Main Menu

ถามผู้รู้ ผู้ใช้ ท่อสตูรnproลอดซ้าย

เริ่มโดย LEO, สิงหาคม 10, 2013, 10:25:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

LEO

คือผมอยากรู้ว่าเวลาไส่ไปแล้วรถวิ่งได้ดีเหมือนเดิมหรือป่าว หรือว่าดีกว่าเดิม และที่สำคัญพอไส่แล้วเวลาโซ่มันหย่อนมัน จะโดนท่อมั้ยเพราะว่ารถผมพอตั่งโซ่แล้วผมสังเกตดูตอนที่ออกตัวกระชากแรงๆ หรือตอนใช้ความเร็วสูงๆ โซ่มันชอบหย่อนต้องตั่งโซ่บ่อยมาก คืออยากลองใส่ดูบ้าง

boonchu

อยากฮู้คือกั๋น ไผมีปะซบกานแซร์แนครับ

DEDOR

ไม่เคยใส่นะครับ  แบบว่าไม่ค่อยชอบ เพราะอีกฝั่งมันจะโล่งๆไปน่ะครับ  ส่วนตัวแล้วคิดว่า เวลาโซ่หย่อนกลางทาง  อาจจะไปครูดกับท่อได้ครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

pu966

ได้ความต่างจากคนอื่นครับ ถ้าท่อไม่ดีก็ไม่มีประโยชน์ครับ รถอแกแบบมาให้ท่ออยู่ขวา ทุกอย่างถูกคำนวนมาได้บาลานส์. พอมาอยู่ซ้ายรถจะเหมือนพี่ด้อบอกคือโล่ง ๆ สมรรถนะรถจะกินซ้ายนิดๆตามน้ำหนักท่อครับ

armyrock

เคยเอามาใส่นะครับ สวยนะ แต่รถวิ่งไม่ออกครับ
รถคู่กาย LS 125

aoaaued

kookgook

ความหมายของท่อลอดซ้ายของN-PRO คือ โชว์ ความเท่ของโปรอาร์มคับ
(ความคิดเห็นส่วนตัวนะงับ) แต่ผมก็ยังไม่เคยหามาใส่เลย

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

LEO

ใช่ครับมันดูแล้วสวยไปอีกแบบผมเคยห็นในเน็ท แต่ผมไม่รู้ว่ามันมีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้าง