Main Menu

***ยามาฮ่า สปีด รอบ ปลาย ไม่แว้นนนนนนนนนนน..***

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, มีนาคม 21, 2014, 10:19:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

firstskung

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 04:26:17 หลังเที่ยง
สเตอเดิมๆมันเท่าไหรอ่า น่าจ15-38 ขึ้นไปนะครับ

15-39   มัด   ... คือ ตอนนี้  ต้น  พี่ พอใจ แล้ว อ่ะ ....ขับสนุก กระฉับกระเฉง ดี  แต่ ปลาย มัน ไม่ แว้นซ์

หรือ ว่า กล่อง มันตัด แค่นั้น ?

.

อ้างจาก: firstskung เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 04:43:13 หลังเที่ยง
แดช มัน จิ๊ด อยู่แล้ว  อิอิ

ผม ว่า ตีนต้น  มัน ยัง  โดน สปีด ขี่ อยู่ นิด ๆ นะ ....แต่ ปลายเกียร์ แล้ว เสร็จ ตัวแรง ปีกนก ตัวนี้อีกตามเคย ..

แดช มัน ลากรอบ ได้ ลึกกว่า อ่ะ  เป็น ซะ งั้น ไป

.

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 05:32:43 หลังเที่ยง
เก็บข้อมูลครับ

ครับ  ท่านอื่น ๆ  มีั อะไรที่ พอจะ แนะนำ ได้  ขอเชิญเลยนะครับ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ASENAL

Franesae

ผ่าท่อครับ รูออกไอเสียน่าจะไม่เกินแท่งดินสอ ผ่าท่อก่อนครับ แล้วจะรู้ว่าสปีดเค้าแรงจริงครับ ไม่งั้นรถรอบยุคปลาย 2T จะกวาดแชมป์ทุกสนามได้ไง
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 11:30:56 หลังเที่ยง
สงสัย คนขับ นน. เยอะ เหมือนผม อิ อิ

84 กิโล  ครับ  ตอนนี้  หุ่น เริ่มดี แล้ว ... ตอนนี้  สูง (179)

.

อ้างจาก: Franesae เมื่อ เมษายน 01, 2014, 08:36:12 ก่อนเที่ยง
ผ่าท่อครับ รูออกไอเสียน่าจะไม่เกินแท่งดินสอ ผ่าท่อก่อนครับ แล้วจะรู้ว่าสปีดเค้าแรงจริงครับ ไม่งั้นรถรอบยุคปลาย 2T จะกวาดแชมป์ทุกสนามได้ไง

ตามนั้น   แรกเริ่ม ที่ได้สัมผัส  ...ผม ก็ รู้ ว่า  มัน ไม่ ธรรมดา แน่นอน  เพียงแต่ ตอนนี้ ยังไม่สามารถ รีดเค้นเอาศักยภาพ สูงสุด ของมัน ออกมาได้เท่านั้น

.

ช่าง แม่ม  ทำปลาย มา ยังงี้ ก็เท่า กับ มี เขม่า คา ตลอดเวลา อ่ะดิ ...พวกท่าน ว่าไหม

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ASENAL

ตระกูล yamaha

ควันกลบดาก แทบทุกรุ่น

เขม่าปลาย ยังขนาดนี้

และ ตรงพอร์ทไอเสีย จะขนาดไหน

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ เมษายน 01, 2014, 01:13:53 หลังเที่ยง
ตระกูล yamaha

ควันกลบดาก แทบทุกรุ่น

เขม่าปลาย ยังขนาดนี้

และ ตรงพอร์ทไอเสีย จะขนาดไหน

ว่าจะหาเวลา ว่าง จัดหนัก สังคยานา มัน ในจุดนี้ เหมือนกัน ทั่น 

.

geenee

รอปลายนี้เกี่ยวกับพอร์ตไอเสียด้วยรึเปล่าท่าน รถกระเทยส่วนใหญ่เน้นรอต่ำถึงกลาง ถ้าจะเอารอบปลายคงต่องเลี่ยนแบบ 150cc รอบปลายมันเปิดวาวล์ใหญ่ไอเสียใหญ่ ท่อโล่งอย่างเดียวอาจจะไม่พอ อาจจะต้องขยายพอร์ตไอเสียให้กว้างขึ้น เพิ่มcc เท่า150cc ละก้อรถเคอาร์ได้หนาวเลย น้ำหนักก็เบากว่า :-X

ratree

อ้างจาก: geenee เมื่อ เมษายน 02, 2014, 08:20:35 ก่อนเที่ยง
รอปลายนี้เกี่ยวกับพอร์ตไอเสียด้วยรึเปล่าท่าน รถกระเทยส่วนใหญ่เน้นรอต่ำถึงกลาง ถ้าจะเอารอบปลายคงต่องเลี่ยนแบบ 150cc รอบปลายมันเปิดวาวล์ใหญ่ไอเสียใหญ่ ท่อโล่งอย่างเดียวอาจจะไม่พอ อาจจะต้องขยายพอร์ตไอเสียให้กว้างขึ้น เพิ่มcc เท่า150cc ละก้อรถเคอาร์ได้หนาวเลย น้ำหนักก็เบากว่า :-X

หลักวิชาดี

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

อ้างจาก: geenee เมื่อ เมษายน 02, 2014, 08:20:35 ก่อนเที่ยง

-ขอบคุณ สำหรับ ความเห้น ครับ  เป็น แนวคิดที่น่าสนใจทีเดียว       ยังไงก็ตาม  ผมยังคง อยาก จะจัดสภาพ ทุกอย่าง ให้มันอยู่ในสปเคเดิม ที่สุด

เพื่อ รองรับ การใช้งาน ในระยะยาว  อ่ะครับ

.

อ้างจาก: ratree เมื่อ เมษายน 02, 2014, 08:47:47 ก่อนเที่ยง

หลักวิชาดี

ตามนั้น

.

RELAXER

ตั้งขาตั้งคู่แล้ว เบินเครื่องอยู่กับที่เป็นไงบ้างครับ  รอบเครื่องขึ้นสุดจนรถสั่นถอยหลังไหมครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

Hunterzero

ลองลงสเตอดูครับ น่าจะเหมือนกำลังเหลือ ละมั่ง 55+ รถกระเทยเห็นลงกัน15-36 ละมั่งต้นกลางๆแต่ลากยาวได้มั่ง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

T_zaa

ลองสัก 14-34 แบบลีโอผมดิพี่. ต้นไม่จัดมากสำหรับลีโอ. แต่ปลายยังงัยแดชก็ดูดไม่ได้ครับ. เดิมๆนะ.  ลองกะเพื่อนมาแล้ว
สปอร์ตเต็มอารมณ์
BSA MG

โทร.081-3635646

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ เมษายน 02, 2014, 08:49:22 หลังเที่ยง

ตั้งขาตั้งคู่แล้ว เบินเครื่องอยู่กับที่เป็นไงบ้างครับ  รอบเครื่องขึ้นสุดจนรถสั่นถอยหลังไหมครับ

ก็ แว้น  โล่ง ๆ ง่าย ๆ ดี ครับ

.

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 02, 2014, 10:44:02 หลังเที่ยง
ลองลงสเตอดูครับ น่าจะเหมือนกำลังเหลือ ละมั่ง 55+ รถกระเทยเห็นลงกัน15-36 ละมั่งต้นกลางๆแต่ลากยาวได้มั่ง

อืม ...ว่า จะลอง อยู่   ไม่มีเวลา ซะละ  ช่วงนี้ ลูกชายชอบเอาไปขับเล่น ด้วย  มันบอกติดใจ ขี่สนุกดี

.

อ้างจาก: T_zaa เมื่อ เมษายน 04, 2014, 09:31:10 หลังเที่ยง
ลองสัก 14-34 แบบลีโอผมดิพี่. ต้นไม่จัดมากสำหรับลีโอ. แต่ปลายยังงัยแดชก็ดูดไม่ได้ครับ. เดิมๆนะ.  ลองกะเพื่อนมาแล้ว

ตามนั้น   ความจริง  พิกัด 120 CC อัพขึ้นไปนี้  ตัวที่ พอจะ ขับเคี่ยว กับ แดชได้ ก็มี หลายตัวอยู่

เพียงแต่  คนส่วนมาก ยัง นิยม ใน ฮอนด้า มากกว่าเท่านั้น 

.