Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Firstela

สวัสดีครับผมเด็กใหม่ครับ สีน้าชูพ่นเองหรือครับลายสวยดีครับ

yuy

สวัสดีครับผมเด็กใหม่ครับ อยากถามน้าชูว่าผมได้ฝาดีที่ 125 มาใส่ได้เลยหรือเปล่าหรือต้องแปลงอะไรบ้าง ขอบคุณครับ

tachoo

อ้างจาก: Firstela เมื่อ พฤษภาคม 06, 2012, 07:18:48 หลังเที่ยง
สวัสดีครับผมเด็กใหม่ครับ สีน้าชูพ่นเองหรือครับลายสวยดีครับ
ไม่ได้พ่นเองหรอกครับ ฝีมือยังไม่ถึง ส่งเขาทำครับไม่มีการใช้สติกเกอร์ในการทำลายครับใช้สีแทน

tachoo

อ้างจาก: yuy เมื่อ พฤษภาคม 07, 2012, 03:08:03 หลังเที่ยง
สวัสดีครับผมเด็กใหม่ครับ อยากถามน้าชูว่าผมได้ฝาดีที่ 125 มาใส่ได้เลยหรือเปล่าหรือต้องแปลงอะไรบ้าง ขอบคุณครับ

ถ้าใส่กับ rxs ก็ได้เลยครับไม่ต้องแก้อะไรถ้าใส่กับ  rx-k อาจจะต้องแก้ครับถ้าลูกสูบของท่าน size ใหญ่ขึ้นหลาย size หัวลูกสูบอาจจะเขกกับฝาสูบจะมีเสียงดัง ก็จะต้องคว้านเบ้าหน่อยครับลองใส่ดูก่อนขนาดรูน๊อตเท่ากันครับ(ฝาชนิดนี้เอาไว้แต่งตัวสวยอย่างเดียวนะครับ)

yuy

ใส่กับ rx-k  กำลังปั้นอยู่ครับเสร็จเมื่อไรจะลงรูปให้น้าชูติ แต่ไม่ต้องชมนะ ขอบคุณครับน้าชู

Firstela

น้าชูครับคอร์ดเดิมเดิมสเตอร์เท่าไหร่ดีครับ ถ้าใส่ 15-28 หรือ 15-30 ได้รึเปล่าครับ

tachoo

เดิม เดิม ก็15-36 ครับ ถ้ารถท่านไม่ได้แต่งเสื้อใส่15-28ไม่ไหวหรอกครับเกียร์5ห้อยแน่เลย ใส่15-30 ได้เลยครับ แล้วท่อเดิมหรือเปล่าถ้าท่อม้วน(ท่อสูตร)ก็ 15-29ก็ได้ครับ

Moo bangbon5

tachoo

tachoo

เตรียมอะไหล่ ปรับปรุงซะหน่อย คอนคอดร์เราเริ่มเก่า แล้ว

น๊า_ธี.

น๊า_ธี.

Kuk@Rxs

Exzatan

RXK ผม เข้าเกียร์ว่างยากมากเลยครับ ทั้งที่เครื่องยังไม่ได้สตาร์ท กับเครื่องที่สตาร์ทแล้ว
เข้าเกียร์ว่างไม่ได้ต้องกำคลัชแล้วเข็นเอา หนืดมากๆ
ควรแก้ที่อะไรหรอครับ แนะนำทีครับ ตั้งคลัชใหม่ หรือเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่ดีครับ  :P

tachoo

อ้างจาก: Exzatan เมื่อ พฤษภาคม 21, 2012, 07:35:40 หลังเที่ยง
RXK ผม เข้าเกียร์ว่างยากมากเลยครับ ทั้งที่เครื่องยังไม่ได้สตาร์ท กับเครื่องที่สตาร์ทแล้ว
เข้าเกียร์ว่างไม่ได้ต้องกำคลัชแล้วเข็นเอา หนืดมากๆ
ควรแก้ที่อะไรหรอครับ แนะนำทีครับ ตั้งคลัชใหม่ หรือเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่ดีครับ  :P
การเข้าเกียรว่างยากเวลายังไม่ได้ติดเครื่องจะไม่เกี่ยวกับแผ่นคลัทซ์ครับ แนะนำข้อ 1. เห็นน๊อตเบอร์14ที่อยู่ด้านบนฝั่งซ้ายที่ข้างในมีสปริงกับลูกปืนไปกด ราวเกียร์ในแคร้งน่ะครับที่หัวน๊อตจะมีประเก็นถ้าขันน๊อตตัวนี้แน่เกินไปจะเข้าเกียรว่างยากครับลองคลายออกนิดหนึ่ง  ข้อ 2. ขาเกี่ยวราวเกียร์อาจจะสึกละครับลองตรวจสอบดูก่อน     อีกกรณีหนึ่งคือติดเครื่องแล้วต้องกำคัทซ์แล้วเข็นไป น่าจะเป็นที่ท่านตั้งคลัทซ์น้อยไปลองตั้งตรงลูกเบี้ยวเข้าไปอีกถ้าสุดแล้วดูซิว่าตั้งที่มือคลัทซ์ได้อีกไหม ถ้าสุดหมดทั้งสองอย่างให้ใส่ลูกปืนเม็ดเล็กเท่ากับลูกปืนถ้วยคอ เข้าไปที่แกนดันคลัทซ์ตรงลูกเบี้ยว เปิดฝาครอบจานไฟออกมาแล้วดึงแกนออกมาใส่ลูกปืนเข้าไป 1 เม็ดแล้วลองตั้งใหม่ครับ ยาวไปหน่อยนะครับพยายามอ่านหน่อยละกันครับ ระวังคลัทซ์จะยันนะครับค่อยๆตั้ง

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 21, 2012, 11:43:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Exzatan เมื่อ พฤษภาคม 21, 2012, 07:35:40 หลังเที่ยง
การเข้าเกียรว่างยากเวลายังไม่ได้ติดเครื่องจะไม่เกี่ยวกับแผ่นคลัทซ์ครับ แนะนำข้อ 1. เห็นน๊อตเบอร์14ที่อยู่ด้านบนฝั่งซ้ายที่ข้างในมีสปริงกับลูกปืนไปกด ราวเกียร์ในแคร้งน่ะครับที่หัวน๊อตจะมีประเก็นถ้าขันน๊อตตัวนี้แน่เกินไปจะเข้าเกียรว่างยากครับลองคลายออกนิดหนึ่ง  ข้อ 2. ขาเกี่ยวราวเกียร์อาจจะสึกละครับลองตรวจสอบดูก่อน     อีกกรณีหนึ่งคือติดเครื่องแล้วต้องกำคัทซ์แล้วเข็นไป น่าจะเป็นที่ท่านตั้งคลัทซ์น้อยไปลองตั้งตรงลูกเบี้ยวเข้าไปอีกถ้าสุดแล้วดูซิว่าตั้งที่มือคลัทซ์ได้อีกไหม ถ้าสุดหมดทั้งสองอย่างให้ใส่ลูกปืนเม็ดเล็กเท่ากับลูกปืนถ้วยคอ เข้าไปที่แกนดันคลัทซ์ตรงลูกเบี้ยว เปิดฝาครอบจานไฟออกมาแล้วดึงแกนออกมาใส่ลูกปืนเข้าไป 1 เม็ดแล้วลองตั้งใหม่ครับ ยาวไปหน่อยนะครับพยายามอ่านหน่อยละกันครับ ระวังคลัทซ์จะยันนะครับค่อยๆตั้ง

ขอบคุณมากครับ ตาชู
ละเอียดดีครับ อ่านแล้วเห็นภาพเลย จะลองทำดูครับ ได้ผลอย่างไรจะเอามาแชร์

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 21, 2012, 11:43:26 หลังเที่ยง
คนนี้รู้จริงครับ...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

จำเขามาละครับอาจารย์ไจ้ หวัดดีครับตกลงรู้ยังครับว่าแฟนอาจารย์กับแฟนน้าบูนรู้จักกันมาก่อนที่ไหนครับ คอมน้าบูนโดนไวรัสไม่สามารถเข้าเวฟได้คงอีก2-3วันละครับ