Main Menu

TZR คว้านปลอกแล้ว ต้องเพิ่มน้ำมันเบ็นซินด้วยไหมครับ...

เริ่มโดย dinovanz..., กันยายน 16, 2013, 08:16:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dinovanz...

รถผมตีปลอกแล้วคว้านไซส์ 25 เพิ่มออโต้ลู๊ปแล้ว แต่ยังไม่ได้เพิ่มเบ็นซิน สตาร์ทติดยากมากๆ ขนาดเครื่องร้อนแล้วยังต้องดึงโช๊คสตาร์ท คิดว่าจะลองเปลี่ยนหัวเทียนและเพิ่มเบ็นซินอีกหน่อย ไม่รู้จะดีขึ้นไหม ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ..... :-*
รถโรงเรียน

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

dinovanz...

รถโรงเรียน

Hunterzero

รถเพิ่งคว้าน  ทำอะไรมากไม่ได้จนกว่าจะรันให้ลงตัวครับ  ลองดูสกรูอากาศ ล้่างคาบู เช็คสีหัวเทียนประกอบกันดูครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

yooth mtx

แค่ไซส์ 25 ไม่น่าจะต้องปรับจูนอะไรนะครับ   ปรับคาร์บูกลับมาที่สเป็กเดิมๆ ก่อนครับ แล้วลองใหม่

แต่ว่า ให้ข้อมูลมาน้อยจัง วิเคราะห์ยาก  ก่อนคว้านอาการเป็นไงเล่าให้ฟังก่อนครับ เด๋วเพื่อนๆจะได้ช่วยกันตอบ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

dinovanz...

ไปกันใหญ่แล้ว ตอนนี้บิดกุญแจแล้วไฟไม่ขึ้น สตาร์ทขาแทบหลุดก็ไม่ติด เดี๋ยวไปไล่สายไฟดู ก่อนคว้านเครื่องมันดังแก๊กๆและไม่มีแรงครับ เปิดเสื้อดู เสื้อตีปลอกไซส์สแตนดาร์ด มีรอยลูกสูบติด ก็เลยเอาเสื้อไปคว้านครับ.... :P
รถโรงเรียน

yooth mtx

สวิทซ์กุญแจ  พังป่าวครับ เลยสตาร์ทไม่ติด   

***ลองดึงปลั๊กของสายสวิทซ์กุญแจออก แล้วสตาร์ทครับ  ถ้าติด  แสดงว่ากุญแจเสีย

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

dinovanz...

เจอแล้ว...ปลั๊กสวิทย์กุญแจหลุด..ตอนนี้เอาคาร์บูTZMมาใส่..สตาร์ทติดง่ายแล้ว..แต่ยังมีอาการเหมือนรถไม่มีแรงอยู่..สงสัย..ลูกสูบแหวนยังฝืดอยู่มั๊ง..ขอบคุณทุกความเห็นครับ..คืบหน้ายังไงจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ... :(
รถโรงเรียน

yooth mtx

คาร์บู ล้างให้สะอาด เป่าให้โล่ง  และปรับ-จูน กลับมาที่มาตรฐานเดิมก่อนนะครับ  แล้วลองวิ่งดูก่อน