Main Menu

เที่ยวสนุกเราพาเพลืน

เริ่มโดย swensen16, กันยายน 08, 2014, 01:22:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

swensen16

ผมมาแนะนำสถานที่ที่ผมเคยไปมาแล้วอยากไปอีกรอบ เดินทางสะดวก
วัดอโศกการาม – ทำบุญกับครอบครัว มีความสุขมากครับ

"เมืองโบราณ" สถานที่ท่องเที่ยวที่สำคัญในจังหวัดสมุทรปราการ นอกจากการจำลองสถานที่สำคัญทางประวัติศาสตร์แล้ว ที่นี่ยังมีตลาดน้ำที่ยังอนุรักษ์วัฒนธรรมไทยดั้งเดิมเอาไว้ให้เยี่ยมชมด้วย ช่วงนี้ใกล้ระยะเวลาส่องนกอพยพที่บางปูแล้ว อย่าลืมสะพายกล้องมาท่องเที่ยว และบรรจุที่นี่ไว้ในโปรแกรมวันหยุดสุดสัปดาห์นี้ของคุณและครอบครัวด้วย

แล้วก็ได้ไปถ่ายรูปกับ นกนางนวลแสนสวย มากมาย จนผมอยากไปอีกรอบเลยล่ะ^^

lordomo

สมุทรปราการ บ้านเกิดผมเลยครับ ทั้งสามที่ผมไปมาหมดแล้วครับ โดยเฉพาะที่บางปู หน้าหนาว นกนางนวลเยอะมากครับ ไม่ควรพลาดเป็นอย่างยิ่ง
รถอะไรหว่า?

ratree

สิน่าเบิ่งยุ สิไกลโพด บ่มีเบี้ยหลายค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

จำได้ ลาง ๆ  ว่าตอนเด็กเคยไป เที่ยวอยู่เหมือนกัน   

ที่จำได้แม่น กว่านั้น  ก็ตอน หนุ่มขึ้นมาหน่อย  ผมขับรถ DASH ออกทริป คนเดียว เมื่อ ราว 20 ปีก่อน (2537)...

แวะจอด ถามทาง คน กทม.  มาตลอดเลย ว่า  เราจะออก ไป จ.ระยอง  ต้องไป ทางไหน ?

มี แต่คน บอก ไม่รู้   ไม่สนใจ    บางคนไม่ตอบ แต่ ทำหน้า ยุ่ง ๆ ใส่

จนกระทั่ง เริ่มเข้าเขต จ.สมุทรปราการ   ผมว่า สภาพแวดล้อมอะไร มันเริ่มดีขึ้น อ่ะ ..

รถก็ติดน้อยลง   เริ่มเห็น ทุ่งหญ้า ทุ่งนา  กันบ้าง  ... พอ จอดถามทาง  ก็มีแต่ คนกุลีกุจอ กระตือรือล้น  ตอบให้  บางคน ไม่รู้  ก็เดินไปถามคนอื่นให้ เพื่อมาบอกเราอีกที     บางคน เอากระดาษมาวาดแผนที่  ให้ดู ประกอบการเดินทาง   ให้เลย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

keeauto

ลืมช้างสามเศียร ฟาร์มไอ้เข้ไปซะได้