Main Menu

ลูกสูบ กับ การรันอิน

เริ่มโดย ืีnum2539, กันยายน 22, 2014, 09:01:03 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ืีnum2539

คือผมมีเเนวคิดจะทำลูกให้มันไซคใหญ่ขึ้น ถ้าหลังการทำ จำเปนต้องมีการรันอินไหมครับ ถ้ามาถึงเเล้วอัดเลย จะเกิดไรขึ้นครับ ผมเซี้ยนความเร็ว อิอิ :( :( :-[ :'(

Thanakirt Sritaravanish

ถ้าคว้านมาใหม่ควรต้องรันอินซ่ะก่อน ไม่งั้นได้ทำใหม่แน่นอนอิอิ

aoaaued

คว้านมาใหม่ แหวน ยังไม่สนิทแนบกับเสื้อสูบเท่าที่ควร หากให้กำลังแรงมากๆ อาจมีแก๊สความร้อนเล็ดรอดตามร่องรอยระหว่างแหวนสกันเสื้อ ทำให้เกิดความเสียหายได้ ควรฟรีเครื่องทิ้งไว้หรือใช้งานเบาๆสักระยะเพื่อให้แหวนแนบสนิทกับเสื้อสูบครับ

geenee

สำหรับรถบ้านควรทำรันอินครับ รถแข่งเค้าอัดเลยประกอบเสร็จซัดเลยแต่ผสมออโต้ลูปดีๆและเยอะๆหน่อยเดียวลูกติด

Hunterzero

อยากซัดได้เลยคว้านปล่อยตก หลวมๆซิครับ แต่ปกติการคว้านที่ดี ฟรีเครื่องไว้นิดหน่อยก็ซัดได้เลยแล้ว กรณีลูกสูบคุณภาพดีไม่บวมนะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

zanakand

วีนอลกับกระดาษทรายเบอ 1000ช่วยได้