Main Menu

สวัสดีครับชาว 2strokeclub ทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวและรับผมเป็นศิษย์สด้วยนร๊คร๊

เริ่มโดย ChenRxs_Classicprachin, พฤศจิกายน 15, 2012, 05:34:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ChenRxs_Classicprachin

ช่วยแนะนำแนวทางการแต่งรถทีครับ
 ???
Rxs 115 ปี 2510 เพิ่งซื้อมาได้ 3 เดือนกว่าอ่ะครับ
ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถสักเท่ารัย แนะนำทีครับ

ไม่ว่าถนนจะพังสักแค่ไหน หัวใจคลาสสิค ก้อยังไม่หยุดวิ่ง

ไม่ว่าถนนจะพังสักแค่ไหน หัวใจคลาสสิค ก้อยังไม่หยุดวิ่ง

Gok

. " ขอแต่งสวยคร๊าฟ จัดแนวมาหั้ยผมทีครับ พี่ "

น่าเสียดายครับของเดิมติดรถมีเยอะพอควร แต่แต่งสวยงามก็ดีไม่ยาก หาอะไหล่ง่ายเตะตาดี

แต่ถ้าหากแต่งแบบเดิมๆครบๆจัดสภาพให้วิ้งๆรับรองคนขี่เอสด้วยกันต้องมองครับเพราะแต่งยากกว่าแต่งแบบสวยงามครับ

จะแต่งแบบไหน รถก็มีความคลาสสิคในตัวของมันอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ขึ้นกับว่าน้องจะชอบรถสไตล์ไหน

แต่งรถแล้วทำให้เราสบายใจมีความสุขคือข้อสำคัญที่สุด อย่าไปตามกระแสครับ

ขอรอชมรถน้องนะครับ

ขอบคุณครับ.

.

ขอถามนิดนะครับว่า " รถคันนี้จดทะเบียนปี2510เลยเหรอครับ " ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ.

.

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 02:58:36 หลังเที่ยง

. " ขอแต่งสวยคร๊าฟ จัดแนวมาหั้ยผมทีครับ พี่ "

น่าเสียดายครับของเดิมติดรถมีเยอะพอควร แต่แต่งสวยงามก็ดีไม่ยาก หาอะไหล่ง่ายเตะตาดี

แต่ถ้าหากแต่งแบบเดิมๆครบๆจัดสภาพให้วิ้งๆรับรองคนขี่เอสด้วยกันต้องมองครับเพราะแต่งยากกว่าแต่งแบบสวยงามครับ

จะแต่งแบบไหน รถก็มีความคลาสสิคในตัวของมันอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ขึ้นกับว่าน้องจะชอบรถสไตล์ไหน

แต่งรถแล้วทำให้เราสบายใจมีความสุขคือข้อสำคัญที่สุด อย่าไปตามกระแสครับ

ขอรอชมรถน้องนะครับ

ขอบคุณครับ.

.

ขอถามนิดนะครับว่า " รถคันนี้จดทะเบียนปี2510เลยเหรอครับ " ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ.

.

ลุงเจ้าของซื้อมาปี 2509 อ่ะครับพี่ แต่เล่มน่าจะออกปี 2510 ถ้าจำไม่ผิด
ลุงเค้าบอกซื้อมาก่อนแต่เล่มมันได้ที่หลัง อ่ะครับ (พอดีผมซื้อต่อมาจากลุงข้างบ้านอีกที) เด๋วผมลงรูปหั้ยดูครับ
รถคันนี้ก้อ 40 กว่าปี ผมชอบที่เค้ารักษาสภาพรถดีมาก ผมลองบิด บิดได้ประมาน 110+

ปล. พี่พอทราบมั้ยครับว่าบังโคลนหน้าที่ใส่ยุวใช่ บังโคลนเดิมหรือป่าวครับ
ขอบคุนมั๊ก ๆ นร๊คร๊าฟ :)

Gok

.

ถ้าจดปี2510 งั้นอายุก็45ปี โหวววนับถือนับถือ ส่วนเรื่องบังโคลนตรงรุ่นครับ แท้หรือเปล่าต้องดูที่เนื้อวัสดุครับ แต่ผมว่าแท้ครับเพราะคุณลุงรักษาสภาพได้ขนาดนี้คงไม่เปลี่ยนง่ายๆ สีทองก็คงเป็นละอองสนิมที่ขึ้นมาที่โครเมี่ยมให้เห็นเท่านั้นครับขนาดบังโซ่ยังแท้เลยดูเอาเถอะเดิมสุดๆ ลองเปรียบเทียบกับอีกคันนะครับที่นำมาเป็นตย. ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพด้วยนะครับมิได้มีเจตตนาอื่นอันใดครับ  ขอบคุณครับ.

.

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 04:26:42 หลังเที่ยง
.

ถ้าจดปี2510 งั้นอายุก็45ปี โหวววนับถือนับถือ ส่วนเรื่องบังโคลนตรงรุ่นครับ แท้หรือเปล่าต้องดูที่เนื้อวัสดุครับ แต่ผมว่าแท้ครับเพราะคุณลุงรักษาสภาพได้ขนาดนี้คงไม่เปลี่ยนง่ายๆ สีทองก็คงเป็นละอองสนิมที่ขึ้นมาที่โครเมี่ยมให้เห็นเท่านั้นครับขนาดบังโซ่ยังแท้เลยดูเอาเถอะเดิมสุดๆ ลองเปรียบเทียบกับอีกคันนะครับที่นำมาเป็นตย. ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพด้วยนะครับมิได้มีเจตตนาอื่นอันใดครับ  ขอบคุณครับ.

.

ok ครับ ผมลองไปถามคุณลุงเค้าแล้วครับ แกบอกบังโคลนหน้าเดิมพอดีมีสนิมนิดหน่อยแกเลยพ่นสีทองไป

ขอบคุณพี่มั๊ก ๆ เลยครับที่นำภาพมาหั้ยผมชมเป็นบุญตา งามมาก ๆ เลยครับ O_o

ืnick_ben

คุณชอบสไตส์ใหนครับ แว๊นๆหรือวินเทส ผมกำลังแต่งส่งลูกค้าพอดีเลยแต่แต่งแบบเดิมชุบทั้งคันครับแล้วก็แฟริ่งทำสีเดิมๆครับ สีแดงเลือดหมู

คุณชอบสไตส์ใหนครับ แว๊นๆหรือวินเทส ผมกำลังแต่งส่งลูกค้าพอดีเลยแต่แต่งแบบเดิมชุบทั้งคันครับแล้วก็แฟริ่งทำสีเดิมๆครับ สีแดงเลือด

[/quote]

ขออนุญาติเจ้าของรูปนะครับ
เนี่ยครับ ผมอยากทำสไตร์แบบนี้อ่ะครับ วินเทสนี้พอมีรูปหรือป่าวครับ
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ^^

ĒҗŽā

พี่ทำแนวนี้ ไม่กลัวคนที่เคยแนะนำ เค้าจะว่า รถจะหมดสภาพไม่ต่างจากเศษเหล็ก หรือครับ   ;)

ขอโทษน้าบูนด้วย รถน้าบูนสำหรับผมยังงัย ก็ยังมีคุณค่า มากกว่าเศษเหล็กครับ  :D