Main Menu

คิดถึงทุกท่านครับ

เริ่มโดย chaiyabutr, มิถุนายน 05, 2012, 06:14:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chaiyabutr

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ กรกฎาคม 19, 2012, 06:55:22 หลังเที่ยง
ถึงโคราชาหรือเปล่านาวันที่28 อู้อี้เราจะไปตีหม้อโคราชา

เผื่อผมด้วยน่ะคัรบ

BJC

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ กรกฎาคม 19, 2012, 06:55:22 หลังเที่ยง
ถึงโคราชาหรือเปล่านาวันที่28 อู้อี้เราจะไปตีหม้อโคราชา

ตาหลอดขาเนี๊ย.....หล่อเลือกด้าย...อิอิ

ว่าแต่ตอนนี้ผมไม่ได้ขึ้นไปปากช่องเลย...ตั้งแต่พายเรือเก็บข้าวโพดปีที่แล้ว
คิดแล้วช้ำ...รวยกลับมา..ฮือๆ

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

สน โคราช

ผมก่เด็กปากช่องเก่าครับพี่ฮูก.พี่ฮูกไปหักข้าวโพดแถวไหนละ

วิทย์_2T

pong พลัดถิ่น

สน โคราช

หวัดดีครับพี่วิท..พี่พง และทุกท่าน

can-nim

BJC

อ้างจาก: สน โคราช เมื่อ กรกฎาคม 19, 2012, 11:34:22 หลังเที่ยง
ผมก่เด็กปากช่องเก่าครับพี่ฮูก.พี่ฮูกไปหักข้าวโพดแถวไหนละ

ผ่านตัวปากช่องตรงเข้าไปไม่ไกล..เลยกรมอะไรจำไม่ได้ของทหารไปนิ๊ด....อยู่ซ้ายมือติดอ่างเก็บน้ำที่มีการจัดงานกินปลา
ชื่อหมู่บ้านจำไม่ได้จริงๆ....แต่ให้ไปอีกทียังไงก้อไม่หลง

จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

สน โคราช

นั่นเขาเรียก.คลังแสงพี่ที่ระเบิดงัย.เยื้องๆกันจะเป็นโรงทอกระสอบ ปากช่องนะพี่.สาวตรึมเลยขอบอก,พอเลยกรมทหารไปจะเปนทางเข้าหมู่บ้านทรัพย์ม่วง เลยไปนิด จะเปนที่อยู่ของพวกจ่านนอก,อย่าบอกนะพี่ไปหักข้าวโพดแถวนั้นนะ.นั่นเปนที่อยู่ของพวกคนคุก ที่พ้นโทษนะพี่ หลวงเขาจัดที่อยู่ให้ทำกินกัน.อ่างเก็บน้ำลำตะคองครับ.ในตัวปากช่องก่ต้อง.ตรอกมะยม กับ ช่อฟ้าครับ สมันนั้น 80-100 ครับแฮะๆ.เรื่องมันยาวพี่ เย็นนี้เจอกันครับ

can-nim

อ้างจาก: สน โคราช เมื่อ กรกฎาคม 20, 2012, 09:30:25 ก่อนเที่ยง
นั่นเขาเรียก.คลังแสงพี่ที่ระเบิดงัย.เยื้องๆกันจะเป็นโรงทอกระสอบ ปากช่องนะพี่.สาวตรึมเลยขอบอก,พอเลยกรมทหารไปจะเปนทางเข้าหมู่บ้านทรัพย์ม่วง เลยไปนิด จะเปนที่อยู่ของพวกจ่านนอก,อย่าบอกนะพี่ไปหักข้าวโพดแถวนั้นนะ.นั่นเปนที่อยู่ของพวกคนคุก ที่พ้นโทษนะพี่ หลวงเขาจัดที่อยู่ให้ทำกินกัน.อ่างเก็บน้ำลำตะคองครับ.ในตัวปากช่องก่ต้อง.ตรอกมะยม กับ ช่อฟ้าครับ สมันนั้น 80-100 ครับแฮะๆ.เรื่องมันยาวพี่ เย็นนี้เจอกันครับ

สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ +1

สน โคราช

แค่ คนผ่านทาง นะครับก่เลยจำได้

BJC

ผ่านตรอกมะยม กับ ช่อฟ้า มาแล้วแหงมๆ
คิดแล้วเกิดอาการอยากกลับไปรำลึก...สมัย17..18

can-nim

อ้างจาก: BJC เมื่อ กรกฎาคม 20, 2012, 12:52:51 หลังเที่ยง
ผ่านตรอกมะยม กับ ช่อฟ้า มาแล้วแหงมๆ
คิดแล้วเกิดอาการอยากกลับไปรำลึก...สมัย17..18

ตอนนี้ก็ไปได้ครับ 28 นี้พวกผมจะไปกัน ไปด้วยไหมครับ

สน โคราช

ไม่รู้จะเหมือนเดิมหรือป่าวนะ.อิอิ

สน โคราช

ต้นปีก่ไปมาที เดี๋ยวนี้เขามีไนท์ให้เดินนะ ฝาหรั่ง จีนเกาหลีเดี๋ยวนี้มีให้เห็น สาวปากช่องก่มี.แต่เห็นทีจะสู้ สาวศรีราชา แถวๆ 9กิโลไม่ได้หรอกครับ เขาน่ารักอะ..

can-nim

อ้างจาก: สน โคราช เมื่อ กรกฎาคม 20, 2012, 03:14:00 หลังเที่ยง
ต้นปีก่ไปมาที เดี๋ยวนี้เขามีไนท์ให้เดินนะ ฝาหรั่ง จีนเกาหลีเดี๋ยวนี้มีให้เห็น สาวปากช่องก่มี.แต่เห็นทีจะสู้ สาวศรีราชา แถวๆ 9กิโลไม่ได้หรอกครับ เขาน่ารักอะ..

น่าสนทั้งนั้น

kpongh

อ้างจาก: สน โคราช เมื่อ กรกฎาคม 20, 2012, 09:30:25 ก่อนเที่ยง

เมื่อก่อนผมเคยไปฝึกงานอยู่ อ.ศ.ค แถวนั้นบ้านอะไรบ้างน๊า..ผมจำชื่อหมู่บ้านไม่ค่อยได้ งานบวช งานแต่ง งานขึ้นบ้านใหม่ หัวหน้าพาไปไปหมดแหล่ะครับ วงดนตรีหน้าเวทีประจำ 555

สน โคราช

เส้นนั้นเส้นหลังปากช่องครับ เส้นลำสมพง ไปออกลบบุรีได้ครับ  คิดง่ายๆ.อีกฝากหนึ่งของ ลำตะคองนะครับ

can-nim

music

ปุ้ม....หาสถานที่ไว้สัก2-3ที่ เราจะไปเยือนปราจีนกัน