Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

ใช่เลบครับตรงรุ่นของท่านเลย แล้วท่านอยู่แถวไหนครับ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

หวัดดีครับอาจารย์ไจ้หายไปนานเลยนะครับไม่มาแนะนำน้้องๆเลยพักนี้ ภาพนี้ดูขลังจริิง จริิง

อ้างจาก: tachoo เมื่อ เมษายน 18, 2012, 10:30:26 หลังเที่ยง
หวัดดีครับอาจารย์ไจ้หายไปนานเลยนะครับไม่มาแนะนำน้้องๆเลยพักนี้ ภาพนี้ดูขลังจริิง จริิง
ช่วงนี้ไปช่วยเค้าเดินไฟแถวบางบอน5เลยไม่มีเวลาครับ...อิอิอิ

paula

ขอบคุณครับ มีคนPMมาขายก็อก DT100ให้ผมแล้ว ครับ >:(

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

boon bangbon

คิดได้ไง :D น้าx แบริ้งหรือมินริ้งเอามัง >:(

น๊า_ธี.

sanobi

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 05:35:06 หลังเที่ยง
ไปดูพักเท้ามาแล้ว น่าจะเป้นของเทียม  แต่ ฝาดุมน่าจะแท้ครับ ถ้าพี่เค้าจัดแล้ว จะเอาไปฝากครับ
วันนี้ว่าจะนั้งเล่นนั้งคุยซักหน่อย ไม่รู้ว่าน้า มีภาระกิจ ส่วนวันนี้ ขอขอบคุณก่อนนะครับ จบงานแล้วค่อยว่ากันครับ

ผมไม่ได้เอาแคล้งไปปัดเงานะครับน้า เพราะเฮียที่ขายน้ำมันเครื่อง เค้าบอกไม่ค่อยมีผล ก็เลยปัดเอง แบบบางๆครับ

ปล. วันนี้ ลูกชายบอกว่า น้าชูเนี๊ยบดี ครับ 
สงสัยว่าเฮียที่ขายน้ำมันเครื่องใช่เฮียเคี้ยงหรือเปล่า...อิอิอิ

tachoo

สงสัยแอบไปหาเฮียเคี้ยงมาแน่เลยนะครับอาจารย์ไจ้

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 07:47:17 หลังเที่ยง
สงสัยแอบไปหาเฮียเคี้ยงมาแน่เลยนะครับอาจารย์ไจ้
แล้วใครเเนะนำไปล่ะท่าน...อิอิอิ

tachoo

ภาระกิจก็มาแบบไม่ได้นัดแบบนี้แหละครับไม่ได้มีมาแค่ที่ท่านเห็นนะครับ มีตามมาอีกกว่าจะเรียบร้อยเกือบมืดเลย  จบงานแล้วค่อยว่ากัน  งั้นผมทำให้ไม่จบจะได้ไม่โดนว่า ฮ่า ฮ่า

tachoo

หวัดดีครับอาจารย์ไจ้ พอดีบ้านที่อยู่เดิมเขาอยู่แถวบ้านเฮียเคี้ยงก็เลยคุยกันเตลิดเปิดเปิงไปหน่อยครับอาจารย์

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 08:09:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 07:47:17 หลังเที่ยง

ไม่ได้แอบไปครับ ไปแบบเปิดเผย ก็เฮียเค้าบอกมีอะไรมาคุย มาถามได้ พอดีเอาของไปทำแถวนั้น เลยถือโอกาสแวะไปหาเจ้าตำนานครับ
ท่านได้ไปหาถูกคนแล้วครับส่วนผมมันตัวปลอมครับ...อิอิอิ

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 08:31:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 08:13:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤษภาคม 02, 2012, 08:09:52 หลังเที่ยง

ไม่ได้แอบไปครับ ไปแบบเปิดเผย ก็เฮียเค้าบอกมีอะไรมาคุย มาถามได้ พอดีเอาของไปทำแถวนั้น เลยถือโอกาสแวะไปหาเจ้าตำนานครับ
ท่านได้ไปหาถูกคนแล้วครับส่วนผมมันตัวปลอมครับ...อิอิอิ

สวัส D ครับ อาจารย์ไจ้

ผมก็คุยกับเฮียเคี้ยงถึง อาจารย์ไจ้ ด้วยครับ ว่า อาจารย์ไจ้ ก็มาสอน มาบอก กลเม็ดเคล็ดลับ คอยช้วยสอนน้องๆ ให้คำปรึกษา แนะนำ อยู่เสมอๆ

เฮียแก ก็บอก อาจารย์ไจ้ เค้าก็เก่งใช้ได้ ครับ

อย่างผมไปเทียบกับเฮียเคี้ยงไม่ได้หลอกครับยังห่างไกลครับ เฮียเเกนี่ถ้าเรื่องความเร็วนี่สมัยก่อนถือว่าเป็นยอดคนแสนคมจริงๆครับ...อิอิอิ

Exzatan

สวัสดีครับทุกท่าน
สอบถามครับ
ควรจะใส่คาร์บูอะไรดีครับ ระหว่าง  Dash หรือ N Pro ดีครับ (หรือมีอย่างอื่นแนะนำก็ได้ครับ)
เห็นว่าถ้าใส่คาร์บู Dash ต้องแปลงปากคาร์บูเพื่อจะได้ใส่กับคอหรีดเดิมได้ แต่ถ้าเป็นคาร์บู N Pro ใส่ได้เลย (มือใหม่หน่ะครับ กลัวไปร้านแล้วโดนหลอก) เรื่องราคาผมก็ไม่ค่อยทราบเท่าไหร่ คาร์บูตอนนี้ราคาเท่าไหร่บ้างก็ไม่รู้เลย  :P
อยากได้ของแท้ ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับท่าน ทั้งคาร์บู Dash และ N Pro
ขอบคุณมากครับ

tachoo

อ้างจาก: Exzatan เมื่อ พฤษภาคม 04, 2012, 05:22:52 หลังเที่ยง
สวัสดีครับทุกท่าน
สอบถามครับ
ควรจะใส่คาร์บูอะไรดีครับ ระหว่าง  Dash หรือ N Pro ดีครับ (หรือมีอย่างอื่นแนะนำก็ได้ครับ)
เห็นว่าถ้าใส่คาร์บู Dash ต้องแปลงปากคาร์บูเพื่อจะได้ใส่กับคอหรีดเดิมได้ แต่ถ้าเป็นคาร์บู N Pro ใส่ได้เลย (มือใหม่หน่ะครับ กลัวไปร้านแล้วโดนหลอก) เรื่องราคาผมก็ไม่ค่อยทราบเท่าไหร่ คาร์บูตอนนี้ราคาเท่าไหร่บ้างก็ไม่รู้เลย  :P
อยากได้ของแท้ ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับท่าน ทั้งคาร์บู Dash และ N Pro
ขอบคุณมากครับ
อันดับแรกเลือกคาร์บูเดิมก่อนเลยครับ ของN-PROใส่ใด้เลยครับไล่นมหนูซะหน่อย แต่เป็นทางเลือกที่สอง

tachoo

หลังจากที่ประกอบร่างมา 6-7 ปี ก็ถึงเวลารื้อออก ทำให่ม ขอขอบคุณ K เอ็กซ์ ที่นำรูปมาให้ถงบ้านเลย ถ้าใส่ยี่ห้อ yamaha น่าจะดีกว่าไหมเอ่ย