Main Menu

SERPICO SE 98 BY KODOMO.PAKCHONG/Renovate Page11/Full Page22 NEW MUFFLER Page26/

เริ่มโดย kodomo.pc, ตุลาคม 12, 2012, 03:10:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jackpot

ดันไปครับเจ้าของกระทู้หายครับ

jaroon doungjan

อิจฉาจังมีของสำรอง เราสิไม่มีใส่ตะหาก

kodomo.pc

อ้างจาก: nana9442 เมื่อ กันยายน 27, 2013, 05:40:19 หลังเที่ยง
อิจฉาจัง มีของใหม่ๆมาอวดกันเรื่อยเลย

มีแต่ของหยุมๆหยิมๆครับพี่เอก......ผมซิครับต้องอิจฉาพี่เอก  มีแต่ของแจ่มๆหายากๆเต็มบ้านไปหมด....555+++ 

อ้างจาก: Nueng-Tena เมื่อ กันยายน 27, 2013, 09:56:57 หลังเที่ยง
อย่างกับยาสามัญประจำบ้านเลยโนะ

>:(

อะไรประมาณนั้นเลยครับพี่หนึ่ง....อิอิอิ 

อ้างจาก: jaroon doungjan เมื่อ กันยายน 30, 2013, 07:30:27 หลังเที่ยง
อิจฉาจังมีของสำรอง เราสิไม่มีใส่ตะหาก

มีแต่ของหยุมๆหยิมๆครับพี่....ค่อยๆเก็บไปครับ...ถ้าตั้งใจจริง..ผมว่าไม่น่าจะยากครับ....สู้ๆครับ  ....   ???

อ้างจาก: jackpot เมื่อ กันยายน 29, 2013, 04:35:44 หลังเที่ยง
อั๊ยย่ะ..............จัดไปๆๆๆ รอก่อนเถอะให้อะไหล่ที่ต้องการครบก่อนเถอะ สักวันจะสวยให้ดู คริคริ
อ้างจาก: jackpot เมื่อ กันยายน 30, 2013, 07:22:10 หลังเที่ยง
ดันไปครับเจ้าของกระทู้หายครับ

ไม่ต้องรีบครับคุณแจ็ค....ค่อยๆตามครับของ....ผมยังตามของแค่ 2 ปีเองครับ..555++++ >:(

8)...ส่วนเห็นผมเงียบๆไปหลายวันก็ไม่มีอะไรครับ ติดธุระที่จะต้องไปทำครับ.. ???

:-[....ระหว่างทำธุระไป...ก็หาอะไรมาเพิ่มเติมอีกสักหน่อย...อยากได้มานานแระ....ฝาถังใหม่ งานเก่า

......จัดมาซะ.....กิเลสดับด้วยการซื้อจริงๆเบย...555  >:(

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 
ท่องจำให้ขึ้นใจ.. " มิตรภาพ "

bonus23

น่าอิจฉาชะมัด  เลิกผ้า  เอ๊ยไม่ใช่เลิกผลิตแล้วด้วย 

jackpot

อั๊ยย่ะ..............แอบมีของสวยๆๆมายั่วตลอด อิอิ อยากได้บ้างจัง

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

jackpot

TZ38

ได้ข่าวว่า มีซุ่มไว้อีกเยอะ ...อิอิอิ

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

heartbeet

พี่ใส่ยางหน้าหลังขนาดเท่าไหร่หรอครับ
ติดต่อ 087-8174576 ฮาร์ท ตลอด 24ชั่วโมงครับ

NUT

สุดๆๆเลย เสีนดาย ไม่ มี แบบเขา

mootum

kodomo.pc

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:42:35 หลังเที่ยง
น่าอิจฉาชะมัด  เลิกผ้า  เอ๊ยไม่ใช่เลิกผลิตแล้วด้วย 

เป็นอีก 1 ชิ้นครับพี่พี...ที่อยากได้มากๆ....ถูกใจจิ๊กโก๋จริงๆ ดำเงาๆ งานเก่าๆ....อิอิอิ   :(

อ้างจาก: jackpot เมื่อ กันยายน 30, 2013, 10:12:01 หลังเที่ยง
อั๊ยย่ะ..............แอบมีของสวยๆๆมายั่วตลอด อิอิ อยากได้บ้างจัง

อิอิอิ.....ลองตามดูครับคุณแจ๊ค...ของมันจะเป็นของเรา มันก็ต้องเป็นของเราอยู่วันยังค่ำแหละครับ
...ขึ้นอยู่แค่ว่า..มันไปซุกอยู่มุมไหน ของประเทศไทยเท่านั้นเองคร๊าบ...555++   >:(

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 01:06:20 ก่อนเที่ยง
เปียกป่าว

ไม่เปียกครับพี่...เพราะไม่ได้ขับ SER ไป  555++  >:(

ปล.หายเร็วๆนะพี่นะ....กินยา พักผ่อนเยอะๆ มีอะไรสายตรงมาเลยครับพี่...เป็นห่วงนะ จุ๊ฟๆ....อิอิอิ    :(

อ้างจาก: heartbeet เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 09:56:38 หลังเที่ยง
พี่ใส่ยางหน้าหลังขนาดเท่าไหร่หรอครับ

ขนาดยางหน้า 90 / 80 17"    ขนาดยางหลัง 100/80 17"  ครับพี่  ผมลดลงมาจากเดิมๆ 1 เบอร์ ....
ปรกติผมเป็นคนไม่ค่อยชอบยางใหญ่ๆมากครับ มันดูหนาๆตาไปนิส ....  ???

อ้างจาก: NUT เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 10:42:33 หลังเที่ยง
สุดๆๆเลย เสีนดาย ไม่ มี แบบเขา

งั้นขายทิ้งดีกว่า....ผมจะได้ไม่มีแบบพี่นัท...555++   >:(

อ้างจาก: mootum เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 11:57:05 หลังเที่ยง
ไปสอยมาจากไหนน้อออ :(

ต้นมะขามเทศหลังบ้านครับพี่ตั้ม เห็นมันห้อยอยู่..ขวางหูขวางตา  สอยมาซะเยย...55555++   >:(

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 07:53:00 หลังเที่ยง
ได้ข่าวว่า มีซุ่มไว้อีกเยอะ ...อิอิอิ

;).....อุ้ยส์....อยู่ถึงอ่างทอง...มีหน่วยข่าวกรองที่ กทม.ด้วย...ไม่ธรรมดาจริงๆครับพี่โย... :D
8).....สมคำล่ำลือจริงๆ ที่เค้าว่ากันว่า.... มาเฟีย อ่างทอง...อิอิอิ   :(

8) 8)...ระหว่างหน้าฝน ก็ทำอะไรไม่ได้มากนัก รอหมดฝนก็กะว่าจะลงชุดสีใหม่ ของชิ้นไหน ที่ยังไม่ได้เปลี่ยน ก็ทยอยๆเก็บไว้ไล่เปลี่ยนอีกทีก็แล้วกัน...ต้องขอขอบพระคุณ มาเฟียอ่างทอง และพี่พี มากๆครับ ที่คอยป้อนของหายากๆมาให้ใช้ ผมละดีใจมากครับ กับน้ำใจทุกๆครั้งที่ผ่านมา
ขอขอบคุณจากใจจริงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  ถ้าผมมีโอกาส จะตอบแทนให้ สาสม กันเลยทีเดียว  5555++   >:(

:-X.....บ่อยครั้งที่"ใครก็ไม่รู้" มาทำให้มีเรื่องต้องแก้ไขกันอยู่ร่ำไป...โถ่..ชีวิตของชาย... :-*

;)....ในเมื่อมันหักได้ ผมก็เปลี่ยนได้เหมียนกันแหละ...ชิ---    ::)

8)....เท่านี้ก็กลับมาไฉไล อีกครั้ง...5555+++ :(

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 

Nueng-Tena

จอดห่างตัวไม่ได้เลยจริงๆ  น่าเป็นห่วงจัง

นี่คือเหตุผลที่สต๊อคอะไหล่ไว้เพียบเลยใช่มั้ยครับ   ???

jackpot

น่าอิดฉา OPTION เยอะจิงๆ อิอิ สำรองเพียบ

kodomo.pc

อ้างจาก: Nueng-Tena เมื่อ ตุลาคม 04, 2013, 11:56:29 ก่อนเที่ยง
จอดห่างตัวไม่ได้เลยจริงๆ  น่าเป็นห่วงจัง

นี่คือเหตุผลที่สต๊อคอะไหล่ไว้เพียบเลยใช่มั้ยครับ   ???

ครับพี่หนึ่ง  จอดไประแวงไป...5555++   >:(

ส่วนอะไหล่ที่สต๊อคไว้ก็มีแต่ของหยุมๆหยิมๆครับ....ตามประสาคนบ้าๆบอๆแบบผม....5555+++   >:(

อ้างจาก: jackpot เมื่อ ตุลาคม 07, 2013, 07:07:49 ก่อนเที่ยง
น่าอิดฉา OPTION เยอะจิงๆ อิอิ สำรองเพียบ

:(....มีแต่ของเล็กๆน้อยครับคุณแจ็ค.....ผมซิต้องอิจฉาคุณแจ๊ค...ชุดสีแท้ใหม่ ที่อยู่ในมือคุณก็ปาเข้าไป 3 ชุดแล้วมั้ง....ชิมิ๊ๆ....อิอิอิ   :(

8).....เลิกงานแล้วก็แว่ะเติมลมแล้วก็นั่งคุยกันกับพี่โจ้ซะหน่อย...เช็คความพร้อมล่วงหน้าก่อนไปเขาใหญ่
.....นานๆทีได้ไปร่วมแจมกับพี่ๆกลุ่มใหญ่ๆซักที....งานนี้สนุกแน่ๆ....อิอิอิ
  :(

อ่อ...เมื่อสักครู่ตอนจอดอยู่ก็ได้เจอพี่สมาชิกท่านนึง ขี่ VICTOR M แว่ะมาพูดคุยกัน..แต่ผมจำยูเซอร์พี่เค้าไม่ได้อ่ะ....จำได้แต่ชื่อ....พี่ตู่ ยังไงถ้าพี่มีอะไรให้ผมรับใช้....ผมยินดีนะครับ...ยินดีที่ได้รู้จักครับ.... ???

superkips

SER   มุมนี้    ดูหล่อมากครับ  พี่เก้
                                ได้ มิติดีครับ

jackpot

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

kodomo.pc

อ้างจาก: superkips เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 07:57:42 ก่อนเที่ยง

SER   มุมนี้    ดูหล่อมากครับ  พี่เก้
                                ได้ มิติดีครับ

ครับยุทธ...พี่ก็ว่างั้น  ...อิอิ    :(

อ้างจาก: jackpot เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 12:20:36 ก่อนเที่ยง
รถสวยช่วยชม อิอิ

รถเก่าๆครับคุณแจ็ค.....อิอิ    :(

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 01:36:48 หลังเที่ยง
ใกล้จะหมดฝนแว้ววว อิอิ

???.....ใกล้แว้ว....ใกล้ได้เปลี่ยนชุดสีแว้วพี่....อิอิอิ   :(

วันนี้เตรียมความพร้อมก่อนไปเขาใหญ่ เล็กๆน้อยๆ.....ถ่ายน้ำมันเครื่อง  ล้างคาบู  เปลี่ยนฝาปิดแกนวาวล์ เข้าไปใหม่ สีดำด้าน...อันสีทอง ZX ก็ซื้อมาใส่ตอนประกอบ  แต่น้ำมันดันซึมๆนิดๆ ... จัดไป...
   :(

เจอกันครับพี่น้อง.....เขาใหญ่.... ???

kodomo.pc

มาแว้ว.....เขาใหญ่..13-10-2013
เป็นอีก1ทริปที่ประทับใจมากๆครับ ได้ทดสอบรถ ได้ขับรถเที่ยวกับพี่ๆและเพื่อนๆ ตามที่ใจหวังไว้แล้ว... :-[
เอาภาพเล็กๆเล็กน้อยๆมาฝากครับ.....อิอิอิ   :(

ก่อนออกตัวไปรวมกับกลุ่มพี่ๆที่ดอนเมือง.....เอาซะหน่อย ... ???

ลุย......ลุย.....ลุย...... ;D

แล้วก็แว่ะเติมพลังก่อนจะขึ้นเขา.... 8)

ลุกเพ่จุ้ย...ดูจากสีหน้า มีฟามสุขมาก...นี่ขนาดไม่สบายนะ..ขาเจ็บอีกต่างหาก.....ผมละยอมใจเค้าจริงๆ..... อิอิอิ   :(

KR เค้าขี่ไปแบบชิวๆ.....แล้ว SER มันจะหมอบทำไมหว่า....บ้าไปแล้ว 5555++ >:(

ถึงแระ.....บนเขา... 2 นายแบบรูปหล่อ เคนธีรเดช ยืนข้างๆ SER  ส่วนอีกคน  เคน ภูภูมิ นั่งคร่อมหนูนินอยู่ เทห์ซะไม่มีอ่ะ....5555+++ >:(

ผลสรุปการทดสอบรถครั้งนี้ ผลออกมาเป็นที่หน้าพอใจมากครับ  8)
อัตตราเร่ง เครื่องยนต์ - ดี  ( ขี่สนุกทุกเกียร์...อิอิอิ )  ???
การระบายความร้อนหม้อน้ำ - ดี
ช่วงล่าง +โช็ค หน้าหลัง + ยาง ระบบเบรค สมรรถนะต่างๆ - ดี
สมกับที่ตั้งใจทำมาไว้ใช้งานแระ ..... อิอิอิ  :(

ทริปนี้ผมมั่นใจมาก ถึงขนาดบอกกับพี่จุ้ยว่า เครื่องมือไม่ต้องพกเพิ่ม  เอาแค่เครื่องมือติดรถธรรมกาๆก็พอ....
แต่สิ่งที่เหนือความคาดหมายก็มาเยือน....
ดุมสเตอร์ผมแตก.....กำแต้ๆ....
ทำไมถึงแตก....? 
มันแตกเพราะน้ำมือผมเองแหละครับ....เรื่องของเรื่อง ผมเองมีนิสัย รึพูดง่ายๆว่า โรคจิตรนิดๆ เวลาไล่ขันน๊อต ผมจะชอบขันสุดแรงเท่าที่ผมจะมีแรงขันได้
ก็เลยเกิดเหตุการแบบนี้ขึ้นมา...ความจริงเลยสอนให้ผมรู้ว่า...ต่อไปเวลาไล่น๊อต เอาแค่หอมปากหอมคอพอ..อย่าบ้าพลัง...555+++
งามใส้มั๊ยล่ะ..... :-*

ส่วนน๊อตยึดก้านเบรค...หลุดหาย  หายเพราะว่าตอนถอดเปลี่ยนดุมสเตอร์ คลายมันออกแล้วลืมขันเข้าอีกผม...555+++  >:(
ดีนะงานไม่งอกเพิ่ม ขับกลับมาถึงบ้าน...แบบไม่รู้เนื้อรู้ตัวเบย...ตื่นมาทำงานตอนบ่ายๆ เปิดผ้าคลุมรถออกมา สายตาก็ไปสะดุดกับอีรูโบ๋ๆนี่เข้า...โอว์แม่เจ้า...
ให้ไวเลย รีบประคองขี่ไปจัดน๊อตมาใส่ให้ไวเบย ( นึกในใจนี่เราโชคดีมากนะ ที่ก้านเบรคมันค้ำอยู่กับเดือยล็อกก้านสวิงอาร์ม ) ::)

แต่สุดท้ายเรื่องต่างๆก็ผ่านไปด้วยดีครับ.....
ขอบคุณ: พี่เอ๋ พี่จุ้ย พี่บี พี่เอก ตาโอเล่ ที่ร่วมเดินทางไปด้วยกันครั้งนี้
ขอบคุณ: พี่เบริด์ และกลุ่มโซนรั่ว และพี่ๆ ทุกๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือผมกับพี่ชายครับ ผมยอมรับเลย น้ำใจ ของพี่ๆครั้งนี้ สุดยอดทุกๆท่านเลยครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ
ขอบคุณ: พี่ใหม่ ที่ขับรถจากตลากปากช่อง กลับไปที่บ้าน เพื่อไปถอดดุมสเตอร์ แล้วก็ขับรถขึ้นมาให้ผมบนเขาใหญ่ ในขณะที่พี่ใหม่ พักผ่อนน้อยไม่ค่อยสบายอีกด้วย  แต่ต้องก็ขับเอาของมาให้ผม....ขอบคุณจริงๆครับพี่ใหม่
ขอบคุณ: รูปสวยๆจากพี่บีด้วยครับ..... :D