Main Menu

SERPICO SE 98 BY KODOMO.PAKCHONG/Renovate Page11/Full Page22 NEW MUFFLER Page26/

เริ่มโดย kodomo.pc, ตุลาคม 12, 2012, 03:10:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bonus23

ขอบคุณพี่เก๋สำหรับอะไหล่ในวันนี้ด้วยครับ

kodomo.pc

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ มีนาคม 07, 2013, 07:44:40 หลังเที่ยง
ขอบคุณพี่เก๋สำหรับอะไหล่ในวันนี้ด้วยครับ

....มีอะไรที่ผมพอช่วยได้ บอกมาเลยนะครับพี่พี  ผมยินดีครับผม..... ???

:-*.....เฮ้อ.....ช่วงนี้ไม่รู้เป็นยังไง อยากทำรถก็อยากทำ  แต่ของ...ก็ตามยังไม่ครบซักกะที ..... ::)

8)....แผนแรกที่คิดไว้....คือกลางๆปีนี้จะระเบิดลง.... แล้วจับมันทำซะ   

;)...แต่มาถึงตอนนี้.....   คิดไปคิดมา รอตามของให้ครบทีเดียวดีกว่า  จะได้ทำทีเดียว ให้มัน จบ จริงๆในแบบของผม....อิอิ   :( 
ถ้ายังตามได้ไม่ครบ.....ก็ปล่อยให้มันนอนอยู่ในลังแบบนั้นแหละ...( รึที่พี่จุ้ยชอบพูดอยู่บ่อยๆ ก็คือ  ขึ้นหี้ง..5555++ )    >:(
แล้วก็ก้มหน้าก้มตา..... ขี่มันเก่าๆยังงี้ต่อไป  555+++  >:(  

:-[......รึว่าพี่ๆท่านใด...มีของเหลือๆใช้....ตามรายการดังต่อไปนี้  ผมขอแบ่งหน่อยนะคร๊าบ... จะขอบพระคุณมากๆ ถึง มากที่ซู๊ดส์....เลยคร๊าบป๋ม.... :( 

1. ฝาครอบจานไฟ SER / KR สีดำแท้ใหม่ 1 อัน
2. ฝาครอบสเตอร์หน้า  SER   สีดำแท้ใหม่ 1 อัน

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 
ท่องจำให้ขึ้นใจ.. " มิตรภาพ "

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

kodomo.pc

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มีนาคม 11, 2013, 07:16:18 หลังเที่ยง
บอกแล้ว ให้ซื้ออีกคัน

:(......แบบนี้ใช่ปะ +++หลาน  >Serpico  Versys 5555+++.... >:(

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 

mootum

ว้าววๆๆๆอย่างหล่อเลยพี่ ???

kodomo.pc

อ้างจาก: mootum เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 12:29:42 หลังเที่ยง
ว้าววๆๆๆอย่างหล่อเลยพี่ ???

ฮ่ะ.....จริงดิพี่ตั้ม....รถใช่ป่าว....อิอิ     8)   

:-* อัปเดทล่าสุด .... รถผม พังแล้ว ....เซ็งเจงๆ
...เดี๋ยวปั๊ด....ขายทิ้งแม่มทั้งรถทั้งอะไหล่เลยนี่....โมโหโมโห....... :-*
:) :-X ::)

จุ้ย ปช.

เป็นไรพัง ลูกทะลุ กำ
พังตามๆกัน ฮ่วยสู
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

kodomo.pc

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มีนาคม 16, 2013, 07:22:27 ก่อนเที่ยง
เป็นไรพัง ลูกทะลุ กำ
พังตามๆกัน ฮ่วยสู

สงสัยไม่ได้จ่ายค่าไฟ.....ไฟหาย...กำแท้.   รึว่า...กลัวจะน้อยหน้าคนแถวๆนี้ เลย พัง.....คือกัน...555+++ >:(

mark2t

. .. เกิดอะไรขึ้น  พังกันหย่ายยย 555

ปล. พี่แวะมาเยี่ยมครับคุณเก๋

TZ38

เค้าตุนอะไหล่ไว้เยอะ เลยหาเรื่องเอาใส่รถครับพี่...555

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

จุ้ย ปช.

mix-max

ธนาคารไทยพาณิชย์ 511-289875-5 เฉลิมพล สีสังข์ 54 ม.7 ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 089-7132867 DTAC

kodomo.pc

อ้างจาก: mark2t เมื่อ มีนาคม 17, 2013, 01:41:33 ก่อนเที่ยง
  . .. เกิดอะไรขึ้น  พังกันหย่ายยย 555

ปล. พี่แวะมาเยี่ยมครับคุณเก๋

ขอบคุณพี่ใหญ่มากๆครับ สำหรับความเอ็นดูและเป็นห่วงน้องนุ่ง....อิอิ   :(

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 07:34:30 หลังเที่ยง
เค้าตุนอะไหล่ไว้เยอะ เลยหาเรื่องเอาใส่รถครับพี่...555

อุตสาห์ออกตัวไปแบบนี้แล้ว พี่โยดันรู้ทันอีก....555+++ >:(  ไม่ธรรมดาจริงๆ...มาเฟียอ่างทอง... 8)

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 07:51:46 หลังเที่ยง
ถึงแสนแน่

...มีแนวโน้มอย่างแรงเบย....ก็จะทำยังไงได้ละพี่ ตัวอย่างก็มีให้เห็นกันอยู่แว้ว....ไม่ไใกล้ไม่ไกล...
+++++พี่ทหารไง...แสนกั่วๆ...55555+++   >:(

อ้างจาก: mix-max เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 08:30:49 หลังเที่ยง
มาดูรถสวย แอบอิจฉา :(

ว๊าย...อย่าอิจฉาเลยครับคุณกอลฟ์....รถก็เก่าๆ  คนขับก็แก่ๆ  555+++   >:(

อับเดทอีกที::: ตอนนี้รถก็กลับมาเป็นปรกติแว้ว ...555+++  >:(

เรื่องของเรื่อง ก็คือ มันผิดพลาดทางเทคกะนิคนิดๆหน่อยๆ  ใส่ประกับเทียมแต้ๆอันใหม่เข้าไป  แต่ OFF RUN มันดันสลับกัน แทนที่มันจะเป็นแบบชาวบ้านชาวเมืองเค้า RUN คิอวิ่ง  OFF คือดับเครื่อง ใส่เข้าไปทีแรกติด...ก็จัดแจงประกอบถังโน้น นี่ นั่น เสร็จเรียบร้อย มาสตาร์ทอีกทีไม่ติด   สตาร์ทไปเรื่อยๆ  สตาร์ทเท่าไร มันก็บ่ติด...เริ่มมีน้ำโห ::)
 ถอดดูหัวเทียน..ไฟมันก็ไม่มา " งง "  ในใจคิดไปต่างๆนาๆ คอยล์พัง รึว่า กล่องพัง หว่า... งานนี้สงสัยจะต้องโดนอีกแว้ว....เซ็ง....เลยจอดไป 2-3วัน .... :)
วันนี้อารมณ์ดีเลยมาลองไล่ใหม่ เออ ติด  ...... เหตุก็เกิดด้วยประการฉะนี้เทอญ ....
.... ;)

bonus23

โชคดีแล้วครับที่หาสาเหตุเจอครับ   ว่าแต่เข้ามาเชียร์ให้คันนี้ถึงหลักแสนไวๆ อิอิอิ

ลมโชย...BANG NA

เส้นผมบัง ภูเขา ตาคนนี้มีของแท้อยู่แต่ไม่ยอมใส่ แปลกจริงๆๆ อิอิอิ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

tz333

ไม่ใช่แท้หรือเทียมครับแต่เป็นที่ประกับตัวมีกล่องไฟกับตัวไม่มีกล่องไฟRUNกับOFFทางไฟมันสลับกันครับ ???
ถ้ารถมีกล่องเอาประกับตัวไม่มีกล่องไปใส่ต่อให้แท้RUNกับOFFก็สลับกันครับ ??? >:( >:( >:(

kodomo.pc

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 06:57:32 ก่อนเที่ยง
โชคดีแล้วครับที่หาสาเหตุเจอครับ   ว่าแต่เข้ามาเชียร์ให้คันนี้ถึงหลักแสนไวๆ อิอิอิ

ขอบคุณครับพี่พี...แต่ผมยังไม่รีบถึงแสนครับ....นี่ถ้าทำรถเสร็จนะ ไม่อยากรวมบิลเลย...กลัว 5555+++  >:(

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 10:21:50 ก่อนเที่ยง
เส้นผมบัง ภูเขา ตาคนนี้มีของแท้อยู่แต่ไม่ยอมใส่ แปลกจริงๆๆ อิอิอิ

เอาน่าพี่เจ๋ง...ของอะ ใส่เมื่อไรก็ำได้ เพราะมันอยู่ในมืออยู่แล้ว.
..แต่ไอ้ส่วนที่เหลือนี้ซี่...ทั้งหิน ทั้งหนัก...ราคานะ ... คิดแล้วขนลุก.....555++  >:(

อ้างจาก: tz333 เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 10:50:18 หลังเที่ยง
ไม่ใช่แท้หรือเทียมครับแต่เป็นที่ประกับตัวมีกล่องไฟกับตัวไม่มีกล่องไฟRUNกับOFFทางไฟมันสลับกันครับ ???
ถ้ารถมีกล่องเอาประกับตัวไม่มีกล่องไปใส่ต่อให้แท้RUNกับOFFก็สลับกันครับ ??? >:( >:( >:(

อ่าวหรอครับพี่.....แสดงว่าผมนี่ไม่ได้เรื่องเลย
ข้อมูลไม่มี..แถมยังสุ่ม 4 สุ่ม 5 มั่วไปตามประสา ..ทึกทักเอาเองว่ามันน่าจะใช้ได้ด้วยกันหมด ..5555+++  >:(

:-*++และแล้ว ผมก็เข้าสู่ภาวะเดิมๆอีกทีคือ...ตามของส่วนที่ยังขาดอยู่...

:)...เฮ้อ...ทำรถไว้ขี่ซักคันแบบที่ใจหวังนี้ มันไม่งายเลยจริงๆ
โดยเฉพาะ SER ....เดี๋ยวไอ้โน้นหายาก เดี๋ยวไอ้นี่เลิกผลิต แล้วไอ้ของที่อยากได้บางชิ้น ก็แทบจะไม่ค่อยเห็นผ่านตาเลย ไม่รู้ว่ามันจะ อะไร ยังไง ....คิดไปคิดมา..ปวดตับ... ::)

8)....แต่ผมถือว่า ผมโชคดีหลายๆอย่างคือ.....มีพี่ๆและเพื่อนๆทีคอยให้คำปรึกษา และหยิบยื่นอะไหล่มาให้ใช้ และเรียงลำดับความสำคัญว่า..ควรตามของชิ้นไหนก่อน..หลัง นี่แหละทำให้ผมได้รู้คุณค่าของ  ของชิ้นนั้นๆ ว่า มันไม่ได้  ได้มาง่ายๆ พี่ๆเพื่อนที่เค้าไปพบเจอมา เค้าส่งข่าวมาทีไร  ผมนี่ ยิ้มออกทุกที .....อิอิ 
....ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกๆท่านมากคร๊าบป๋ม.......
:D    :D    :D

khomkhon

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล

kob2554

สวยงามครับผมมีอยู่ 1 คัน 98 เดิมทุกเม็ดเหมือนกัน ใช้ 20000โล ยางไม่เคยเปลี่ยนทีครับ irc ติดรถเลย แต่สู้ของคุเก๋ไม่ได้

kodomo.pc

อ้างจาก: khomkhon เมื่อ เมษายน 06, 2013, 12:01:39 หลังเที่ยง
แวะมาชมรถสวยครับ

ขอบคุณครับพี่อาคม.....ก็แค่รถเก่าๆครับพี่.....อิอิ   :(

อ้างจาก: kob2554 เมื่อ เมษายน 15, 2013, 08:03:04 หลังเที่ยง
สวยงามครับผมมีอยู่ 1 คัน 98 เดิมทุกเม็ดเหมือนกัน ใช้ 20000โล ยางไม่เคยเปลี่ยนทีครับ irc ติดรถเลย แต่สู้ของคุเก๋ไม่ได้

;).....ว๊าย....ของพี่สายันต์ซิคร๊าบ....ช้างเผือกชัดๆ..เดิมสนิท แห้งทุกจุด....ผมเห็นแล้ว แอบอิจฉาพี่สุดๆเลยครับ..... :D

อับเดทหลังสงกรานต์ซักหน่อยก็แล้วกันนะครับ
พอดีวันที่ 12 ที่ผ่านมา เลิกงานประมาณ 4-5 ทุ่ม ก็นั่ง.. กรึบ...อยู่หน้าร้าน  คนอื่นๆเค้าก็เริมเล่นสงกรานต์ รถผมก็เริ่มเปียกๆๆๆๆๆ.....ก็ไม่ได้คิดอะไร  ขับกลับบ้านปรกติ....แต่ที่เริ่มไม่ปรกติก็คือเสียงท่อ เริ่มดังเหมือนเรือหางยาว....จอด.....แล้วก็ก้มไปดู   โอว์....แม่เจ้า รูบะเริ่มเทิ่มเลย ต้องทนขี่กลับมาถึงห้อง.....กำแต้ๆ.... :-*

ตอนบ่ายๆตื่นมาดูกันแบบชัดๆอีกที.... เฮ้ย.....มันจะอะไรขนาดนั้น.....

รีบจัดแจงติดต่อพี่คนนึง...ให้เค้าจัดมาให้แบบด่วนๆเลย.....คอท่อใหม่...อิอิ 

อืม....ก่อนอื่นเลยนะครับ...ผมมิได้มีเจตนาไม่ดีนะครับ  แค่อยากแบ่งปันข้อมูลจริง และผมก็มิได้ ติใจ อะไร ใดๆทั้งสิ้นกับพี่เจ้าของคอท่อนี้ด้วยนะครับ ---ขอบคุณพี่มากๆคร๊าบ ถ้าไม่ได้พี่ผมคง...แย่แน่ๆเลยครั๊าบ.. ???

--  คือ คอท่อแบบนี้  ผมว่ามันน่าจะเหมาะกับ   PDK KR มากกว่า ลองเอามาเทียบกันดู....

แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม.....และช่างไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก..ขอบคุณพี่กิจ ณ 2 T Monster ด้วยคร๊าบ....อิอิ
ทาบดูให้ได้ที่....แล้วก็ ตัด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  คอมันซะ..5555+++.
  >:(

เสร็จแว้ว.....และแล้วเราก็กำจัดรอยผุๆ ไปได้แว้ว.....กลับมาไฉไลเหมียนเดิมพร้อมใช้งานแล้วจร้า.....5555++

เดี๋ยวขอตัวไปลองก่อนนะจ๊ะ ....เดี๋ยวมาอับเดทอีกทีคร๊าบ..พี่น้อง.....อิอิอิ   :(     ???