Main Menu

ขอวิธีการขึ้นแบบตูดมด

เริ่มโดย Anis101, ตุลาคม 23, 2015, 08:32:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Anis101

อยากจะลองทำตูดมดเอง มีท้าย Nsr ตากลมคู่นึงครับจะทำทรงสนาม จะใส่กับNpro อยากทราบเทคนิคการขึ้ันแบบตัวท้ายว่ามีวิธีไหนบ้าง หาตามเว็ปฝรั่งแล้วไม่เจอเลยครับ ขอบคุณครับ

pikky_team

ใช้ดินเหนียวโปะลงไปบนแฟริ่ง แล้วปั้นแต่งให้ได้รูปร่างที่ต้องการเลยครับ แล้วค่อยเทปูนปลาสเตอร์ครอบไว้เป็นพิมพ์สำหรับหล่อไฟเบอร์ต่อไปครับ จริงๆวัสดุตัวต้นแบบน่ะ เราจะใช้อะไรมาทำก็ได้ครับ ที่มีมีคุณสมบัติ ขึ้นรูปจัดทรงได้ง่ายขัดแต่งได้ มีความแข็งแรง สามารถคงรูปได้ระดับนึง จะใช้พวกสีโป๊วรถยนต์ก็ได้ครับ โปะๆขัดๆจัดทรงกันไป แต่ตอนที่สำคัญจริงๆคือตอนทำแม่พิมพ์ครับ