Main Menu

ผมเริ่มจะรอไม่ไหวแล้วนะครับ หลวงพี่ จ๊อด

เริ่มโดย DEDOR, พฤศจิกายน 16, 2011, 08:37:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

DEDOR

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 06, 2012, 09:07:13 ก่อนเที่ยง
สรุปแล้ว บวชมามันไม่ได้ขัดเกลาจิตใจให้ดีขึ้น  แค่อาศัยเงาศาสนาบวชเท่านั้น  บุญมันไม่ได้หรอกเพราะจิตใจยังคิดอกุศล

ท่านด้อ  ก็ถือว่าอทิศส่วนบุญให้ไปก็แล้วกัน  คนมันทำอะไรไว้กับใคร  กรรมมันตามไม่ทันชาตินี้ ก็ไม่ชดใช้เอาชาติหน้าก็แล้วกัน....

ตามมาโดนแล้ว  อ่านแล้ว 0 แทนนำ

0 คือกันครับ

วันที่เริ่มคุยกันทาง Pm ครับ เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2010

วันเดียวกันมันก็ตอบ Pm ราคากลับมา

หลังจากนั้นวันที่ 29  มิถุนายน 2010  ผมก็ทำการโทรคุยว่าจะสั่งก้านสูบจากมัน

วันที่ 16  กรกฏาคม 2010  ผมจึงได้ทวงถามว่าของส่งมาหรือยัง  ได้คำตอบจากทางโทรศัพท์ว่า  ของส่งมาแล้ว  แต่

ของมันดันตีกลับเพราะจ่าหน้าไม่ชัดเจน ฯลฯ  ฉ๊อดๆๆๆๆๆ  อาตมาไม่ค่อยว่าง ติดกิจนิมนต์  คนตาย  (แม่งตายมันทุก

วันเลย)  ฯลฯๆๆๆๆๆ
และโทรไปหลายครั้งนับไม่ถ้วน 

วันที่ 1 สิงหาคม 2010  ท่านเปี๊ยกก็ได้ Pm มาถามราคาผมก็ให้ข้อมูลไป  จนกระทั่งป่านนี้ก็ไร้วี่แวว  ผมโดนโกงแน่

นอนแล้วครับ  คนดีๆเค้าไม่ทำกันแบบนี้หรอก

น่าภูมิใจแทนคุณพ่อคุณแม่นะครับที่มีลูกชายเป็นคนขี้โกง  ดูกันเอาไว้ครับ  ทนไม่ไหวแล้ว  0 บักคัก  บักสิเด๋อเอ๊ย
เคียดเด๊ๆ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

DEDOR

โพสในเฟสว่า  ทำเลวมาทั้งชีวิตแล้ว  ขอทำดีบ้าง   แม่งแสดงว่ามึงไม่คิดจะทำดีมั่งเลยเหรอ  กะมาทำดีเอาช่วงบวชเนี่ยนะ  คงได้บุญนักแล   ออกมาจากผ้าเหลืองแล้ว ยังจะติดขัดอะไรอี๊ก บ๊ะ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

DEDOR

ใช้ชื่อบัญชี คนอื่นเป็นเครื่องมือ มันน่านัก  ไอ้คุณ  พงษ์ปิยะ

SRD_007

เป็นกำลังใจให้นะครับ....  ผมนึกว่าพี่ได้รับของไปแล้วซะอีก

เห็นในเฟสของคนขายแล้ว เค้าจบพระจอมฯด้วยหรือนี่(เพราะเห็นรูปครุยแดง)ม่ายน่าเชื่อ..  อิอิ...

แต่ก็อดขำไม่ได้ "ทำเลวมาทั้งชีวิต ทำดีสักครั้งก็ภูมิใจแล้วหล่ะ" 555+ (มันมีนัยแอบแฝงอยู่นะเนี่ย)

สู้สู้ครับ

TUMNS15RR

??? ตัวเป็นๆพี่ดีกะดอ ดีกะดอ ดีกะดอ เป็นคนสุภาพมากครับ ใจเย็น ผมเคยคุยกันเรื่องจะไปทาสีบ้านผม ที่กาฬสินธิ์
??? พี่ดีกะดอ ดีกะดอ คนแบบนี้แหละครับน่ากลัว เวลาฟิวส์ขาด โหดนะครับ
..
ปอลิง. ผมอ่านมาจากหนังสือสั่นดอกว้า ตู้ดีกะดอ กะดอ กะดอ ตามนั้น 555+
เจ้านั่นแหละใจเย็นมาก

DEDOR

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 06, 2012, 07:06:30 หลังเที่ยง
ได่ของยาง ท่านค่อ หนหวยแทน

มิดอิมซิม U คับ  โทรหากะบ่ติด  เลวได้ใจ๋อีหลี

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มกราคม 06, 2012, 07:52:20 หลังเที่ยง
??? ตัวเป็นๆพี่ดีกะดอ ดีกะดอ ดีกะดอ เป็นคนสุภาพมากครับ ใจเย็น ผมเคยคุยกันเรื่องจะไปทาสีบ้านผม ที่กาฬสินธิ์
??? พี่ดีกะดอ ดีกะดอ คนแบบนี้แหละครับน่ากลัว เวลาฟิวส์ขาด โหดนะครับ
..
ปอลิง. ผมอ่านมาจากหนังสือสั่นดอกว้า ตู้ดีกะดอ กะดอ กะดอ ตามนั้น 555+
เจ้านั่นแหละใจเย็นมาก

0ขึ่น บ่คือ 0 ลงเด้อ  ใหญ่หมีหมอ

stank

จังซี่ต้องจัดหนัก 

บักปอบทั่ง  บักสีเด๋อ  บักซั่ว   บัก.....

ผมเองแปลกใจพี่มากๆ ผมรอช้าเกิน 7 วันผมก็โวยแล้ว พี่รอ 3 เดือน ไม่ใจเย็นจะเอิ้นว่าหยังตู้ กะดอ เอ้ย ดีด้อ ตามนั้น

DEDOR

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มกราคม 06, 2012, 08:30:55 หลังเที่ยง
ผมเองแปลกใจพี่มากๆ ผมรอช้าเกิน 7 วันผมก็โวยแล้ว พี่รอ 3 เดือน ไม่ใจเย็นจะเอิ้นว่าหยังตู้ กะดอ เอ้ย ดีด้อ ตามนั้น

ช่วงแรกๆผมก็โทรตามอยู่นะครับ SMS ที่อยู่ไปให้เค้า  เค้าก็บอกจะส่งให้  อาทิตย์ต่อมาผมก็โทรเร่งอีก  กลับเจอคำแก้ตัว (ตอนนั้นยังไม่รู้ เชื่อสนิทใจเลย )ว่าของถูกตีกลับมาหาเค้า  แล้วเค้าจะรีบส่งให้ใหม่อีกครั้ง  เวลาต่อมาผมก็โทรไปอีก ซึ่งตอนนั้น เค้าได้ผนวชเป็นพระแล้ว  ได้บอกกับผมว่า  อาตมา ยังไม่ว่างเลย  ต้องทำวัตรเช้า-เย็น  มีกิจนิมนต์อีกเยอะแยะ  เดี๋ยวจะให้เด็กวัดหรือญาติๆไปส่งให้แทน  ผมก็เชื่ออย่างนั้น  ไม่อยากรบกวนท่านมาก (ให้เกียรติพระท่านสุดๆแล้ว) และก็ได้โทรคุยกันอีกหลายครั้ง  ติดบ้างไม่ติดบ้าง  บางทีโทรไปก็กดรับได้ยินแต่เสียงทำวัตร  ผมก็เลยไม่กล้าโทรไปรบกวนอีก  หลายๆครั้งที่เค้าพูดว่าส่งให้ๆมาเรื่อยๆผัดผ่อนมาเป็นระยะๆ  จนกระทั่งครบ 3 เดือนของการบวช  เมื่อลาสิกขาแล้วผมก็ได้โทรไปย้ำอีกในช่วงต้นเดือน  ธันวาคม  ได้รับคำตอบมาเช่นเดิม  แล้วจะส่งให้ครับ  พูดจาสุภาพมาก  ง่ายๆ  แต่มันฟังยากอ่ะ  จนกระทุ่งล่าสุดโทรไปครั้งสุดท้ายบอกจะส่งให้วันนี้  (เมื่อวันพฤหัสบดี  อาทิตย์ สุดท้ายก่อนถึงวันหยุดช่วงปีใหม่)  ผมก็ได้แต่รอๆๆๆๆๆๆฮ่วย  บักนี่มันเป็นจังใด๋ก่อหือ  มันยากหยังหลายกะด้อกะเดี้ยแถ่ะล่ะ  มันบ่ไหวแล้ว  กะเลยออกแสงตามที่เห็นนี่แหละครับ  คุณหมอหมี  ซอยข่อยแน

@@TaJung@@

บักห่านี่ เลวชาติสมข้อความมันนั่นล่ะ เฮ็ดเลวมาชั่วชีวิต แค่บวช 3 เดือนดีตายห่าหรอก  แค่บวชโกนหัวห่มผ้าเหลือง  แต่จิตใจยังสกปรก  ขนาดห่มเหลืองมันยังตั๋วว่าส่งของ แค่นี่มันก็บาปหลายแล้ว

สมแล้วซัวมาตลอดจนเป็นสันดอนสันดานฝังลึกแล้ว  บักปอบนี่...

เบิงรูปมันแล้ว 0 หลาย  คนนั่งหน้ายิ้มหน้าบานเผิ่นสิฮู้บ่ว่ามันโกงเขา....

@%%@#&*&--%&#%@&@  ซัวหลายๆ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 06, 2012, 09:42:16 หลังเที่ยง
บักห่านี่ เลวชาติสมข้อความมันนั่นล่ะ เฮ็ดเลวมาชั่วชีวิต แค่บวช 3 เดือนดีตายห่าหรอก  แค่บวชโกนหัวห่มผ้าเหลือง  แต่จิตใจยังสกปรก  ขนาดห่มเหลืองมันยังตั๋วว่าส่งของ แค่นี่มันก็บาปหลายแล้ว

สมแล้วซัวมาตลอดจนเป็นสันดอนสันดานฝังลึกแล้ว  บักปอบนี่...

เบิงรูปมันแล้ว 0 หลาย  คนนั่งหน้ายิ้มหน้าบานเผิ่นสิฮู้บ่ว่ามันโกงเขา....

@%%@#&*&--%&#%@&@  ซัวหลายๆ...
กำ พี่จุงของขึ้น

อิหลีแล้วผมว่ามีแต่ซุมคนกรุงนั่นแหล่ว มาจกตา มาตั๋ว มาต้มคนลาวแบบเฮา ซั่วเฮาสิเก็บเงินใด้ ซุมปอบมันซ่างบ่คึดเนาะ
ตามนั้น

DEDOR

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มกราคม 06, 2012, 09:48:41 หลังเที่ยง
อิหลีแล้วผมว่ามีแต่ซุมคนกรุงนั่นแหล่ว มาจกตา มาตั๋ว มาต้มคนลาวแบบเฮา ซั่วเฮาสิเก็บเงินใด้ ซุมปอบมันซ่างบ่คึดเนาะ
ตามนั้น

ใช่เลยครับ ลุงหมอ  บางท่านอาจจะคิดว่าเงินเพียงเล็กน้อยไม่เห็นต้องตื่นเต้นอะไรเลย  แต่สำหรับผมแล้ว  เงินที่ผมได้มานั้น  มันแลกมาด้วยหยาดเหงื่อ  อดตาหลับขับตานอน  ดึกๆดื่นๆ ลูกขึ้นมากรีดยาง  กว่าจะได้มาแต่ละบาทเลือดตาแทบกระเด็น  ท้อบ้างก็ใช่น้อย   +1 ลุงหมอเด้อ  ข่อยสิไห่แล้ว  หลูโตนเจ่าของแม๋  ผมทำงานหาเงินกับแฟนผม 2 คน  กำลังสร้างเนื้อสร้างตัว เงินที่ได้มาก็อยากจะจับจ่ายซื้อของมาซ่อมแซมเจ้าเพื่อนยากบ้าง   แต่กลับต้องมาเจอคนโกงแบบนี้  ขำไม่ค่อยออกเลยครับ

@@TaJung@@

สงสัยสิบ่ได่แล้วล่ะ   มันสึกมามันก็มาทำซัวต่อนั่นล่ะ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

@@TaJung@@

บ่แมนมันอยู่แถวๆสารคามบ๊อ....เห็นลงรูปร้านน้าหมานหนองแปนยู  ลอง add คนในโปรไฟล์มันที่ว่า เป็นแม่ เป็นอ้ายมันเบิ่ง  นำมันหมดสุคนโลด

ข้อความมีหมด  พิมพ์ออกมาแล้วพิมพ์รูปมันไปแจ้งความไว้ก่อนโลด...

SRD_007

ผมว่าดำเนินการขั้นต่อไปเลยดีไหมครับพี่...  อ่านมาทั้งหมดผมรู้สึกเห็นใจพี่อย่างมากเลยครับ

ตอนแรกก็คิดว่าเขาสึกมาแล้ว ก็คงจะส่งของให้แล้วก็จบกันไป แต่สุดท้ายก็ผลัดไปเรื่อยๆ

บวชก็แล้วแต่พอสึกออกมาก็...เหมือนเดิม  น่าเหนื่อยใจแทนพี่จริงๆ พระธรรมคำสอนไม่ได้ซึมเข้าจิตใจเลยสักนิด

DEDOR

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 07, 2012, 06:30:17 หลังเที่ยง
บ่แมนมันอยู่แถวๆสารคามบ๊อ....เห็นลงรูปร้านน้าหมานหนองแปนยู  ลอง add คนในโปรไฟล์มันที่ว่า เป็นแม่ เป็นอ้ายมันเบิ่ง  นำมันหมดสุคนโลด

ข้อความมีหมด  พิมพ์ออกมาแล้วพิมพ์รูปมันไปแจ้งความไว้ก่อนโลด...

กำลังพยามยามแอดไปอยู่ครับ  คุณมารดาที่เค้าว่าน่ะ  ยังไม่ตอบรับแอดผมเลยครับ  เก็บแอดไปเรื่อยๆครับ  ใครโผล่มาผมส่งลิ้งให้หมดเลยครับ  ล่าสุด  อันนี้เห็นโพสในเฟสนะครับ  ว่ากลับมาสารคามแล้ว  มีปัญหานิดหน่อย  ว่ายังงั้นครับ 

ตอนนี้กำลังฝากเพื่อนผมที่เป็นตำรวจสืบหารูปและบัตรประจำตัวประชาชน ของคนในบัญชีที่ผมโอนเงินไปอยู๋ครับ  แม่งใช้ชื่อบัญชีคนอื่นเป็นที่ซุกเงินอีกตะหาก  มันวางแผนมาแต่แรกแล้ว  ไอ้จัน เอ๊ย

@@TaJung@@

งั้นจัดไปเลย  บักเห็บหมานี่มันกะรู้ตัวแล้วล่ะ  เดี๋ยวเอารูปมันไปตามสืบเบิ่งแถวๆหนองแปนนั่นล่ะ  ทรงสิมีคนรู้จักจั๊กหน่อยอยู่ล่ะ