Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Exzatan

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ มกราคม 11, 2012, 07:10:41 หลังเที่ยง
คาบูท่าน เอ็กซ์ ลูกลอยเสีย เอาของผมไหมครับ ของผมอย่างอื่นยังดีแต่ตัวนมหนูหลักเกลียวมันรูดหมด เอาไปเลยครับแบ่งไปใช้

คุณอยู่แถวใหนครับ 

พี่น้องครับ......วันไหมจะเจอกันอีกครับ.....ช่วงนี้ขี่สแมช สู้ปริมารการบริโภคน้ำมันของน้องฟ้าไม่ใหว เลยเอาแมชมาจากนครเลย

แต่ก็เอาไปเจอกันได้ครับ น้องผมเอาไปขี่อยู่

น้ำใจท่าน sek_rxk ล้นหลาม มากครับ
ท่านขาดเหลืออะไรบ้างรึป่าวหล่ะ มาแลกกันได้ครับ
ฟรีๆ มันจะดีหรอ ฟรีๆแบบนี้ เสียหลายกลมอยู่นา า า า(แซวเล่นครับ)

Exzatan

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 11, 2012, 10:00:45 หลังเที่ยง

โธ้วว น้องฟ้าทำไมกินจุจัง ไม่กลัวอ้วนเหรอไง

คันหลัง ใช่รถท่าน Gok ป่าวครับ
เคยเห็นอยู่แว๊บๆ ลาย Marlboro สวยมากครับ ชอบเบาะ เบาะสวย
คันสีฟ้า นี่ Classic มากครับ แบบเดิมๆ

Exzatan

ตัวนี้เลยครับ ตาชู ที่ผมบอกว่า ซื้อของ Copy มาใส่

แบบว่า...มันก็วิ่งได้ แต่ไม่เหมือนเดิม ว่าจะยำเอาลูกลอยไปใส่ตัวเก่า มันจะเข้ากันได้ไหมนะ

panupong808

จะซื้อรถให้ได้ดีต้องใช้เวลาฉันใด จะคบคนให้รู้สันดานและจิตใจก็ต้องใช้เวลาฉันนั้น

การโกหกในหมู่มิตร คือการทำลายศรัทราและความจริงใจ

tachoo

มีของมาให้สลับเล่นแล้วครับท่าน ลองดูครับน่าจะดีกว่าของเทียมนะครับ

manv

อยากได้ คอนคอร์ด สภาพจบๆ จัง

ต้องใช้ งบ ประมาณเท่าไร แนะนำ

ผมหน่อยได้เปล่าครับ
ดันบ่อย โพสบ่อย ทำให้กระทู้คนอื่นตก

tachoo

เดิมหรือไม่เดิม อยู่ที่ว่าจะแต่งอย่างไรครับ  รบกวนท่าน GOK อีกแล้วในถานะที่มีอยู่ในครอบครองหลายคัน ขอรูปการแต่งแต่ละแนวหน่อยครับให้เพื่อนตัดสินใจว่าจะเลือกแนวไหน จะได้กำหนดงบประมาณคร่าวๆได้ ขอรูปแต่ละแบบหน่อย ท่านGOK

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

สงสัยต้องหามาแต่งกับเค้าบ้างแล้ว เเต่ช่วงนี้ยังกินเเกลบอยู่เลย...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

manv

ประมาณคันเหลืองอ่ะครับ

ปล.ขอยืมรูปหน่อยครับพี่ รถสวยมากๆ
ดันบ่อย โพสบ่อย ทำให้กระทู้คนอื่นตก

Gok

สวัสดีครับคุณmanv รถคันเหลืองสวยมากครับ แต่ขออนุญาตกล่าวอย่างนี้ครับ คือรถคอนคอร์ดน่ะมีแต่สวยครับ จะสวยมาก สวยน้อย ยังไงก็สวย ไม่สวยไม่มีครับ เพราะใจเรารัก ผมยังไม่เคยเห็นคอนคอร์ดคันไหนไม่สวยเลยครับ ขนาดเหลือแต่ซากผมยังมองว่าสวยเลย คือหลับตาแล้วมองด้วยจินตนาการครับ แบบว่าถ้าได้มานะเราจะแต่งโน้นทำนี่ซื้อนั่นมาใส่ซื้อนี่มาใส่555 แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ   ผมขออนุญาตแจงแบบนี้นะครับ คอนคอร์ดแทบทุกคันที่ได้มีเพื่อนๆได้นำรถของตัวเองมาโพสต์ ก็ได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจและกำลังทรัพย์กว่าจะได้รถที่เรารัก ถ้าจะให้บอกราคาคงบอกไม่ถูกล่ะครับ เอาเป็นว่าคุณmanvต้องลองทำเอาครับ รับรองครับว่าคุณจะภูมิใจมากกว่าที่จะไปซื้อมาทั้งคันแบบเสร็จเรียบร้อย นี่ล่ะครับคือมนต์เสนห์ของคอนคอร์ด

ผมขออนุญาตแจงการทำรถของสไตล์ผมแบบคร่าวๆล่ะกันนะครับ
1.ซื้อรถมา1คันไม่เน้นสภาพ ขอมีทะเบียน+ราคาถูกอันนี้หัวใจเลย กะราวๆซํก5.000฿
2.ทำการถอดให้หมดเอาโครง+สวิงอาร์ม+ฝาแคร๊ง+ขาตั้งคู่+ข้าง+ที่พักเท้าคนขับ+แผงคอบนล่างไปทำสีดำ  ราวๆ1.000฿
3.ส่งถังไปปาด600ฝาเดิมนะ ถ้าเอาฝากลึงก็+ไปอีก1000฿ค่าส่งไปทำสีตามจินตนาการเราอีก900฿
4.เบาะกระดาน700
5.ไฟท้ายเอาแบบโนเนมแต่ไม่น่าเกลียดก็120แนวๆหน่อยก็ไม่เกิน250
6.บังโคลนหลังซื้อใหม่ไปเลยเงาแว๊บๆ 350฿
7.โช้คหลังเอาของวายเอสๆก็ได้สบายกระเป๋า 600฿
8.ชุดโซ่สเตอร์550฿
9.ไมล์กลมเอาแบบเจ๋งๆลูกเล็ก1450฿ของเดย์ฯมีไฟบอกสถานะครบ
10.มือครัชแล้วแต่นะเอาของเดิมก็ได้เซฟดี
11.แฮนด์ธรรมดาก็200฿
12.เอาประกับเดิมไปชุบ100฿
13.ชุดไฟหน้าพร้อมขาจับ(DT100)เงาแว๊บๆอีกเช่นกัน160฿
14.ส่วนช่วงหน้าขอแนะนำให้เล่นของโนวา เอามาทั้งยวงเลย โช้คปั๊มบนล่าง จานดุมหน้า พยายามเอามาให้ครบประมาณ1500฿เอาของเก่าไม่ต้องสวยเดี๋ยวเรามาทำสีเอง
15.ถ้าได้ช่วงหน้าครบๆแล้วก็ไปเอาบู๊ทที่เพื่อนผม600฿ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลงอะไรเลย มี6ตัว
16.ล้อก็เอาดีไอดีมือ2ประมาณ1500฿ไม่เกินไปกว่านี้+ค่าขึ้นอีก200฿ซี่ลวด200฿
17.ยางนอกก็เลือกเอาแบบที่เราชอบ700฿ยางใน200฿
18.ท่อเอาไปผ่าวางกรวยใหม่500฿ ชุบทั้งใบ900฿
19.ฝาสูบถ้าจะเอาแบบพี่คันเหลือง ก็อีก1300฿แต่จะหาได้เปล่า แต่ถ้า1500฿รับรองได้ของแน่นอน
20.เตรียมงบไว้เผื่อเก็บรายละเอียดอีกซัก2000฿
อันนี้คือแนวทางการทำรถของผมเองนะครับไม่ได้ถือเป็นหลักเกณท์แต่อย่างใด
ขอให้สนุกกับการสร้างรถนะครับ อย่าไปซีเรียส เพราะเราทำเพราะรัก ไม่ได้ทำเพราะอยากมี
ขอบคุณครับ ราตรีสวัส.
.

tachoo

ท่าน manv ลองเอาเครื่องคิเลขกดดูเอาเองละครับอันนี้คร่าวๆยังไม่รวมการเล่นอะไหล่แต่ง(อุปกรณ์การแต่งตัวแฟชั่น) ตามนั้นที่ท่านGOK แนะนำมาค่อนข้างละเอียดแล้วทำตามนั้นก็สวยแล้วครับ  ราคาคร่าวๆก็ 20000 up แล้วครับขอบคุณท่าน GOK มากนะครับที่มาเป็นแนวทางให้เพื่อนๆ แนะนำท่าน manv เอาแบบไม่ต้องเสียเวลาแต่งก็ติดต่อท่าน GOK เลยจีบดี ดี

tachoo

แหมอาจารย์ไจ้ก็ถ่อมตัวจังเลยรุ่นนี้แล้ว เหลือ ๆ อยู่ที่ต่อมอยากจะทำงานฮะป่าว ว่าแต่ว่าอาจารย์ยังมีอะไหล่แต่ง rxs  rxk ตกค้างอยู่บ้างป่าวครับ จะได้เข้าไปหา ฮิฮิ

Exzatan

ท่าน Gok ครับ

9.ไมล์กลมเอาแบบเจ๋งๆลูกเล็ก1450฿ของเดย์ฯมีไฟบอกสถานะครบ  <<<< ของอะไรเหรอครับ พอดีของผมเรือนเก่าเข็มหักไปละ ว่าจะเปลี่ยนใหม่อยู่
13.ชุดไฟหน้าพร้อมขาจับ(DT100)เงาแว๊บๆอีกเช่นกัน160฿  <<<< ราคาไม่ผิดนะ ท่าน Gok
19.ฝาสูบถ้าจะเอาแบบพี่คันเหลือง ก็อีก1300฿แต่จะหาได้เปล่า แต่ถ้า1500฿รับรองได้ของแน่นอน  <<<< ฝาสูบของอะไรครับ สวยมาก

:'(

manv

20000 ถ้าได้แบบคันเหลืองก็น่าสนครับ

ขอบคุณมากที่ให้แนวทางครับ

ปล.เก็บตังก่อนได้คบจัดเลย

tachoo

เอาไมลรุ่นไหนก็ได้ที่ลักษณะใกล้เคียงกันถ้ามีอยู่จะได้ประหยัด  ชุดไฟหน้า dt ราคาประมาณนี้แหละแต่ไม่แท้นะครับ  ส่วนฝาสูบก็คือของ yamaha mono 125 วิบากครับ ท่าน GOK เขาบอกแล้ว 1500ได้แน่นอนท่าน manv น่าจะเข้าใจนะว่าหมายความว่าอย่างไร ฮ่าฮ่าฮ่า

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 13, 2012, 09:21:13 ก่อนเที่ยง
แหมอาจารย์ไจ้ก็ถ่อมตัวจังเลยรุ่นนี้แล้ว เหลือ ๆ อยู่ที่ต่อมอยากจะทำงานฮะป่าว ว่าแต่ว่าอาจารย์ยังมีอะไหล่แต่ง rxs  rxk ตกค้างอยู่บ้างป่าวครับ จะได้เข้าไปหา ฮิฮิ
ไม่มีอะไรเหลือเเล้วครับ ว่าจะทำตัวหลบโช้คเล่นๆเเต่ใช้เหล็กดีหน่อยไม่สีฟ้าก็น้ำมันไปเลยเเต่ยังหาเเผงคอมาเป็นเเบบไม่ได้...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 12, 2012, 10:18:38 ก่อนเที่ยง
เดี๋ยวต้องนัดมิตติ้งย่อย ๆกันข้างบ้านน้าบูนซะแล้วจอดรถได้สบายๆ

เห็นด้วยครับ มิตติ้งแนวไหนดีครับ หุหุ

tachoo

tachoo

อ้างจาก: Exzatan เมื่อ มกราคม 13, 2012, 05:47:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 12, 2012, 10:18:38 ก่อนเที่ยง
เดี๋ยวต้องนัดมิตติ้งย่อย ๆกันข้างบ้านน้าบูนซะแล้วจอดรถได้สบายๆ

เห็นด้วยครับ มิตติ้งแนวไหนดีครับ หุหุ
นัดกันหลายๆคันเลยสถานที่ตามที่บอกเลยครับท่าน