Main Menu

2stroke เมืองดอกบัว

เริ่มโดย TZMClub150, มกราคม 24, 2010, 04:03:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

<< ZenSoNic >>

stank

อ้างจาก: tum - proarm เมื่อ เมษายน 09, 2010, 09:57:59 ก่อนเที่ยง
อิจฉาเด้...พี่น้อง  ผมเพิ่งขายรถไป แถมมาทำงานที่กทม.หลายปีแล้ว(คนศรีสะเกษ)...คึดฮอดบ้านอีหลี เมื่อ13-14 ปีก่อนก็เรียนอยู่ที่อุบลฯ ครับ....เด็กอุบลฯเก่า อิอิ

คับ  น่าเสียดาย  รถสวยมากกก  แต่ไม่เป็นไรคับ  รถเยอะหาใหม่ก้อได้  ว่าง ๆ ก้อมาเที่ยวเล่นทางอุบลได้เด้อคับเด้อ

jser

stank

อ้างจาก: jser เมื่อ เมษายน 09, 2010, 01:20:24 หลังเที่ยง
ยโสธรคัฟ กลุ่มสารคามคัฟ
ไปวันไหนเรียกด้วยคนคัฟ

ยโสธรไกล้มากกกกกก  กลุ่มสารคามว่าจะไปพัทยาช่วงมิถุนาว่างั้นนะ

เดี๋ยวว่าจะไปบ้านกอกอยู่ หาอะไหล่

chann30

say hi to every one.....come on ,actaully i just buy TZM in last 2 day ago.....i'm also need a sticker....some one who know..!  where , or what the place that i can got!
THANKS...ALOT.
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

chann30

ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

TZMClub150

stank

อ้างจาก: chann30 เมื่อ เมษายน 09, 2010, 02:26:12 หลังเที่ยง
say hi to every one.....come on ,actaully i just buy TZM in last 2 day ago.....i'm also need a sticker....some one who know..!  where , or what the place that i can got!
THANKS...ALOT.

ต้นมีของ  tzm  ลายนี้

TZMClub150

stank

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ เมษายน 11, 2010, 08:27:17 ก่อนเที่ยง
:-[ พี่ต้นกลับโคราช เอารูปสาวโคราชมาฝากด้วยเน้อ ;)

นั่งกินเหล้าอย่างเดียว  ไม่มีรูปสาว ๆ เลย  เหอะ ๆ

TZMClub150

โห้ๆ กิจกรรมชาวอุบลฯ วันว่างๆ เพื่อน ดช.ต้น ชื่อ ต้นเหมือนกัน เห้อ คนอุบลทำไม ชื่อ ต้น เยอะจังแฮะ  :-X
มาดูดีกว่า
เริ่มแรก ได้ ซาก TZM เก่าๆเน่าๆ มาคันนึง ราคาไม่ต้องสืบ ถูกมั่กๆ

ได้แล้วเลยจัดการถอดซะ - - จาถอดทำไมเนี่ย รถไม่มีไรตาถอด

เสร็จแล้ว เลยเรียก ช่างมาจัดการเพิ่มอีก 3 คน โฮ๊ะๆๆ

ใช้เวลาไม่นานเจ้าหนูเอ็ม เลยกลายสภาพแบบนี้ จับปะแป้งอาบน้ำใหม่

เตรียม ดช.ต้น ฝากล้อมาทำสี ลงทุนแฮะ อุตส่าห์ถอดล้อตัวเองมา

ช่วยให้กำลังใจ เห่อ

ล้อหลัง ดช.ต้นใกล้เสร็จแระ

เสื้อสูบ เหมือนได้ใหม่ กะเสื้อสูบ TZR ตามสเต็ป

ใกล้แล้วๆ น้องหนูอยากดุ เลย จัดโปรเจ็คสีดำเมทัลลิคให้

อ่ะเสร็จแล้วเลยเป็นแบบนี้

รอดูต่อไป เด๋วพรุ่งนี้เสร็จแล้วจามาอัพให้ใหม่
(เก็บตก) ดช.ต้น กะ ดชศักดิ์ ช่างเครื่องของเรา เมา แลคเกอร์ซะงั้น  ;)

stank

TZMClub150

เอาเครื่องมาขัดๆๆ:-X

ลงแลคเกอร์เสร็จแล้ว รอแห้ง

ล้อ มันก็เลยเป็นแบบนี้
  :-X

evilboy

นอกเรื่องครับช่วยตอบผมทีมีปัญหา อะไรเอ่ยมันทำให้ตัวดึงแกนวาล์วละลายของtzm
ผมตั้งวาล์วให้เปิดไม่เต็มที่กลัวมันจะร้อนแต่ก็ละลาย
ผมตั้งตามคู่มือตามที่เพื่อนๆลงกระทู้ไว้ตรงทุกประการแต่ก็ละลาย
ผมเปลี่ยนมา3ครั้งแล้ว
มันทำให้น๊อตยึดเกลียวพังทั้ง2ตัวยิ่งอัตรายมาก
ช่วยผมด้วยผมหาทางออกไม่ได้

ตัวนี้ครับละลาย

มันทำให้รูน๊อตพังไปด้วย

ช่วยบอกวิธีการแก้ไขปัญหาด้วย
ประกอบรถเสร็จเดียวค่อยเจอกันชาวอุบลฯ ต้องมีสักวัน

stank

เดี๋ยวรอช่างกิ๊ฟ  โปร  tzm   มาตอบเย็น ๆ นี้  ช่วงนี้ตอ้งดูแลกิจการหลายร้านหน่อย  ค่ำ  ๆ  จะตามตัวมาไขข้อค่องใจให้นะคร้าบบบบบบบบบบ

evilboy

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

คันนี้ครับ
ตอนนี้รอโครง ล้อไปทำสี
และเสื้อสูบไปตีปลอกเปลี่ยนแหวนลูกสูบ

TZMClub150

ตัวแกนวาล์วละลาย เป็นไปได้ ด้วย ตัวแกนเอง อาจจะ คุณภาพไม่ดีครับ ส่วนที่เจอบ่อยๆ TZM เอง มีปัญหาเรื่องวาล์ว ด้วยอยู่แล้ว แก้ไม่ตกจ้า ถึงทำได้เครื่องก็ไม่ร้อยเปอร์เซนต์ เปลี่ยนใส่เสื้อสูบ ของTZR ดีกว่า ครั้งเดียวจบเลย