Main Menu

ls ผิดปกติใหม

เริ่มโดย tonywut, พฤศจิกายน 18, 2012, 09:45:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonywut

รถผม ls 125d วิ่งมาแล้ว 30000 โล เดิมๆทุกอย่าง มีอาการดังนี้คือเวลาขับรอบต่ำ ประมาณ 2500-3000 รอบ ความเร็วจะอยู่ประมาณ 30-45 เวลาไล่เกียร์ไปตามสเต็ปเสียงท่อดังปกติแต่เวลา
รถลอยตัวแล้วเสียงท่อจะเปลี่ยนเป็นดังคล้ายๆเครืองสดุด ดัง แต๊กๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ เสียงเป็นท่อนๆ จนกว่าจะบิดคันเร่งเพิ่มเสียงก็จะเปลี่ยนเป็นปกติ แต่เวลาใช้รอบสูงๆก็เป็นปกตินะครับ มันผิดปกติไม๊ครับ
(ผมเปลี่ยนเข็มลูกลอยของ sonic มาใส่ไม่รู้เกีี่ยวกันป่าว เป็นเข็มของชุดซ่อมคาร์บูฯ เพราะขนาดมันเท่ากันพอดี ของเก่าเหมือนมันจะเสียครับ)

sensepondza

อ้างจาก: tonywut เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:45:39 ก่อนเที่ยง
รถผม ls 125d วิ่งมาแล้ว 30000 โล เดิมๆทุกอย่าง มีอาการดังนี้คือเวลาขับรอบต่ำ ประมาณ 2500-3000 รอบ ความเร็วจะอยู่ประมาณ 30-45 เวลาไล่เกียร์ไปตามสเต็ปเสียงท่อดังปกติแต่เวลา
รถลอยตัวแล้วเสียงท่อจะเปลี่ยนเป็นดังคล้ายๆเครืองสดุด ดัง แต๊กๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ เสียงเป็นท่อนๆ จนกว่าจะบิดคันเร่งเพิ่มเสียงก็จะเปลี่ยนเป็นปกติ แต่เวลาใช้รอบสูงๆก็เป็นปกตินะครับ มันผิดปกติไม๊ครับ
(ผมเปลี่ยนเข็มลูกลอยของ sonic มาใส่ไม่รู้เกีี่ยวกันป่าว เป็นเข็มของชุดซ่อมคาร์บูฯ เพราะขนาดมันเท่ากันพอดี ของเก่าเหมือนมันจะเสียครับ)
ผมก็เป็นครับ  ตั้งแต่ให้ช่างจูน  เพราะอยากใช้ e20 ครับ  เมื่ือก่อนไม่มีอาการแบบนี้นะครับ  ขอความรู้ด้วยครับ

TeeTZR

เสียงสะดุด อย่างเดียวหร๋อ เสียงสะดุด เครื่องไม่สะดุด
หรือว่ารถมัน กอร์ รอบ ( เดาแบบมั่วๆ )

chaiyut405

tonywut

ของผมเติม โซฮออล 91 รถเพื่อนอีกคันก็เติมเหมือนกันแต่ไม่เป็น  :)