Main Menu

2stroke เมืองดอกบัว

เริ่มโดย TZMClub150, มกราคม 24, 2010, 04:03:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

11boom11

musicman_ton

stank

อ้างจาก: musicman_ton เมื่อ กันยายน 24, 2010, 11:19:13 ก่อนเที่ยง
ขา หื่น อุบล หายไปไหนหมด

พรุ่งนี้  เปลี่ยนไปเล่นน้ำ  พัทยาน้อย  ไปกันป่าว

อ้างจาก: stank เมื่อ กันยายน 24, 2010, 11:25:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: musicman_ton เมื่อ กันยายน 24, 2010, 11:19:13 ก่อนเที่ยง
ขา หื่น อุบล หายไปไหนหมด

อยากไปมากครับพี่

ใครมี ตัง ให้กู้ ป่าว ครับ

ไม่มีตังเลยครับ

พรุ่งนี้  เปลี่ยนไปเล่นน้ำ  พัทยาน้อย  ไปกันป่าว

ovantien

ทริป 2 t กลุ่มอุบล ไปเที่ยว ไกลถึง................ พัทยา  (น้อย) ที่เขื่อนสิรินธร ออกจากบ้าน ก็ประมาณเช้าๆ 12.00 น.เช้าตรงไหน
มั่วแต่ทำรถเทพอยู่เลยออกไปกันช้าหน่อย รอดูรถเทพคันไหน   

ภาพก่อนออกจากบ้าน P กิฟ  รอรวมกันนานหน่อยคนมันเยอะ เยอะไปหมด คริคริ

ขับกันมาซักพักรถเทพเริ่มออกลายให้เห็น

พอขับไปต่อก็เจอเส้นทางวิบาก ถนนกำลังก่อสร้าง มีแต่หลุม ไม่รู้ชิ้นส่วนไหน ตกไปบ้าง  และเส้นทางก่อสร้างก็ยาวไกลเหลือเกิน มีรถสิบล้อนำทางฝุ่นตลบ และแล้ว
รถเทพก็หายจากไปกับฝุ่น รอแล้วรอเล้า ที่แท้น้ำมันหมดนี้เอง คริคริ ถึงว่าตามไม่ทัน
และแล้วเราก็ถึง พัทยาเสียที

มาขากลับกันบ้าง จากรถเทพ ก็เปลี่ยนไปเป็นรถ มารในทันใดเมื่อเกิดอาการอะไรก็ไม่รู้  รอเจ้าของมาบอกแล้วกันครับ
สังเกตุดูรูป สองรูปนี้ให้ดีๆ

เอาเท้าทีบตามด้วยเอาเชือกฟางมัดลากเอา กว่าจะถึงบ้านเมื่อยก้นมากๆ   
ต่อไปเป็นรูปโชว์ตามความหล่อเรียงลงมาครับ
1. พี่ต้น

2.พี่กิฟ

3.พี่เยี่ยม

4.ดารารับเชิญพิเศษ พี่ต้น อีกคน พอดีขับผ่านมา

5.น้องโจ

ุ6.น้องต้น

ovantien

สังเกตุ สองรูปนี้ให้ดีๆครับ

เจ้าของรถแบบหล่อ

555+

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กันยายน 26, 2010, 12:44:00 ก่อนเที่ยง

รถพี่เขาเทพจริงๆ

ขากลับ ขับเป็น 100 ประหยัดน้ำมันมาก

70 กิโล

ไม่กินน้ำมันสักลิตร

GTO-M4.Sk

เอานำแหน่ๆ
พริตตี้ กะช่างพิต สุดอุบาท   555+ >:( >:(

อันหนิ่จั๊กผู้ได๋ ทั้งรถ ทั้งคนขับ ขี้ฮ้ายพอกั๋น

คุณเพ่โอ เห่อๆ :o

เครื่องเสียงๆ (หนวกหู) :(

คุณพี่ต้นกับรถเมพครับ เอิ๊กๆ ;)

ขออภัยที่มะมีรูปรถคันอื่น  เนื่องจากผมตามไม่ทัน พี่แกบิดลูกเดียว เฮ้อ.....   ;D ;D ;D

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กันยายน 26, 2010, 12:44:00 ก่อนเที่ยง

vr ปล่อยแสงเลเซอร์ใส่โซนิค เพราะวิ่งไล่มะทัน

กับคนขี่ TZM กะลังมีเรื่องกับคนขับ VR ก็เลยถีบกันใช่มั๊ยพี่ 555+

stank

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ กันยายน 26, 2010, 12:30:18 หลังเที่ยง

vr ปล่อยแสงเลเซอร์ใส่โซนิค เพราะวิ่งไล่มะทัน

กับคนขี่ TZM กะลังมีเรื่องกับคนขับ VR ก็เลยถีบกันใช่มั๊ยพี่ 555+

สองคนนี้จะเอาฮาไปถึงไหนก๊าบบบบบบ

อย่างนี้ต้องเจอรถเทพ  เมืองอุบล

สูตรการโมดิฟาย  เดี๋ยวจะสาทะยายไปเรื่อย ๆ พร้อมภาพที่ประกอบแล้วไม่เกี่ยวกะเนื้อหาเลย

รถตัวนี้กะไว้ลงสนามสาทร  กะแป๊ก  ที่โคราชช่วงสิ้นปี เ ห็นแป๊กปั้นเอ็นโปรไปลงสนาม  อุบลเลยเอามั่ง

โดยเริ่มการหารถ  ที่คิดว่า  แหล่มที่สุดแล้วของรถมอไซค์  จนได้มาเจอกับเจ้านี่  yamaha  chappy

โดยการไปขุดเจอมาจากร้านขายของเก่า  ในราคาไม่เบาเลย  40 ร้อยพอดีพอดี  ไม่เหลือค่าน้ำมันให้กลับบ้าน

เพื่อน ๆ สมาชิกอาจสงสัยว่าทำไมต้องชิปปี้  เพราะทางทีมแข่งเมืองอุบล  ได้ค้เนพบกว่า  สูบนอนนี่แหละ  จุดศูนย์ถ่วงต่ำ  ทำให้เข้าโค้งออกโค้ง  ทางตรง  น่าจะเนียนต 

ล้อหน้า  2.5  ยังหายางไม่ได้ ใครมีบริจาคหน่อย   ล้อหลัง  4.5*18  อันนี้ยิ่งหายางยากเข้าไปใหญ่  อิอิ

แฟร่ิงแ่ต่ง  211v  เพื่อนๆ  อาจสงสัยทำไมใช้แฟริ่งข้ามค่าย  อยากบอกว่า  ของฟรีคับ  อย่าเลือก 

รูปร่างหน้าตาอาจจะดูโหดกว่าคนอื่นเมื่อลงสนามแล้ว   แต่ยังคับ  เรายังไม่ทำสีแปะสะติ๊กเกอร์  เพราะเรายังรอสะปอร์นเซออยู่ 

อันนี้  โจ้  นิติ  ม.อุบล  กะว่าจะเป็นสะปอร์นเซอคนแรก  บอกว่าคืนนี้ขอออกเบียร์ก่อนสามขวด  (ลีโอด้วยว่างั้น  อาชาไม่ถึง)

เดี๋ยวเสร็จแล้ว  จะมาโพสกันต่อนะคับ 

Mtz

รถลุงต้นนี้ สงสัยมันจะหนักล้อ เลยพาลพัง ส่งล้อมากรุงเทพนี้มา อิอิ มียิงลำแสงใส่โซนิคด้วย

stank

กะทู้ข้างบน  ขำ ๆ นะัคับ  เหอะ ๆ โพสกันต่อกับคืนของวันศุกร์

รถเทพผู้หลับไหล  ซึ่งปลุกยังไงก้อยังไม่ตื่นคับ

ชุดหน้าไม่โหดเท่าไร  เดิม ๆ tzm

อาหารเย็นคับ  สนับสนุนโดยแม่ช่างกิ๊ฟ 
ก๋วยจับคับ 

คนหล่อตักก๋วยจั๊บ  มันยังถ่าย

ไอ้นี่ก้อหม่ำไม่รอตรูเลย

ช่างเยี่ยม  แห่นปีกไก่่  โดยที่ไม่กลัวโรคเ๊ก๊าท์จะกำเริบเล้ย

เช้ามาคับ  ปัญหารุมเร้า  วุ่นวายอย่างหนัก  ขี่รถเล่นก้ออยากไป  จนเคลียร์ธุระช่วงเช้าเสร็จ  ก้อลุยกันเล้ย

เอ้า  รถตรู  ยังไม่เสร็จอีก

เขาพร้อมกันหมดแว้ววววววว

ไอ้นี่ก้อถ่ายแต่รถตัวเอง (ก้อโพสให้เขาหน่อยละกัน  อิอิ)

พร้อมลุย  (หรือป่าวฟระ)

คู่หูคู่ฮาประจำทริป

แนะนำรถหล่อ ๆ ของแต่ละบุคคลกัน

อันนี้รถต้นเองจ๊ะ

อันนี้ก้อรถน้องต้น

อันนี้รถโอ

อันนี้รถกิ๊ฟ

อันนี้รถเจ้าเยี่ยม

โอ้ว  ตรู  นาน ๆ จะมีรูปที  หล่อไม่เบา  แต่แต่งตัว  จะไปเล่นบี ๆ หรือไปขี่รถกันแน่ฟระ

เอ้า  ไปกัน

แวะเติ้มน้ำมัน   วิ่งออกมาไม่ถึงโล  ขาสต๊าดตรู  หลุดดดด

เบรคหลังไม่มี  ไล่เบรคหลังก่อน  ชิ้ว ๆ ๆ

หน้าเซเว่น  มันก้อยังพากันถ่ายรูปหมู่

ยาวกันเล้ย  หมู่เฮา

กะทู้อาจยาวไปนิด  ก้อโพสกันต่อไป

ตัวแรง  มีปัญหาอีกแหละ

นี่ก้อหล่อทุกช็อต

ถึงแว้ววววววววววววว

ลงแพ ๆ ๆ ๆ ๆ  หิว ๆ ๆ ๆ สั่งข้าวมากิน ๆ ๆ  เหล้าด้วย  อย่าลืม

เปิดเมนูมาด้วย   ต้มแซบปลาเนื้ออ่อน

ลาบหมู

ส้มตำ  ข้าวเหนียว  แล้วหมู่เฮา  ก้อ  โซ้ยกันเล้ยยยยยย  (มือใครมือมัน  ไม่รอว้อย  หิว ๆ ๆ )

อ้าว  กินเสร็จ  ไอ้นี่เปลี่ยนชุดว่ายน้ำอย่างไวเลย

งั้นจะรอช้าอยู่ใย  ลงเล่นน้ำดิ

อ้าว  ไอ้คู่นี้ไม่ยอมลง  เดี๋ยวโดนตักน้ำสาด

อดรนทนไม่ไหว  เปลี่ยนชุดว่ายน้ำเตรียมลงน้ำเมหือนักน

หลังจากเล่นน้ำมันจนเหนื่อย  ก้อหิวดิคับ  สั่งไก่อบ  พวกล่อไปเกือบสองชั่วโมง  กว่าไก่จะมา  ได้ยินเสียงปืนสองนัด  สงสัยกำลังยิงไก่  มาอบให้กิน 

และแล้วไก่ก้อมา  จะรอช้าอยู่ใย  ปอบลงอีกรอบ

และแล้ว มันก้อเกลี้ยงภายในพริบตา

ไอ้นี่ไม่ยอมลงใช่ไหม  เมิงโดนสาดน้ำแน่ ๆ

หมดแล่ว  กลับบ้าน  รูปต่อไปกลับไปดูกะทู้ก่อนหน้านี้  เหอะ ๆ รถเน่าอีกทริป  ขากลับไม่แดร๊กน้ำมันเลย  เพราะถีบ  กะลากกลับ   555++

โห ไม่มีรูป เดี่ยวรถผมเลยอะ ถ่ายให้ แล้ว

ดันเป็นรถ พี่ต้น 2 รูป ซะงั้น

กรรม

stank

อ้างจาก: musicman_ton เมื่อ กันยายน 26, 2010, 06:48:55 หลังเที่ยง
โห ไม่มีรูป เดี่ยวรถผมเลยอะ ถ่ายให้ แล้ว

ดันเป็นรถ พี่ต้น 2 รูป ซะงั้น

กรรม

เออ  แก้ให้แล้ว  ตาดีเจรง ๆ

DEDOR

โห  ไปไม่ชวนกันเลยนะ ลุงๆชาวอุบลทั้งหลาย

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

GTO-M4.Sk

อ่านหนังสือสอบๆ

เครียดๆๆ กินเหล้าๆๆ   ป๊ะ..!!!

bangpoo 88

เป็นตาม่วนเเท้น้อ..เเอ่วพัทยยาน้อยนิเเมะ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..