Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boon bangbon

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 26, 2011, 08:47:41 ก่อนเที่ยง
อาจารย์ไจ้ครับ แล้วคอลย์เดิมเนี่ยใช้ไม่ได้เหรอครับ ขอบคุณท่าน อู๋ ลำพูนด้วยนะครับแล้วของโฟลกเต่าเนี่ยตัวมันจะใหญ่ขนาดไหนครับแล้วรถเต่ารอบมันต่ำแล้วตระกูล yz มันรอบสูงมันจะใช้กันได้เหรอครับ
บอกตรงๆชุดไฟรวมหลายสายพันธุ์ไม่กล้าใช้ เพราะตั้งเเต่ทำรถมาไม่เคยประสบความสำเร็จสักชุดเลย สู้ของเดิมยังไม่ได้เลย...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

อู๋ ลำพูน

ใช้แผนที่เราเรียกว่า  " ไม่มีแผน " คิดนอกกรอบทำนอกกรอบเราจะได้อะไรใหม่ๆอยู่เสมอ มันสนุกก็ตรงนี้แหละ ตาชู    jojo11. ก็พูดถูกนะ  ด้วยความเคารพครับ.

tachoo

อันนี้น่าใช้จังเลยฝากให้น้าบูนรับไว้พิจารณาครับ

น้าชูไปทำงานขากลับแวะดูร้านวิเศษยนต์ให้หน่อน ??? ???

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 30, 2011, 08:53:00 ก่อนเที่ยง
อันนี้น่าใช้จังเลยฝากให้น้าบูนรับไว้พิจารณาครับ
มันคือก๊อกน้ำมันที่ไหลเเรงที่สุดของประเทศไทยเลยครับ...อิอิอิ

tachoo

หวัดดีครับอาจารย์ ในเมื่ออาจารย์บอกไหลแรงที่สุดถ้าเอามาใส่รถเรารถเราก็ต้องแรงใช่ใหมครับอาจารย์ ฮิฮิ คิดแล้วสบายใจ

Khomsan

สวัสดีคับ ผมชื่อแม็ก น้องไหม่ฝากตัวด้วยนะคับ ขับ rxk ของพ่อ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมคับจมน้ำ เดี๋ยวซ่อมเสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคับ

มีอะไรก้อแนะนำได้คับ ยินดีคับ ผมอยู่หนองแขมคับ ;D ;D

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 30, 2011, 02:17:23 หลังเที่ยง
หวัดดีครับอาจารย์ ในเมื่ออาจารย์บอกไหลแรงที่สุดถ้าเอามาใส่รถเรารถเราก็ต้องแรงใช่ใหมครับอาจารย์ ฮิฮิ คิดแล้วสบายใจ
จริงๆเเล้วก๊อกเดิมๆเอามาโมนิดหน่อยมันก็ไหลเเรงเเล้วเเต่ว่าใช้ๆไปมันจะฝืดสู้ของdt100ไม่ได้นุ่มมือตลอดเเต่ว่าเรายังจะหาซื้อของเเท้ได้อีกหรือ...อิอิอิ

tachoo

หวัดดดี คุณแม็ก ทำเสร็จก็เอามาโชว์กันนะครับยังไม่เห็นรถเลยจะแนะนำได้อย่างไร   น้าบูนยังมีอยู่แต่แพงครับ เมืองนอกต้องสั่งเดี๋ยวหาในไทยก่อน ใจเย็น ๆ

Exzatan

แผงคอ นี่ ใช้ของอะไรหรอครับ
ที่ติดโลโก้หน้า YAMAHA อะครับ
สมมุติถ้าเป็น แผงคอหน้า เดิมๆ RX-K จะใส่ดิกส์เบรคหน้า ได้ไหมครับ เพราะปกติเดิมๆ จะเป็นเบรคดุม

tachoo

ที่ใส่อยู่แผงคอเดิมครับ ที่ผมใส่อยู่คือโช้คหน้า ดุม ดิสเป็นของ suzuki RGV ครับใส่กัแผงคอเดิมใด้เลยแปลงบูทแกนล้ออย่างเดียว ที่ใส่ได้พอดีกับแผงคอเดิมอีกคือ yamaha jr  yamaha rxz ของรุ่นอื่นก็ใส่ได้แต่ต้องสวมบูทครับ

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 04, 2012, 10:34:02 หลังเที่ยง
ที่ใส่อยู่แผงคอเดิมครับ ที่ผมใส่อยู่คือโช้คหน้า ดุม ดิสเป็นของ suzuki RGV ครับใส่กัแผงคอเดิมใด้เลยแปลงบูทแกนล้ออย่างเดียว ที่ใส่ได้พอดีกับแผงคอเดิมอีกคือ yamaha jr  yamaha rxz ของรุ่นอื่นก็ใส่ได้แต่ต้องสวมบูทครับ
ขอบคุณมากครับ ตาชู สำหรับคำตอบ พอดีผมอยากใส่โลโก้ครอบโช๊คหน้าอะครับ
ผมน้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ว่างๆ จะถ่ายรูปมา RX-K คู่ใจ มาให้ชม ครับ

tachoo

รับทราบครับยินดีต้อนรับคนคอเดียวกัน จะใส่โลโก้ตรงโช๊คหน้าต้องหาขยึดด้วยนะครับ

mocycigi

หวัดดีครับผมก็ใช้อยู่ rxk แต่ผมอยู่เชียงใหม่อะไหล่ cord ที่นี่หายากเอาการ ใครมีเพื่อนๆอยู่เชียงใหม่แล้วปั้น cord แนะนำกันมั่งนะครับ

ของผมคันน้ำเงินครับ

ส่วนคันขาว+ส้มเห็นสวยดีเลยเอามาลงครับ

tachoo

หวัดดีครับท่าน mocycigi เอารูปหลาย ๆ มุมหน่อยซิครับไหน ๆ ก็ลงทุนไปแล้วโชว์เยอะ ๆ หน่อย อะไหล่ขาดอะไรสั่งจากทาง กทม ก็ได้ครับมีเพื่อนๆในเวฟนี้ก็ขายอะไหล่ rx-s rx-k อยู่นะครับขาดอะไรก็ลองโพสไว้ครับยินดีต้อนรับตนคอเดียวกัน

nga

สุดยอดเลยครับท่าน ของผมไกล้จะเป็นตัวแล้ว....

mocycigi

สอบถามหน่อยครับ รถผมเวลาขับปกติเข้าเกียร์-ถอนเกียร์ ไม่ต้องบีบคลัชก็เข้าเกียร์ได้-ถอนเกียร์ได้ นี่มันปกติหรือเปล่าครับ ยกเว้นเกียร์ 1 นะ :'(
แต่ผมสงสัยว่ามันต้องบีบคลัชก่อนถึงจะเข้าเกียร์-ถอนเกียร์ได้นิ ใช่มะครับ ขับแต่รถผู้หญิงมาอย่างเดียวเลยมะค่อยมีความรู้ รถ2 จังหวะเลย
กล้องพร้อมจะจัดมุมอื่นมาให้ดูครับ

tachoo

ตอบนะครับ ท่านเข้าเกียร์1 แล้วขับไปเกียร2ถึงเกียร์5เข้าได้โดยไม่ต้องบีบคลัทซ์ก็เข้าได้ครับหรือจะเชนเกียร์ก็ได้ครับการเข้าได้ถือเป็นเรื่องปรกติแต่เขาไม่นิยมทำกันเพราะมันเป็นการขับขี่รถที่มีคลัทซ์ที่ไม่ถูกต้องครับ