Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

megaloman

สวัสดีครับ  ท่าน  สวยงามมากครับ แจ่ม ทุกกระบวนท่า  :D
ใช้ RX-K เหมือนกันครับ ขอคำแนะนำ ด้วยนะครับ :(

อันคนเรา หญิงชาย ทั้งหลายแหล่.....
ต่างมีดี    มีแย่     อยู่พอพอกัน....

tachoo

แบบนี้ก็สวยครับ ถ้าให้ผมแนะนำนะ ใส่เบาะ rxk ใส่กล่องเครื่องมีอด้วย แต่เอาเหล็กท้ายออก ใส่ขาไฟเดิมก็ได้ ใส่ไฟท้าย mtx  ทื่ท่านใส่เบาะ rxs จะมีช่องว่างระหว่างเบาะกับฝาข้างครับ

iloveconcord

พี่ชู ถังบาดทรงใหม่ออกมายังครับท่านพี่ :(
แอบแซงเพราะแรงน้อย

น๊า_ธี.

ว้าวว ได้เห็น คอนคอดตูดเอส อีกเเล้ว ๆ  สวย เลยครับ

tachoo

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 09:09:59 ก่อนเที่ยง
พี่ชู ถังบาดทรงใหม่ออกมายังครับท่านพี่ :(
เสร็จไป 1 ใบแล้วครับท่านส่งทำสีอยู่ อีก 1ใบ ยังไม่เสร็จกำลังดำเนินการอยู่ เสร็แล้วจะลงรูปให้ดูครับ

tachoo

iloveconcord

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 31, 2012, 09:11:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 09:09:59 ก่อนเที่ยง
เสร็จไป 1 ใบแล้วครับท่านส่งทำสีอยู่ อีก 1ใบ ยังไม่เสร็จกำลังดำเนินการอยู่ เสร็แล้วจะลงรูปให้ดูครับ
รับทราบเลยคับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

~(ต้อม)~โซนรั่ว..ลั้ลลา~

สวัสดีครับทุกท่าน ที่รักconcord เหมือนๆกัน ไม่มีมิตติ้งกันบ้างเหรอครับ ได้เจอกัน แลกเปลี่ยนความรู้ และอุปกรณ์ด้วยเลยเพราะตอนนี้กะหามิค่อยได้แล้ว ถ้ามีจะได้เจอ น้าบูน น้าน้อง น้าชู และอีกท่าน พี่ไจ้ ท่านนี้ผมเจอแล้ว คริ คริ ขอฝากไว้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับผมมมม

tachoo

คันนี้เป็น rxs ใส่ถังคอดร์ แคร้งคอดร์ ใช่ปะหรือเป็นrxsครับดูไม่ชัด เสื้อดูไม่ชัด ฝา rxsแน่นอน ประเด็นมันอยู่ตรงนี้คีอ ท่อ rxs น่ะครับแนะนำให้ค่อยๆเอาหินเจียร เจียรเอาขาท่อออก แล้วทำหูใหม่ให้เหมือนของ rxk แล้วหาซื้อขายึดท่อ rxk มาใส่ จากนั้นใช้ใบตัดไฟเบอร์ตัดตรงรอยต่อคอท่อแล้วปรับองศาให้เข้ากับรถท่านปลายท่อจะได้ยกสูงขึ้นกว่านี้ละครับ ที่แนะนำแบบนี้ในกรณีที่หาท่อ rxk ไม่ได้ครับตอนนี้หาสวย สวยยากมากเลย ผมกำลังทำอยู่เหมือนกันลงทุนก็น้อยได้ท่อ rxs มาของใหม่ยังไม่ได้ใช้เลย 650บาท ของน้าบูนทำมาแล้ว สวยซะด้วยซิฮิฮิ

tachoo

~(ต้อม)~โซนรั่ว..ลั้ลลา~

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มิถุนายน 02, 2012, 09:30:14 หลังเที่ยง
ใส่แล้วก็จะเป็นแบบนี้
ครับแหม ขนาดแค่รูปยังดูรู้เลยสุดยอดเลยครับน้าชู ยังไงผมขอขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับผมมม

megaloman

@ น้าชู @ ขอขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำ และแนวทางครับ ผมได้อ่าน กระทู้ มากมาย ที่น้าชูตอบ น้าชู มีความรู้ มากมายครับ  นับถือครับ :D :D :D
อันคนเรา หญิงชาย ทั้งหลายแหล่.....
ต่างมีดี    มีแย่     อยู่พอพอกัน....

tachoo

ไว้เดี๋ยวเจอกันค่อยขอดูละกันขอบคุณครับ เอ็กซ์ตอนนี้มีขาเบรคแบบไหนอยู่บ้างข้างหลังนะลงรูปให้ดูหน่อย

Firstela

boon bangbon

sanobi

tachoo

เขาทำมาขายครับดัดเข้ารูปไม่ใช่แผ่นตรงๆที่เอามาวางแปะไว้เฉยๆครับลองดูว่าจะสวยกว่าเดิมไหม