Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

น๊า_ธี.

โอ้โห๋ ท่อสวยมากครับไปได้มาเท่าไหร่เนี่ยครับ

gt man

ผมอยากได้อาร์มอลูมิเนียมที่เป็นทรงอาร์มเดิมของrxkกับแป้นคอหลีดอลูมืเนียมมีใครทราบแหล่งช่วยชี้เป้าให้หน่อยนะครับ
  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

gt man

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มีนาคม 29, 2012, 08:33:44 ก่อนเที่ยง
เคยรู้ข่าวมาว่ามีร้านรับทำอยู่แถว ๆ บ้านแพ้วน่ะครับรับขึ้นเฟรมด้ายนะ แต่ผมไม่รู้จักร้านครับ
ขอบคุณน้าชูมากครับ ผมเจอแหล่งแล้วอยู่เพรชเกษมสร้างเองด้วยครับ

gt man

อยากเห็นแป้นหรีดมิเนียนออกข้างน่ะครับ ถ้าจะโหดดี

gt man

อ้างจาก: gt man เมื่อ เมษายน 04, 2012, 03:56:05 หลังเที่ยง
อยากเห็นแป้นหรีดมิเนียนออกข้างน่ะครับ ถ้าจะโหดดี
ฝากถึงน้าชูหน่อยครับ น้าพอมี ไมล์หรือวัดรอบไฟฟ้ากลมๆบ้างไหมครับ

gt man

บางแก้วที่น้าชูว่ามันอยู่ที่ไหนครับ อยากไปเดินหาไมล์มาใส่รถผมบ้างมันดูโล่งๆไปน่ะครับ

gt man

ไกลจากบ้านผมเยอะจังครับน้า ไว้ถ้าน้าเจออีกสอยมาฝากผมหน่อยนะครับ แผงคอน่าจะวิบากครับแต่ยังไม่รู้รุ่น ทั้งคันมีของเดิมแค่เครื่อง ถัง โครง ครับ เบ็ดเสร็จครึ่งแสนครับ 2เดือนกว่าจะเสร็จ แล้วก็จอดอย่างเดียวไม่รู้จะขี่ไปไหนครับ

gt man

gt man

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ เมษายน 06, 2012, 09:02:09 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: gt man เมื่อ เมษายน 06, 2012, 08:56:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ เมษายน 06, 2012, 08:44:31 ก่อนเที่ยง
คันนี้ผมเห็นพี่เค้าขาย 29000 ท่าน gt man จัดมาหรือครับ
จัดมาให้ลูกชายครับ

คุ้มมากครับน้า ที่แรกผมก็อยากได้ราคาก็ไม่แรง แต่คิดไปคิดมา อยากรองทำเอง   แต่ยังงัยก็ โค ตะ ระ คุ้มเลย

ปล. ตอนไปซื้อพี่เค้าใส่โซ่ให้ หรือเอาไปเองครับ
  :D :D :D
ไม่มีโซ่ให้ครับเขาลูกน้องมาส่งให้มีคาร์บูnproแถมมาให้อีก1ลูกแสตนตั้งรถbigbikeอีก1ตัวครับ โชคดีมาก เก็บไว้ให้ลูกชายขี่ไปให้เพื่อนๆเขาถามว่ารถอะไรเนี่ย แต่มีคนแถวบ้านมาขอซื้อ 75000บาทผมยังไม่อยากปล่อยครับ (คนนี้รวยจริงครับ เจ้าของโรงสี มีนบุรี)

Gok

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

sek_rxk

น้าชูครับ มีโช๊คหลังของอะไรที่เอามาทำโช๊คเดี่ยว  ขอยาวที่ 210-220 mm กำลังดีเลยครับ  พอจะมีของรุ่นไหนบ้างครับ

พพอดีเครื่ิองพัง เลยว่าจะลองทำโช๊คเดี่ยวดูก่อนครับ

tachoo

แน่ใจแล้วเหรอครับว่าจะทำโช็คเดี่ยว ท่าทางมันจแปลงเยอะนะครับ ผมไมสามารถบอกได้ละครับว่าจะใช้โช้คยาวเท่าไหร่เพราะว่าแต่ละคันทำไม่เหมือนกันใช้สวิงอามร์ก็ไม่เหมือนกันต้องวัดเอาแล้วก็ไปหาตามความยาวที่ต้องการละครับ เพื่อนผมก็ทำไว้คันหนึ่งตอนนี้กำลังจะทำกลับเดิมๆต้องหาเฟรมใหม่เลยครับใด้เฟรมมาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาทำ

น๊า_ธี.

paula

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:58:11 หลังเที่ยง
น้าชู ครับได้ราคาก๊อกตัวแรกแล้วครับ 350- อยู่แถวบ้านน้าด้วยครับ

ก็อกแบบนี้ดูแล้วคล้ายของDT100เลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าใส่แทนกันได้เปล่าครับ ผมหาก็อกDT100ไม่ได้เลย