Main Menu

ถามเรื่องยาง

เริ่มโดย pui, สิงหาคม 21, 2013, 09:10:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pui

ยางหลังเดิม แกมม่า2 110/90-17 จะใส่ยาง ขนาด 110/70-17 ได้เปล่า แล้วจะเหมาะหรือเปล่า

Arm TZ

ล้อหลัง gamma  กว้าง 2.15 ถ้าจะใส่ยางเบอร์ 110 ต้องแก้ม 80 ขึ้นไปครับ เพราะถ้าแก้มเตี้ยมันจะดึงขอบยางลงมาทำให้หน้ายางหุบจนกลม หน้าสัมผัสก็จะน้อยครับ ต้องอาศัยความกว้างของล้อเข้ามาช่วยถ่างไม่ให้หน้ายางมันหุบครับ แต่ล้อหลัง gamma ความกว้างไม่พอสำหรับ 110/70  ใส่ได้แต่ไม่เหมาะครับ

pui

ขอบคุณมากเลยครับ แล้วถามอีกข้อ ยางนอกที่ไม่ใช่จุบเลส(ใส่ยางใน) จะเอามาใส่ จุ๊บเลสได้หรือเปล่า เห็นร้านปะยางรถยนต์ ถ้าเป้นล้อแม็กซ์ใส่ได้หมด

Arm TZ

ไม่ได้ครับ ต้องเป็นยางจุบเลสเท่านั้นครับ