Main Menu

หายากดีนักนะ ทำเองซะเลย แฮนN-PRO จ้า

เริ่มโดย kookgook, พฤษภาคม 30, 2013, 04:28:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kookgook

พอดีผมได้แฮนไหม่มาจากเพื่อนๆในเวปนี้แหละงับข้างนึง  เปงข้างซ้ายของใหม่ แต่ไม่มีบูชตัวเมียด้านใน :P
แล้วพอไปถาม0 Honda บอกว่าไม่มีเบิกแล้ว ผมเลยเข้ามารับแฮนมือ2ในเวปแต่มีคนขายน้อยมากเลยเกิดแรงบันดานใจ
เอาแฮนกับตุ้มปลายแฮนอันใหม้ไปไห้พี่ที่โรงงาน ทำไห้ซะเลยงับ ผลก็ได้แบบนี้แหละคับ :(

รูปนี้เปนงานที่ทำเสร็จแล้วงับน้องชายโพสรูผส่งมาไห้ดู

ส่วนอันนี้แบบประกบกันแล้วพอดีคับ
เลยเอามาแชร์ไห้เพื่อนๆพี่ได้ชมคับ
ส่วนค่าแรงก็ กระทิงแดง2ขวดคับ >:(

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

kookgook

ผมไม่รุ้ว่าแฮนติดรถของN-PRO เดิมข้างซ้ายกับขวามันหนักข้างละกี่กรับคับ ต้องรบกวนผุ้รู้มาชี้แจงคับ
เดียววันเสาได้ของแล้วจะลองชั่งดูคับว่า  น น จะได้ข้างละกี่กรัมคับ มันน่าจะส่งผลต่อความบาลานของรถด้วยคับ

The Mach Team

อ้างจาก: kookgook เมื่อ พฤษภาคม 30, 2013, 08:15:38 หลังเที่ยง
ผมไม่รุ้ว่าแฮนติดรถของN-PRO เดิมข้างซ้ายกับขวามันหนักข้างละกี่กรับคับ ต้องรบกวนผุ้รู้มาชี้แจงคับ
เดียววันเสาได้ของแล้วจะลองชั่งดูคับว่า  น น จะได้ข้างละกี่กรัมคับ มันน่าจะส่งผลต่อความบาลานของรถด้วยคับ

รอคำตอบครับ  :D
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

ตัวนี้หาได้ง่านในเเฮนเก่าๆ

ต้องรู้วิธีเอาออก

ของเดิมน่าจะมียางหุ้มโดยรอบหรือป่าวครับ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

kookgook

ได้แฮนมาแล้วคับเลยลองชั่งดูคับกิโลที่บ้านมีแต่แบบนี้คับต้องขออภัยด้วย
แก่ไป100กรัมคับ

น น ของแฮนใหม่เดิมๆคับ 580กรัม

ต่อไปเป็น น น ของชุดตัวเมียที่ยึดตุ้มปลายแฮนN-PROคับที่ทำมา

ประมาณ 50กรัมคับ

อันต่อมาเป็น น น ตุ้มปลายแฮนคับ

น้ำหนักประมาณ 250 กรัม คับ

แล้วสุดท้ายน้ำหยักรวมของแฮน N-PROคับลเมื่อประกอบกันเสร็จสิ้น

น้ำหนักประมาน 820 กรัมคับ +น้ำหนักของน๊อตตัวผู้ที่ยึดไปด้วยนะงับ

สุดท้าย ผมก็ไม่รู้ว่าของเดิมๆมันหนักกี่กรัม รึของที่ผมทำแทนมาใส่มัจะส่งผลกับความบาลาน สมดูลของรถหรือไม่เดียวท่ายังไงได้ลองขับเดียวจะมา
แจ้งผลอีกทีงับ ตอนนี้ขับไม่มีตุ้มปลายทั้งสองข้างคับ ??? ??? ???

kookgook

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

payupatt10

DOHC

ตัวที่อยู่ในแฮนด์ หาถอดจากรถ เวฟ100 เดิมๆ มีครับ ใส่ได้เหมือนๆกัน
เป็นแท่ง ยาว ๆ มีแหวนยางรัดและ กิฟล็อค   

kookgook

ได้ความรู้ไหม่แล้ว ขอบคุณคับ แแต่ทำใส่ไปซะละ
ดีแล้วงับจะได้เป็นประโยชน์กับผู้อื่น

Tong_2T_150

อะไหล่ใส้ในแฮนด์ยังมีอยู่ครับ เพิ่งเบิกมาใส่ไม่นานนี่เอง

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มกราคม 05, 2014, 05:50:40 หลังเที่ยง
อะไหล่ใส้ในแฮนด์ยังมีอยู่ครับ เพิ่งเบิกมาใส่ไม่นานนี่เอง

เท่าไหร่ครับท่านโต้ง

ภาพความหลัง

Tong_2T_150

ไม่รวมแฮนด์เพราะเป็นของเดิมทำสีใหม่ เฉพาะอะไหล่ใส้ในทั้งหมด กำตังค์ใว้ไม่เกิน1,200 มีทอนครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

kookgook

แฮนข้างซ้าย800ข้างขวา 1050คับ+ของอะไหล่ของพี่ข้างบนก็พอได้อยู่คับ ???