Main Menu

ขอชม tzm แต่งสวยๆครับ

เริ่มโดย boybangbon, พฤศจิกายน 26, 2012, 11:49:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 08:11:21 หลังเที่ยง
หาล้อโตๆมาใส่จะเข้ากันดีเลยนะครับ
จัดไปตาอาร์ม  ลงล้อโต ถ้าเซตดีๆ แปลงอย่างถูกหลักการ ไม่เสียศูนย์  มันก๋็เอาไปทิ้งโค้งในสนามแข่งได้สบายๆเหมือนกันครับ

ออกทริปก้ได้ ไม่แปลกแตกต่างอะไรกะรถคันอื่น  แถมใส้ไม่แตกด้วยนะเออ

ออกทริปก็ได้  ไปมาหลายหมื่นกิโล หมดยางเบอร์110-160ไปสามชุดแล้ว

ไปเที่ยวก้ได้ ไม่เป็นภาระใคร แต่ก็ช่วยเหลือคนได้หลายคน

ถึงไม่ใช่ก๊วนเดียวกัน ไม่รู้จักกัน แต่รถเขาพัง เราก็พร้อมจะช่วยเหลือโดยไม่หวังอะไร ต่างกับคนบางคน เพื่อนกันแท้ๆรถเพื่อนพัง แต่กลับไม่ช่วยเหลือ แถมทำเมินเฉย ก็มีให้เหฌน พวกนี้ผมไม่คบ

Vilator

ุถั่วต้มครับ +1 ม้า คุณน้องเอ็ม ล้อโตแปลงดีๆใช้ได้นานครับ  หวังว่าเราคงมีสมาชิกคนล้อโตเพิ่มขึ้นอีกคัน เมื่อไหร่รถพร้อมก็ออกเดินทางตามฝันได้ครับ ถ้ามันจะพังกลางทางหรือกินข้าวลิง  คนหัวใจสองล้อด้วยกันไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว  อย่าไปกลัวที่จะเปลี่ยนแปลง  ประสบการณ์และความประทับใจหาซื้อไม่ได้ครับ  อิอิลุยๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

ไม่มีภาพกับเค้าเลย :)แต่ขอให้รู้ไว้ครับรถผมสีแดง   :D

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

ตาตี๋ เอารูปรถ มาให้ชม แก้คิดถึงกันหน่อยซี้  แหมๆๆๆรถแรงนครสวรรค์น๊าาาาาา
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

ผม ไม่มี TZM อ่ะ   ขายไปหมดแล้ว...เห็นรถ tzm สวยๆ แล้วอยากร้องไห้....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Arm TZ

รถพี่เอ็มนี่เป็นไอดอลผมเลย ตอนนี้มีงบได้แค่โตแบบพอเพียงไปก่อนครับ

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 28, 2013, 07:43:14 หลังเที่ยง
ตาตี๋ เอารูปรถ มาให้ชม แก้คิดถึงกันหน่อยซี้  แหมๆๆๆรถแรงนครสวรรค์น๊าาาาาา
สภาพมันเสื่อมโทรมลงไปครับเดี๋ยวค่อย หากล้องใหม่ ถ่ายรูปอีกที

Mtz

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ กันยายน 28, 2013, 10:15:59 หลังเที่ยง
รถพี่เอ็มนี่เป็นไอดอลผมเลย ตอนนี้มีงบได้แค่โตแบบพอเพียงไปก่อนครับ
ว๊ายยย!!!  ตายแล้ว เขิ๊ลครับเขิ๊ล มีคนชอบแนวเราด้วย +1แรงม้าแก้เขิลละกัน
    ถ้าจะเอาแบบแปลงง่าย หายางดีๆใส่ง่าย ราคาไม่แพง ลองหาล้อหน้า หลังของพวกรถตระกูลFZR 250-400 มาใส่ครับ เห็นเขาว่ามาว่ามันใส่ได้พอดีเลยแทบไม่ต้องแปลงอะไร  แถมพอใส่แล้ว สามารถที่จะใส่ยางหน้าเบอร์110หลัง130-140 ได้สบายๆ  โดยไม่เป็นภาระรถเยอะ  และประหยัดค่ายางได้ดีทีเดียว เพราะเราสามารถหาซื้อยางของพวกนินจามือสอง CBR250มือสองมาใส่ได้ หรือจะใส่ยางดีๆก็มี IZRเบอร์110หลังเบอรน์140 ได้เลย เกรดยางหนึบมาก  ที่สำคัญ มันเหมาะกับกะทะล้อขนาด4.5-4นิ้วพอดีเลย ใส่แล้วยางสามารถใช้ได้เต็มประสิทธิภาพ ไม่โดนกะทะล้อบีบหน้ายางจนโหนกนูน

Arm TZ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 29, 2013, 01:40:58 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ กันยายน 28, 2013, 10:15:59 หลังเที่ยง
ว๊ายยย!!!  ตายแล้ว เขิ๊ลครับเขิ๊ล มีคนชอบแนวเราด้วย +1แรงม้าแก้เขิลละกัน
    ถ้าจะเอาแบบแปลงง่าย หายางดีๆใส่ง่าย ราคาไม่แพง ลองหาล้อหน้า หลังของพวกรถตระกูลFZR 250-400 มาใส่ครับ เห็นเขาว่ามาว่ามันใส่ได้พอดีเลยแทบไม่ต้องแปลงอะไร  แถมพอใส่แล้ว สามารถที่จะใส่ยางหน้าเบอร์110หลัง130-140 ได้สบายๆ  โดยไม่เป็นภาระรถเยอะ  และประหยัดค่ายางได้ดีทีเดียว เพราะเราสามารถหาซื้อยางของพวกนินจามือสอง CBR250มือสองมาใส่ได้ หรือจะใส่ยางดีๆก็มี IZRเบอร์110หลังเบอรน์140 ได้เลย เกรดยางหนึบมาก  ที่สำคัญ มันเหมาะกับกะทะล้อขนาด4.5-4นิ้วพอดีเลย ใส่แล้วยางสามารถใช้ได้เต็มประสิทธิภาพ ไม่โดนกะทะล้อบีบหน้ายางจนโหนกนูน

ตอนนี้ผมโตแต่ล้อหลังอ่าครับ ล้อหน้าเดิมยาง 100 ล้อหลัง fzr250 ยาง 140 โตแบบพอเพียงไปก่อนครับ รอมีงบกับหาของได้ค่อยว่ากันอีกทีครับเอาให้บึ้มๆเลย อิอิ

Mtz

ล้อหลังFZR ก็หล่อแล้วครับ หายางสวยๆใส่นี่แหล่มเลย แค่นี้กำลังดีครับ ของผมใส่ถึง160 เหมือนอยากจะลดขนาดให้เล็กเพื่อความคล่องตัวยังไงไม่รู้  อิอิ

ser

ทีมงานสันรีบิ้วKORATเลขทีบช.3032593067 ออมทรัพย์ ทหารไทย นครราชสีมา   จิ๊กโก๋3เก๊ยร์เงิบ

Vision365

ิอิอิ ออกเทียวมาก็มากๆมาย  :'(

แคร้เห็นมันวิ่งใด้...ก็ดีใจแล้ว. 

พลครับ 0872053020  ปัญจะ พูลเกิด  ธ. กรุงไทย เลขที่ 605-0-50336-2

GENIUS

TZM คันสีน้ำเงินของคุณ ser

ใส่ล้อซี่ลวดสวยมากๆ ครับ

แปลงที่ไหนมาครับ ใช้ดุมของอะไร

โช้คหน้า - สวิงอาร์มของเดิมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

GENIUS

คันนี้ของผมเอง เดิมๆ ทุกอย่าง แต่จอดมากกว่าขี่นะ

:(

Mtz

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 08:35:33 หลังเที่ยง

คันนี้ของผมเอง เดิมๆ ทุกอย่าง แต่จอดมากกว่าขี่นะ

เอามาให้ผมช่วยขี่ไหมลุง อาทิตย์เดียว1000กิโลแน่นอน   :(

tongzasingburi

มีแต่เดิมๆครับ                ;) ;)

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

GENIUS

อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 08:52:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 08:35:33 หลังเที่ยง

เอามาให้ผมช่วยขี่ไหมลุง อาทิตย์เดียว1000กิโลแน่นอน   :(

5 5 5

Vilator

หลั่งไหลกันมาเรื่อย TZM ให้คัดสรร เลือกชมได้ตามต้องการครับป๋ม อิอิ  นี่ถ้ารวมตัวกันได้ TZM มีเยอะไม่แพ้รุ่นอื่นๆเลยนะครับ

Hunterzero

มีภาพนี้ ที่ยังดูสวย อิอิ ปัจจุบันก็ไม่ต่างกันมาก

KENG_TZ

***((...Club ใจง่าย...))***