Main Menu

npro น้ำมันเครื่องขาดดูยังไงครับ

เริ่มโดย benzu474295, พฤศจิกายน 29, 2012, 08:57:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

benzu474295

Npro ไม่ค่อยได้ขี่ครับ ขี่ทีนึงก็ประมาน20โล น้ำมันเครื่องถ่ายไว้นานแล้ว ถ้าน้ำมันเครื่องมันจะขาดดูตรงไหนได้อะครับ (ล่าสุดขี่กลับมาถึงบ้านเวลลาเบิ้ลจะมีเสียง แช่ๆๆ พอปล่อยคันเร่งเสียงก็หายอะครับ วันรุ่งขึ้นสตาร์ทดูเสียงก็ไม่มีแหละ)มันมีช่องให้ดูแต่ดูไม่เป็นอะครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ :o

Sakuramoshi

ของผมหลังจากดับรถ จะรอสักแปบ (ประมาณ 20 วิ) ตอนรอตั้งรถให้ตรงแล้วดูที่ตาแมว ถ้าน้ำมันไม่เกิน L จะเติมให้เกินหน่อยนึ่งครับ (ประมาณกึ่งกลางระหว่าง L กับ H)

รอท่านอื่นทีมาเสริมอีกที :D

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ratree

ตาแมว วววววววว ข้างคันสตาร์ทแหละค่ะ .. แระ จขกท.ใช้เอ็นโปรมาจั๊กปีแล้วเน้าะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

benzu474295

อ้างจาก: ratree เมื่อ ธันวาคม 31, 2012, 03:42:11 หลังเที่ยง
ตาแมว วววววววว ข้างคันสตาร์ทแหละค่ะ .. แระ จขกท.ใช้เอ็นโปรมาจั๊กปีแล้วเน้าะ
ใช้มาปีกว่าแล้วครับ 5555 แต่ไม่เคยรู้เลยว่าเขาดูกันตรงนี้เมื่อก่อนแม่มีโนวามันมีแท่งยาวๆให้ดูน้ำมันเครื่องแต่ npro  ไม่มีเลย งงเลย ครับ55555 55