Main Menu

สอบถามเรื่อง ชุดสีTENA แปลงเก่าไปใหม่

เริ่มโดย kan9924, สิงหาคม 01, 2015, 11:26:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kan9924

ตามหัวข้อเลยครับ แปลงจากตัวเก่า รูปคันแดง ไปเป็นตัวใหม่คันสีขาว พวกจุดยึดต่างๆใส่ได้เลยรึเปล่าครับ หรือใครมีวิธีแปลงรบกวนขอวิธีหน่อยครับ

*ขออนุญาติเจ้าของภาพครับ*

ตัวเก่าครับ

แปลงมาใส่ชุดสีตัวนี้ครับ

saravut

น่าจะไม่ยากนะเพราะพื้นฐานตัวใหม่ ก็คือตัวเก่านั่นเอง
เผลอๆไม่ต้องแปลงเลยก็ได้
ขอให้สนุกกับการทำรถนะครับ

kan9924

อ้างจาก: saravut เมื่อ สิงหาคม 01, 2015, 08:57:29 หลังเที่ยง
น่าจะไม่ยากนะเพราะพื้นฐานตัวใหม่ ก็คือตัวเก่านั่นเอง
เผลอๆไม่ต้องแปลงเลยก็ได้
ขอให้สนุกกับการทำรถนะครับ
ขอบคุณครับ

เรามันเสื้อตึก

กลัวจะได้ต้องแปลง ตรงจุดยึดช่วงคาบูลกับช่วงหม้อกรองละสิ เหมือนรุ่นใหม่มันอยู่สูงกว่านะ ส่วนท้าย แนะนำให้ยกช่วงท้ายรุ่นใหม่มาใส่เลยครับง่ายดีไม่ต้องแปลง

ลองๆดูครับ ผมก็ไม่ค่อยแนใจเหมือนกัน
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

ZAAKA

อย่าทำให้มันเมื่อยเลย
ตั้งแต่เบาะแปลงทุกๆจุด

kan9924