Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:41:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:31:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:26:14 หลังเที่ยง
ความยาวเท่ากันกับรุ่น2นั่ยแหละครับแต่กรวยตรงปลายจะตรงๆไม่ม้วนเป็นรูปกรวยและส่วนที่เป็นกรวยตรงๆจะสั้นกว่ารุ่น2และไม่มีวงแหวนด้านล่างกรวยแบบรุ่น2 เคยเห็นลูกสูบของสูบสูบลมรถจักรยานที่เป็นหนังไหมแบบนั้นเลยแต่ยาวกว่า สรุปคือความยาวตั้งแต่ต้นยันปลายสุดยาวเท่ากันทั้งสองรุ่น
ใครอยากได้เดี๋ยวสร้างให้ครับตัวเเรก500ตัวต่อไปตัวล่ะ100...อิอิอิ
เดี๋ยวก็รวยแย่เลยละครับอาจารย์ ทำกับน้องๆได้ลงคอเหรอครับ
งั้นน้องๆซื้อของมาให้เดี๋ยวพี่ช่วยทำให้...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

น้าบูนผมไม่ชอบรถแรงหรอกครับแค่3เกียร์แรกไม่อยากตามหลังใครก็เท่านั้นเอง

boon bangbon

ĒҗŽā

"แค่คุยกันเรื่องใส่ท่อ"

กินเนื้อที่ไปแล้ว หน้านึง
>:(

ก่อนอื่นต้องขอเเจ้งก่อนนะครับใส่ท่อเดิมอย่าไปหวังอะไรกับความเร็วมากนัก ถ้าไปเปรียบกับท่อม้วนหรือท่อรีดมันจะไม่มีทางสู้กันได้เลยนะครับ

ĒҗŽā

แล้วใส่ท่อเดิม จะทำให้เสียงเพราะๆ ได้ไหมครับ

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 10:24:09 หลังเที่ยง
แล้วใส่ท่อเดิม จะทำให้เสียงเพราะๆ ได้ไหมครับ
ส่วนตัวผมไม่มีใส้ท่ออะไรเสียงเพราะสู้ใส้ท่อเดิมได้เลย แต่มีข้อเเม้ว่าต้องเป็นท่อใหม่หรือท่อที่เอาไปชุบใหม่เท่านั้น

ĒҗŽā

พรุ่งนี้ ชัวครับน้า

เมื่อกี้โทรไปหาน้า1มา แกบอกจะเข้ามาประมาณ10.30น ครับ เตรียมของรอเลย อย่าลืมตัวอย่างหละ

tachoo

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 07:11:10 หลังเที่ยง
พรุ่งนี้ ชัวครับน้า

เมื่อกี้โทรไปหาน้า1มา แกบอกจะเข้ามาประมาณ10.30น ครับ เตรียมของรอเลย อย่าลืมตัวอย่างหละ

ไปแอบทำอะไรกันเอาให้ชมบ้างเด้อ...อิอิอิ

ĒҗŽā

เอาใส่เดิมแท้ติดรถ ไปวางกรวยครับ อาจารย์ไจ้  :(

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 07:43:23 หลังเที่ยง
จะได้ไม่ต้องไปเปิดดูหลายที่

ดูแว๊บแรก นึกว่า Hondaหมู ชอบๆ
สวยมากเลยครับ ตาชู
ชอบกะโหลกไฟจริงๆ  ???

ĒҗŽā

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2012, 08:56:31 ก่อนเที่ยง
เอาใส่เดิมแท้ติดรถ ไปวางกรวยครับ อาจารย์ไจ้  :(
อย่าไปทำเลยครับเสียของเปล่าๆใส้แท้ๆยิ่งหายากอยู่...อิอิอิ

ĒҗŽā

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2012, 07:45:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2012, 08:56:31 ก่อนเที่ยง
เอาใส่เดิมแท้ติดรถ ไปวางกรวยครับ อาจารย์ไจ้  :(
อย่าไปทำเลยครับเสียของเปล่าๆใส้แท้ๆยิ่งหายากอยู่...อิอิอิ

ขอบคุณ อาจารย์ไจ้ครับ ที่เป็นห่วง แต่ผมว่าผมมีเก็บไว้อีกอันครับ เอาอันไม่สวยไปทำ อันสวยเก็บไว้

อู๋ ลำพูน

วันนี้ไปเจอ คอดมา ยัดเครื่อง CG125. เจ้าของยกเครื่องเดิมขายกิโลไปแล้ว น้ำตาจะใหล มันบอกผมขายไป2เครื่องแล้วเพราะว่าไม่มีใครเล่น ทำให้ผมมึนงงไปชั่วขณะเลย ผ่าสิ.