Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Gok

ไม่มีอะไรเหลือเเล้วครับ ว่าจะทำตัวหลบโช้คเล่นๆเเต่ใช้เหล็กดีหน่อยไม่สีฟ้าก็น้ำมันไปเลยเเต่ยังหาเเผงคอมาเป็นเเบบไม่ได้...อิอิอิ

ผมมีครับเฮีย ถ้าจะเอาเดี๋ยวไปส่งให้ที่บ้านครับ.

.

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 13, 2012, 07:24:53 หลังเที่ยง
ไม่มีอะไรเหลือเเล้วครับ ว่าจะทำตัวหลบโช้คเล่นๆเเต่ใช้เหล็กดีหน่อยไม่สีฟ้าก็น้ำมันไปเลยเเต่ยังหาเเผงคอมาเป็นเเบบไม่ได้...อิอิอิ

ผมมีครับเฮีย ถ้าจะเอาเดี๋ยวไปส่งให้ที่บ้านครับ.

.
ใช้ช่วงหน้าไม่เหมือนกันสักคันเเล้วจะเอาแผงคอรุ่นไหนเป็นเเบบดีล่ะ...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

Gok

ช่วงหน้าผมเปลี่ยนแค่โช้คครับเฮีย แต่แผงบน+ล่างของเดิมทุกคันครับ เอาแบบบางๆสั้นๆแค่พ้นโชคก็พอครับเฮีย.

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 13, 2012, 11:27:07 หลังเที่ยง
ช่วงหน้าผมเปลี่ยนแค่โช้คครับเฮีย แต่แผงบน+ล่างของเดิมทุกคันครับ เอาแบบบางๆสั้นๆแค่พ้นโชคก็พอครับเฮีย.

ทุกวันนี้กำลังนึกเเบบอยู่ว่าจะเอาแบบไหนเเบบเก่าผมว่ามันธรรมดาไปสำหรับรถระดับเทพเเบบพวกท่านทั้งหลาย ว่างๆก็นึกไปเลื่อยๆอยู่ครับ รู้ว่าเป็นแผงคอตัวเดียวกันก็สบายใจได้เเล้วครับ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 14, 2012, 07:37:13 ก่อนเที่ยง
เอาแบบนี้ก็พอแล้วครับอาจารย์
อุส่าห์บอกว่ามันธรรมดาไปถ้าชอบเเบบเก่าเดี๋ยวจัดให้รอหาเเผงคอก่อนครับ...อิอิอิ

Gok

บ้านเฮียอยู่หลังไหนผมวิ่งไปซ.14บ่อย อยู่แถวๆสนามฟุตซอลป่ะครับ

sanobi

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 11, 2012, 12:57:52 ก่อนเที่ยง
ส่วนของท่าน sanobi เสียงที่ดังเวลาเครื่องร้อนน่าจะเป็นเสียงคลัทซ์มากกว่านะครับเป็นจุดด้อยของรถรุ่นนี้เลยเวลาขับใช้งานมากๆเครื่องร้อนๆคลัทซ์จะมีอาการแทบทุกคัน ลองจอดเกียรว่างแล้วลองกำคลัทซ์ดูว่าเสียงเงียบลงไหมครับสังเกตง่ายๆ
ขอบคุณครับ (ถ้าเปลี่ยนแผ่นครัชแท้จะดีขึ้นไหมครับ)

SRD_007

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 14, 2012, 11:58:35 ก่อนเที่ยง
บ้านเฮียอยู่หลังไหนผมวิ่งไปซ.14บ่อย อยู่แถวๆสนามฟุตซอลป่ะครับ
บ้านผมอยูก่อนข้ามสะพานเเรกขวามือเลยอู่ ต.ชัยกังวาน มานิดเดียวประตูสีเหลือง 520/24 ครับผม

tachoo

อ้างจาก: sanobi เมื่อ มกราคม 14, 2012, 04:22:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 11, 2012, 12:57:52 ก่อนเที่ยง
ส่วนของท่าน sanobi เสียงที่ดังเวลาเครื่องร้อนน่าจะเป็นเสียงคลัทซ์มากกว่านะครับเป็นจุดด้อยของรถรุ่นนี้เลยเวลาขับใช้งานมากๆเครื่องร้อนๆคลัทซ์จะมีอาการแทบทุกคัน ลองจอดเกียรว่างแล้วลองกำคลัทซ์ดูว่าเสียงเงียบลงไหมครับสังเกตง่ายๆ
ขอบคุณครับ (ถ้าเปลี่ยนแผ่นครัชแท้จะดีขึ้นไหมครับ)
ไม่เกี่ยวกันครับกับแผ่นคลัทซ์ ลองเช็คตามที่บอกหรือยังครับถ้าบีบคลัทซ์แล้วเงียบก็เป็นที่ชุดคลัทซ์ แต่ก็ต้องตรวจสอบเฟืองทั้ตัวขับและตัวตามว่าสึกหรือหลวมไหมเฟืองกับชามขยับได้ไหมถ้าขยับได้ก็แสดงว่าหลวมเอาไปย้ำไหม่ เฟืองเป็นตามดไหมลองเช็คดูครับ

Gok

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 15, 2012, 12:37:03 ก่อนเที่ยง
อาจารย์ไจ้ แบบนี้ผมว่าเหมาะแล้วครับแต่ขอน๊อตด้านล่างเป็นน๊อตเบอร์12ก็น่าจะจบแล้วครับ
รับทราบครับท่านประธาน...อิอิอิ

รถสวยอย่ากลัวแพงรถเเรงอย่ากลัวพัง...อิอิอิ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 16, 2012, 10:22:14 หลังเที่ยง
รูปนี้เป็นการเปรียบเทียบการเปลียนจานไฟจากของเดิมเป็นของรถสูตร คิดเสียว่าเป็น RX-k            
[/quoteยังไงก็ลองใส่คอล์ยเดิมดูก่อนก็ได้นิครับ...อิอิอิ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 16, 2012, 10:22:14 หลังเที่ยง
รูปนี้เป็นการเปรียบเทียบการเปลียนจานไฟจากของเดิมเป็นของรถสูตร คิดเสียว่าเป็น RX-k           
ของมีอยู่เเล้วกลัวอะไรไม่ลองไม่รู้จัดเลย...อิอิอิ

tachoo

ที่มีอยู่มีแค่เนี้ยครับอาจารย์ น่าลอง

Exzatan

ผมได้ล้อมิเนียม D.I.D ขอบ 17*1.85 มาคู่นึง
ราคา 1,200
ค่าปัด อีก 200
แพงไหมครับ เดี๋ยวปัดเสร็จจะถ่ายรูปมาใช้ชม ครับ
**ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใส่ยางแบบไหนดี **
ขอบคุณคร้าบ บ

nga

สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนสอบถามความรู้นิดหน่อยครับ พอดีกำลังยกเครื่อง rxs ขึ้นประกอบครับ อยากถามว่ามีชุดไฟอะไรที่ใส่แทนกันได้บ้าง รถผมขาดชุดไฟทั้งชุดเลย  มูเลร์+จานไฟของอะไรที่ใส่แทนกันได้บ้างครับ แล้วชุดไฟของเจอาร์ มันใส่กันได้ไหม ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ