(เก๋ง กะบะ ที่มันอุ้ยอ้าย)พอลดลงเกียร์สี่แล้วมันพุ่งสักนิด 
ขอถามต่ออีกนิด ว่าหากเราจะขยายช่องไอดี ไอเสียให้ใหญ่ขึ้นจะได้มั๊ย? 
ขอบคุณอีครั้ง +1 ให้ครับ

aoaaued

รอคำตอบมาหลายวันแระ สงสัยเพื่อนๆไม่อยากตอบให้แล้วละ