Main Menu

เอนโปรกุญแจหลวม แก้ไขได้ไหมครับ

เริ่มโดย triton, ตุลาคม 08, 2013, 03:00:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

triton

เอนโปรกุญแจหลวม บิดสวิทย์แล้วดึงออกได้ง่ายเลยครับ  แก้ไขได้ไหมครับ  แบบว่าไม่อยากซื้อใหม่ครับ  :( :(  ท่านพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

DEDOR

ถ้ามันอยู่ในห้อง ดีไอวาย ล่ะก็  คนดูเพียบ  อิอิ  ของผมก็หลวมแล้วครับ   หาสายมาคล้องกุญแจไว้ครับ  กลัวหล่นตอนเวลาขับ  รับรองไม่ไปไหนครับ
หรือเอาไม้จิ้มฟันสอดไว้ครับ  555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

pu966

กาวหยอดดีไม๊ครับ (แซวน่ะ). ต้องเปลี่ยนครับทำไรไม่ได้ ต้องเสียเบี้ยอย่างเดียวก็ดีเอง

ratree

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 03:28:43 หลังเที่ยง
ถ้ามันอยู่ในห้อง ดีไอวาย ล่ะก็  คนดูเพียบ  อิอิ  ของผมก็หลวมแล้วครับ   หาสายมาคล้องกุญแจไว้ครับ  กลัวหล่นตอนเวลาขับ  รับรองไม่ไปไหนครับ
หรือเอาไม้จิ้มฟันสอดไว้ครับ  555++

แจ๋ว

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

paopiaw

ซื้อชุดกุญแจเทียม เอาเขี้ยวมันมาเรียงใหม่ครับบ  จะยากซะหน่อย พอดีมีคนทำให้ผมแบบนี้อ่ะ แน่นๆเลย หมดไปร้อยกว่าบาทเองง
----- Club ใจง่าย ------  247

one-man show

อีก หนึ่งทาเลือก ครับ

ก็ ไป ร้านกุญแจ บอกช่างเค้าไปเลย ให้ทำดอกกุยแจให้ใหม่เพราะดอกเก่ามันหลวม

เขาจะจัดการเอง ที่เป็นเช้นนี้เพราะการสึกหรอของ แม่ และลูก กุญแจ ชักเข้าออก ทุกๆวัน กี่ปีแล้ว

หรือให้ช่างเรียงใส้ใหม่ อย่างที่ คุณpaopiaw บอกก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ ว่าจะเอาแบบไหน 
" ความรู้สึก และ ใจ หาซื้อไม่ได้ ด้วยเงินตรา "

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107155.0.html

triton

อ้างจาก: one-man show เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 07:46:39 หลังเที่ยง

ก็ ไป ร้านกุญแจ บอกช่างเค้าไปเลย ให้ทำดอกกุยแจให้ใหม่เพราะดอกเก่ามันหลวม

เขาจะจัดการเอง ที่เป็นเช้นนี้เพราะการสึกหรอของ แม่ และลูก กุญแจ ชักเข้าออก ทุกๆวัน กี่ปีแล้ว

หรือให้ช่างเรียงใส้ใหม่ อย่างที่ คุณpaopiaw บอกก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ ว่าจะเอาแบบไหน 

คงให้ช่างเรียงไส้ใหม่แล้วมั้งครับไม่อยากเปลี่ยนกุญแจ

Tong_2T_150

เปลี่ยนใหม่เลยพี่หนึ่ง ของแท้ไม่ใหว แพงน้ำตาเล็ด
ของเทียมราคาพอใหว 
มีเก็บใว้อยู่นะ 290 พร้อมส่ง(ธรรมดา)

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

one-man show

อ้างจาก: triton เมื่อ ตุลาคม 10, 2013, 07:46:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: one-man show เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 07:46:39 หลังเที่ยง

คงให้ช่างเรียงไส้ใหม่แล้วมั้งครับไม่อยากเปลี่ยนกุญแจ

ที่ผมหมายถึงนี่คือ เดิมครับ แต่ช่างจะทำดอกใหม่ ผมทำมาแล้ว
" ความรู้สึก และ ใจ หาซื้อไม่ได้ ด้วยเงินตรา "

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107155.0.html

aoaaued

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 09:05:54 ก่อนเที่ยง
ซื้อชุดกุญแจเทียม เอาเขี้ยวมันมาเรียงใหม่ครับบ  จะยากซะหน่อย พอดีมีคนทำให้ผมแบบนี้อ่ะ แน่นๆเลย หมดไปร้อยกว่าบาทเองง

ตามท่านนี้ว่ามาถูกต้องเลยครับ  แต่บางทีก็ไม่ต้องซื้อใหม่ก็ได้ ทดลองสลับฟันเอา  รถผมเกือบครึ่งโหล ยังใช้กุญแจแค่ดอกเดียวเลยครับ