Main Menu

NSR150RRw ขออัพเดทหน่อยนะครับ

เริ่มโดย Witt-RRw, กรกฎาคม 21, 2008, 01:14:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Witt-RRw

สวัสดีครับ ชาว 2 stroke ทุกๆคนครับคันนี้ใช้มา 7 ปีครับสีเดิมๆเครื่องเดิมขัดลื่นนิดหน่อยเร็วสุดป้วนเปี้ยนแถวๆ 180 km/hr.

ชมครับ

..[img=http://img8.imageshack.us/img8/262/img0106uej.th.jpg]

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

NNN

สวัสดีคับ.....ยินดีที่รู้จัก

รุ่นเดียวกะผมเลย  แจ่มคับ..

แต่ว่าของผมนะ เน่าแล้วคับ....(อิจฉารถคุณนะ)

;D ;D ;D

chao_kr150sp

ว้าววว ตาเหยี่ยว 3 ก้าน

ยินดีต้อนรับครับผม  ;D ;D

skylineztune

หายากน่ะเนี้ย......

ยินดีต้อนรับครับ.........

Witt-RRw

:) :) ;)ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ เดือนที่ผ่านมา ว่าจะขายแต่ก็เสียดายก็รักคันนี้มากเหมือนกันนะครับ แล้วก็จะซื้อ 4 จังหวะมาใช้ครับ ขี่ตามถนนมันเหงาเหมือนขี่อยู่คนเดียว คนอื่นเขาใช้แต่ 4T กันทั้งนั้น แต่พอมาเจอกลุ่มที่ยังรักความแรง เร็ว ของรถ2T อยู่ผมก็รู้สึกดีขึ้นมาว่าเรายังมีเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ยังใช้รถ2t อีกตั้งมากมายครับ พอมาถึงตอนนี้เปลี่ยนใจไม่ขายแล้วเก็บดีกว่า อยากท่อสักใบครับ เห็นท่อรถคุณ Net<hahaha> สวยดีครับอยากได้ ว่าแต่ราคาเท่าไหร่ครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

nethahaha

2200 ครับผม ร้านไก่ แต่ส่วนมากคนเล่น nsr จะไปร้าน ช เจริญยนต์กันนะครับ ผมอยากแหวกแนว ฮ่าๆ

skylineztune

อยู๋แถวไหนหรอครับ.......

GOLF rr ขาว

รถสภาพแจ่มเลยครับรักษาดีจังเลย ว่างๆไปหาPROARMมาใส่เล่นสิครับสวยไปอีกแบบ

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/

MoD_SeR

ไมล์ น้อยกว่า CBR ป๋มอีก - -"

แก่จริงๆเลยลูกเรา

monotaro

รถสวยจังเลยครับ ดูแลดีสุดๆซินะ

ว่าแต่ ไปทำยังไงกับมันบ้างหรอครับ ถึงวิ่งได้ตั้ง 195-200 km/hr  :o

อิจฉาจัง รถก็สวย แถมแรงกว่ารถเราอีก......  ;D

NNN

ของผมวิงได้ 160 ก่าก่า เองง่ะ... :P

;D ;D ;D

monotaro

ตังก็น้อย ความฝันก็สูง

รถมันก็จะพังเอาทุกวันๆ ยิ่งวันก่อนไปล้มมาอีก เครื่องก็เสียง แก๊กๆดังขึ้นทุกวัน

อิจฉารถพี่ๆจัง สงสัยต้องขาย n-pro ทิ้งแล้วไป เทใจให้......แล้วม๊าง  ;D

Witt-RRw

การดูแลรักษา ภายนอกล้างเองด้วยแชมพูล้างรถ(ห้ามใช้ผงซักฟอก)แล้วเคลือบด้วยน้ำยาเคลือบสีรถครับ ของแอมเวย์ก็ได้ครับ ส่วนที่เป็นพลาสติกสีดำก็ใช้ แว็กซี่ ส่วนภายในเครื่องยนต์ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% ของ MOTUL ราคา 240 บาท(ของเขาดีจริงๆลองใช้ดูนะครับ) ออโต้ลูปก็ใช้ทั่วไปครับ เชลล์แอดว้านด์เอสเอ็ก เอลฟ์ เครื่องยนต์ ขัดลื่นช่องพ็อต ไอดี ไอเสีย เอาให้เงาเลยนะ ถ้าอยากแรงกว่านี้ก็ ขยายพ็อตไอดีออก 0.5 มิล ไอเสียขยาย 4 มิล ยกขึ้น 1.5 มิล (รถผมยังไม่ได้ขยายพ็อตนะครับ) คาร์บูเดิม ผมจูนรอบอากาศที่ 1 1/2 ถ้าเป็นโปรอาร์ม คาร์บูเดิมนมหนูน้ำมัน เบอร์ 152 เดินเบา 42 จูน 2 รอบ ให้ปรับจูนประมาณ 1 6/8 รอบ และการทดสเตอร์ รถผมใช้อัตราทดเดิมคือ 14/39 โซ่เบอร์ 520 ถ้าใช้โซ่เบอร์ 428H ก็ใช้สเตอร์ 14/39 ทดหลังได้ไม่เกิน 2 ฟันนะครับเพราะปลายจะห้อย โปรอาร์มสเตอร์เดิม 14/40 ครับ ลองทดลงมาสัก 1-2 ฟันดูนะครับ  และต้องดูที่น้ำหนักของคนขี่ด้วย ส่วนผมหนัก 68 กิโลกรัมครับ ตอนนี้เสียงเครื่องรถผมก็ดัง(ค่อนข้างมากเหมือนกัน) 
 ส่วนตัวผมก็ชอบโปรอาร์มครับตอนนั้นจะซื้อแต่กลัวค่าซอมชุดเพลาล้อหลังเห็นเขากํนชุดละ 3000 ++ พอดีตัวนี้ออกใหม่เครื่องตัวเดียวกันกับโปรอาร์มผมเลยเอารุ่นนี้เลย แรงม้าน้อยกว่าโปรอาร์ครับแค่ 37 แรงม้าแต่โปรอาร์ม 39.5 แรงม้า  แรงกว่าเห็นถ้าฟิตเครื่องหน่อยนะครับ 200-220 นี่สบายๆครับ :) ;)

monotaro

รถผมมัน สเตอร์ 14-38 อะครับ จะเป็นอะไรรึเปล่า สเตอร์หลังของผมแปลงเอาของ kr มาใส่(น่าจะใช่) เลยใส่ 38
พอดีรถตั้งแต่แรก มันเป็น 13-38 ผมงบน้อย เลย หา 14-38 มาใส่ รถเดิมๆ (อาจจะเน่าแล้ว) n-pro นะครับ
ทำไมวิ่งหมดปลอก + ลงเนิน ได้แค่ 180 เองล่ะครับ ถ้าไม่ลงเนิน หมดปลอกก็แค่ 160-170 แล้วกว่าจะขึ้นถึงก็นานมากๆ
แล้ว ขัดลื่น นี่ เราทำเองได้รึเปล่าครับ ถ้าทำเองได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ใช้อุปกรณ์ชนิดไหนขัด
ขอแบบละเอียดนะครับ ถ้าไม่ได้ ทำหมดตังไปเท่าไรครับ

Witt-RRw

สวัสดีครับ
คุณ Net<hahaha> ครับ จาหาซื้อที่ไหนครับท่อไก่รองเมืองเนี่ย แล้วร้าน ช.เจริญยนต์ผมก็ไม่ทราบที่อยู่ร้านเหมือนกัน รบกวนขอที่อยู่ของร้านหรือเบอร์โทรได้ป่าวครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

เลขไมล์ที่เห็น 45xxx เป็นรอบใหม่ครับ มันวิ่งครบ 1 รอบแล้วก็คือ  100000 กิโลเมตรครับ

คุณ monotaro ครับเราสามารถทำเองได้ครับ แต่จะต้องมีเครื่องมือช่างก็เป็นพวกปะแจเบอร์ต่างๆนั่นแหละ และจะต้องรื้อแล้วก็รื้อ แต่ผมไปทำที่ร้านเพื่อนเพราะจะต้องใชหัวเจียร ขัด แบบต่างทำการขัดเจียรให้ผิวของพ็อต ไอดีและไอเสียเรียบ (เดิมเนี่ยมันจะมีผิวขลุขละเลยทำไห้การไหลเข้าของไอดีไม่ดี เพราะว่าโรงงานเขาไม่ได้ขัดมา)เสร็จแล้วใช้กระดาษทรายเบอร์ 400 800 1000 ขัด ตามลำดับความหยาบของกระดาษทราย เสร็จผิวก็จะเรียบเนียน จากนั้นหาครีมขัดโลหะมาขัดให้เงาอีกที(ก็คือวีนอลหรือบลาสโซ่)เป็นอันเสร็จถารกิจนี้ครับ
อย่าลืมเปลี่ยนปะเก็นเสื้อสูบกับปะเก็นฝาสูบด้วยนะครับ แค่นี้ก็จี้ดแล้วครับ
ล้างคาร์บู ใส้กรอง ด้วยนะ

meengineer2004

รถสวยครับ รุ่นเดียวกันเลยแต่ของผม เริ่ม มีแมลงวันตอมแล้วครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ไว้มีโอกาศคงได้เจอกันครับ

ปล.อยู่ที่ชลบุรี ไปมิตตี้งไม่ไหวอะน้ำมันแพง ต้องรอจังหวะตอนเข้ากทม.อะครับ

nethahaha

ท่อรานชิ้ง บางพลัดอยู่ตรงแยกบางพลัดเลยครับ ยังมะเคยฟังเสียงเลยอ่าแต่วันที่ไปมิตติ้งพี่ๆที่เล่น NSR เค้าใส่ท่อชิ้งกันนะครับ แต่ท่อไก่รองเมืองที่ผมสั่งก็อยู่แถวๆปทุมวันครับถ้ามาแถวนี้จิงๆบอกผมได้ ร้านเค้าเปิดบ่าย3เป็นต้นไปนะ

monotaro

ขอบคุณ คุณ witamon มากครับ ที่มาให้ความรู้

พอดีผมได้ถามคุณพ่อแล้ว คุณพ่อบอกว่าทำเองได้ ตอนเป็นหนุ่มๆพ่อก็ชอบ 2t ทำมาบ่อย เครื่อง 2t แกะง่ายๆ (ถ้าพ่อทำแล้วพัง ตายแน่)
(แต่ก่อนพ่อเคยมี Ar 125 พ่อบอกว่าใส่ท่อสูตร มันวิ่งได้ถึง 180 แน่ะ แต่เกิดช้าไปหน่อย ไม่ทันเห็นรถเลย)

non

อ้างจาก: monotaro เมื่อ กรกฎาคม 28, 2008, 08:26:16 หลังเที่ยง
ขอบคุณ คุณ witamon มากครับ ที่มาให้ความรู้

พอดีผมได้ถามคุณพ่อแล้ว คุณพ่อบอกว่าทำเองได้ ตอนเป็นหนุ่มๆพ่อก็ชอบ 2t ทำมาบ่อย เครื่อง 2t แกะง่ายๆ (ถ้าพ่อทำแล้วพัง ตายแน่)
(แต่ก่อนพ่อเคยมี Ar 125 พ่อบอกว่าใส่ท่อสูตร มันวิ่งได้ถึง 180 แน่ะ แต่เกิดช้าไปหน่อย ไม่ทันเห็นรถเลย)
ดีนะ พ่อลูก รักกันดี

Witt-RRw

อ้างจาก: Net<hahaha> เมื่อ กรกฎาคม 28, 2008, 01:42:02 หลังเที่ยง
ท่อรานชิ้ง บางพลัดอยู่ตรงแยกบางพลัดเลยครับ ยังมะเคยฟังเสียงเลยอ่าแต่วันที่ไปมิตติ้งพี่ๆที่เล่น NSR เค้าใส่ท่อชิ้งกันนะครับ แต่ท่อไก่รองเมืองที่ผมสั่งก็อยู่แถวๆปทุมวันครับถ้ามาแถวนี้จิงๆบอกผมได้ ร้านเค้าเปิดบ่าย3เป็นต้นไปนะ
ขอบคุณมากครับคุณ Net<hahaha> ผมจาไปดูที่แยกบางพลัดนั่นแหละ ใกล้ดีผมอยู่ตรงงามวงศ์วานน่ะครับ แหมรถคุณก็งามไม่หยอกเลยนะครับ