Main Menu

TZM หอน..

เริ่มโดย lattawat, พฤศจิกายน 09, 2012, 09:09:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lattawat

อาการ tzm หอน วี๊ด เกิดจากอะไรครับ  เสียงเหมือน โซนิค เลย  เสียงเหมือนกันเป๊ะ

แต่จะเป็นเฉพาะตอนรถวิ่งครับ เวลาเข้าเกียร์ว่างเร่งดูไม่ดัง ไม่หอน แต่พอเริ่มวิ่งตั้งแต่ปล่อยคลัชรถวิ่งออก ก็ดังตลอดตอนรถวิ่งเลยครับ  ดังตามคันเร่งเลย บิดคันเร่งเป็นดัง(ตอนเร่งเครื่องให้รถวิ่ง)  ถ้ากำคลัชปล่อยไหลไม่ดัง

โดยส่วนตัวค่อนข้างชอบนะ 555 เพราะดี  แต่ไม่รู้ ว่าถ้าหอนอย่างนี้ตลอดจะมีปัญหาอะไรไหมครับ  แล้วเสียงนี้เกิดจากอะไรครับ ??

แก้ไขยังไง แพงไหม

ขอบคุณทุกท่านครับ   :D

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

poy

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

@@TaJung@@

คลัทช์หอน  ต้องย้ำใหม่  ของผมมันก็หอนอยู่....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

junrod

THANACHOT

lattawat

ขอบคุณทุกท่าานครับ

ถ้าปล่อยไว้จะมีปัญหาอะไรตามมาไหมครับ  แล้วราคาค่าย้ำใหม่อยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ironkong

อ้างจาก: lattawat เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 08:03:46 หลังเที่ยง
ขอบคุณทุกท่าานครับ

ถ้าปล่อยไว้จะมีปัญหาอะไรตามมาไหมครับ  แล้วราคาค่าย้ำใหม่อยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ
ผมพึ่งย้ำหมุดชามคลัทช์มา ค่าอุปกรณ์+ค่าช่าง ก็ 120 ฿ ครับ
ปล.อย่าลืมบวกเพิ่มค่าน้ำมันเครื่อง ค่าแผ่นคลัทช์(ถ้าต้องเปลี่ยน)
"BN002"

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

ratree

มันหอน ... แสดงว่ามันยังบ่ตาย สิร้องโหยหวนคร่ำครวญเด๊ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Vilator

ของผมก็หอน หลังจากไปวิ่งรับวิน สาวขนแครอทที่ทับเบิกครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:51:49 หลังเที่ยง
ของผมก็หอน หลังจากไปวิ่งรับวิน สาวขนแครอทที่ทับเบิกครับ
ไส้ไหม้  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...