Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:27:06 หลังเที่ยง
หวัดดีครับอาจารย์ไจ้ ผมก็นึกว่าอาจารย์รับทำซะอีกเห็นท่าน GOK ถามอยู่เสียดายแต่ไอเดียน่าทำตามจัง ขอเสริมเรื่องฝาสูบหน่อยครับ  ท่าน sanobi จะได้เข้าใจง่ายขึ้น ฝา โมโน ก็คือของรถวิบาก ยามาฮ่า dt-125 ครับ ส่วนเจ้า yz ก็คือ วิบาก ยามาฮ่า yz-125 แต่เป็นรถสูตรครับดูดีดีครีบระบายความร้อนจะมีส่วนโค้งเว้าไม่เหมือนกับของท่านนอกนั้นก็แบบที่อาจารย์ไจ้บอกละครับ
ทำเลยท่านแบบเก่ามันโบราณเเล้ว...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

ซื้อมาจากที่ไหน ราคาเท่าไหร่ แท้ไหม ต้องไปหามาเก็บไว้สัก 2-3 ชุด

nga

ผมซื้อของเทียมมาเหมือนกันครับ ถอดของเก่าไม่ออกเลยยังไม่ได้เปลี่ยน มันถอดยังงัยครับผมหมุนแล้วมันติดตรงปลายรูเอาไม่ออก งงตอนเข้ามันเข้าไปได้งัย..

peerxk

อ้างจาก: nga เมื่อ กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:16:14 หลังเที่ยง
ผมซื้อของเทียมมาเหมือนกันครับ ถอดของเก่าไม่ออกเลยยังไม่ได้เปลี่ยน มันถอดยังงัยครับผมหมุนแล้วมันติดตรงปลายรูเอาไม่ออก งงตอนเข้ามันเข้าไปได้งัย..
มันยำห้วติดกับตัวเกี่ยวสายครัทช์ ต้องเจียรออก แล้วเวลาใส่ต้องเชื่อมติดกัน ผมเพิ่งทำมาครับ (จ้างช่าง)

nga

งั้นเดี๋ยวผมต้องลองดูครับ มันช่วยทำให้มันนิ่มได้เยอะไหมครับ

sanobi

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:27:06 หลังเที่ยง
หวัดดีครับอาจารย์ไจ้ ผมก็นึกว่าอาจารย์รับทำซะอีกเห็นท่าน GOK ถามอยู่เสียดายแต่ไอเดียน่าทำตามจัง ขอเสริมเรื่องฝาสูบหน่อยครับ  ท่าน sanobi จะได้เข้าใจง่ายขึ้น ฝา โมโน ก็คือของรถวิบาก ยามาฮ่า dt-125 ครับ ส่วนเจ้า yz ก็คือ วิบาก ยามาฮ่า yz-125 แต่เป็นรถสูตรครับดูดีดีครีบระบายความร้อนจะมีส่วนโค้งเว้าไม่เหมือนกับของท่านนอกนั้นก็แบบที่อาจารย์ไจ้บอกละครับ
ครับ หายความสงสัยเลยครับ เป็นความรู้ใหม่เลย แค่ mono 125 ก็หายากแล้ว เจอ yz-125 เข้าไปอีกสงสัยหายากกว่าอีก (แล้วให้ผลต่างกันมากไหมครับ)

[email protected]

อยากทราบว่าจะหาซื้อเบาะกระดานของ RXK ได้ที่ไหน ราคาเท่าไร ครับ

Gok

อ้างจาก: [email protected] เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2012, 05:10:24 หลังเที่ยง
อยากทราบว่าจะหาซื้อเบาะกระดานของ RXK ได้ที่ไหน ราคาเท่าไร ครับ
.

024638559 PARK-พระประแดง

อ้างจาก: sanobi เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2012, 03:27:19 หลังเที่ยง
ครับ หายความสงสัยเลยครับ เป็นความรู้ใหม่เลย แค่ mono 125 ก็หายากแล้ว เจอ yz-125 เข้าไปอีกสงสัยหายากกว่าอีก (แล้วให้ผลต่างกันมากไหมครับ)
สู้ของเดิมไม่ได้ทั้งคู่ครับ ได้เเต่ความหล่อ...อิอิอิ

tachoo

แต่ผมเชื่อฝีมืออาจารย์ไจ้ครับว่าทำให้เหมือนกับของเดิมได้แน่นอน ฮิฮิ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:06:28 ก่อนเที่ยง
แต่ผมเชื่อฝีมืออาจารย์ไจ้ครับว่าทำให้เหมือนกับของเดิมได้แน่นอน ฮิฮิ
ถ้าจะทำเเล้วมันต้องดีกว่าของเดิมสิท่าน เเต่จะมีเวลาทำหรือเปล่า...อิอิอิ

sanobi

ครับ หลงไหลในความหล่อนี่สิครับ อิอิ - น้าๆคับผมผสมออโตลูปลงถังสัดส่วน กะเอาส่วนใหญ่รู้สึกเยอะไปควันท่วมเลย น้อยไปก็กลัวติด พี่มีสูตรประมาณ ต่อลิตรยังไงครับ น่าจะมีคนออกแบบถังออโต้ลูปที่ดูเท่ห์ๆนะครับ

Gok

.

อย่าเพิ่งฝังใจว่า ที่ควันออกเยอะเป็นเพราะตั้งออโต้ลู๊ปเยอะ

มันยังมีองประกอบอื่นๆอีกครับ ลองเอามืออังที่ปลายท่อแล้วเบิ้ลบลื้นๆ แล้วเอามือมาดมดู ว่าเป็นกลิ่นออโต้ลู๊ปหรือกลิ่นน้ำมันเครื่อง

ลองดูก่อนนะครับ

tachoo

สังเกตรอยฟันปลาจะลึกนะครับแล้วก็มีโคทใก้ลๆฟันปลานั่แหละ M-II

ตาชู พรุ่งนี้ไปมิตติ้งบูรพาด้วยกันมั้ยครับ...อิอิอิ

tachoo

ขออภัยครับอาจารย์ไจ้ มาเห็นที่อาจารย์ชวนก็เป็นวันที่20ซะแล้วอาจารย์ไปมาฮะป่าวที่ไหนครับสนุกไหม

sanobi

น๊า_ธี.

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:20:00 ก่อนเที่ยง
ขออภัยครับอาจารย์ไจ้ มาเห็นที่อาจารย์ชวนก็เป็นวันที่20ซะแล้วอาจารย์ไปมาฮะป่าวที่ไหนครับสนุกไหม
สนุกมากครับท่าน ได้เจอกับตาน้อย สังข์สุวรรณด้วยสุดยอดทางโค้งของเมืองไทย...อิอิอิ

tachoo