Main Menu

2t.com นกน้อยทำรัง นอกตำรา

เริ่มโดย อู๋ ลำพูน, พฤษภาคม 02, 2012, 02:56:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Rimkrog23

เสร็จแล้ว ลงรูปเยอะๆเลยนะครับ เห็นรถเก่าๆเต็มเลย เอาใจช่วยนะครับผม

อู๋ ลำพูน

วันนี้ได้เริ่มลงมือกันซะที ฝนลงมาเกือบอาทิตย์แล้วนิ

packko22 bie

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

อู๋ ลำพูน

ฝนหยุดตก แดดออกดี อันที่น้ำขังเจิ่งก็แห้งแล้ว  อุปสรรค์ นาๆประการ  ถั่งโถมโหมแรงมาระยะนึงแล้ว รึว่าระหว่างนี้มันกำลังจะก่อตัวอีก นับจากวันที่ 5/5/55. มานั้นวันนี้งานยังไม่ไปทางใหนเลยครับ ส่วนวัสดุนั้นพร้อมแล้ว สั่งทางร้านเอามาส่งให้แล้ว แต่ช่างไม่ยอมมาลงมือใดๆเลย วันนี้นั่งรอกันต่ออีกวัน แล้วจะให้ทำยังไงต่อดีนิ..เครียดเลย

manote

ลำพูน อำเภอหยังครับ ผมอยู่เจียงใหม่ เผื่อได้แวะไปแอ่วหากั๋น

manote

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ พฤษภาคม 23, 2012, 12:52:44 หลังเที่ยง
ฝนหยุดตก แดดออกดี อันที่น้ำขังเจิ่งก็แห้งแล้ว  อุปสรรค์ นาๆประการ  ถั่งโถมโหมแรงมาระยะนึงแล้ว รึว่าระหว่างนี้มันกำลังจะก่อตัวอีก นับจากวันที่ 5/5/55. มานั้นวันนี้งานยังไม่ไปทางใหนเลยครับ ส่วนวัสดุนั้นพร้อมแล้ว สั่งทางร้านเอามาส่งให้แล้ว แต่ช่างไม่ยอมมาลงมือใดๆเลย วันนี้นั่งรอกันต่ออีกวัน แล้วจะให้ทำยังไงต่อดีนิ..เครียดเลย
โอ้วว..ใจ๋เย็นๆครับ ขนาดบ้านผมสร้างใหม่ ครึ่งปีแล้วครับกำลังได้ขึ้นหลังคาตะวานี้เอง รอของอยู่ฮั้น 55+

อู๋ ลำพูน

สำหรับวันนี้ที่ได้ลงมือสตาร์ทกันซะที เอ้าพวกเรา ลุยยยย

อู๋ ลำพูน

วันนี้ช่างลงมือขุดหลุมได้5หลุมพร้อมกับเทคอนกรีตรองพื้นหลุมเรียบร้อยดี

อู๋ ลำพูน

ส่วนบางหลุมจำเป็นต้องขุดผ่านพื้นคอนกรีตเดิม ลำบากพอสมควร แต่ก็ผ่านไปได้ จะลำบากก็มีฝนลงมาแจมเป็นช่วงๆ ก๊ากกกก.

อู๋ ลำพูน

อีกมุมครับ เทคอนกรีตหลุมแล้วต่อด้วยเสาในวันพรุ่งนี้ ไอ้เสาบ้านเดิมๆวันนี้ยังขวางหูขวางตาชมัด หลังจากเทเสาแล้ว  ละก็มันจะหายวับไปบันดล อิอิกร๊ากกกกก.

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: max! เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 12:27:39 ก่อนเที่ยง
เอาเป็น shop สองจังหวะเลยครับ อิอิ
เอายังงั้นเลยหรอ  อิอิอิ.. เราต้องช่วยรวมกลุ่มกันเอาไว้เพื่อสิ่งที่เราหลงใหล อย่าให้พวก C. เยาะได้นะ

Kumlar

ขอให้เปิดร้านได้ไวๆ นะ ขอรับ
กิจการรุ่งเรือง ๆ
บางทีก็ 2T บางทีก็ 4T

อู๋ ลำพูน

แย่หน่อยวันนี้ช่างหยุดอีกแระ ถ้ามาวันนี้ขึ้นโครงเหล็กคงเสร็จไปแระ วันพรุ่งนี้จะบีบให้จบ ฮึ่อ ๆๆๆ