Main Menu

เฟื้อนฟู DASH SP1

เริ่มโดย jigko_london, กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:04:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oattucky

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ พฤษภาคม 19, 2011, 08:49:38 ก่อนเที่ยง
เอาขาตั้งลง คอท่อแทบจูบถนน อิอิ

เดี๋ยวถ้าโอ๊ตใส่ท่อลอดจะทำไงล่ะนิค๊าบ คงคลานเลยละมั้ง

avistudio

มาลุ้นด้วยคนครับ ผมเพิ่งทำรถตัวเองเสร็จพอประมาณ ^^ แต่รถผมไม่คลาสสิคแบบ SP1 ของพี่ท่านน่ะสิ

jigko_london

อ้างจาก: avistudio เมื่อ พฤษภาคม 19, 2011, 11:22:49 ก่อนเที่ยง
มาลุ้นด้วยคนครับ ผมเพิ่งทำรถตัวเองเสร็จพอประมาณ ^^ แต่รถผมไม่คลาสสิคแบบ SP1 ของพี่ท่านน่ะสิ

รถสวยเชียวท่าน

ผมว่าจะทำเดิมๆก่อนนะท่าน หลังจากนั้น ค่อยว่ากันอีกที....
DASH SP1  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=32634.new#new

เงียบกริป.....นับเม็ดก็วยจี้ดีกว่า 55+

C-Brightz

SP-1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 อยากๆได้ ชุดสีจัง

โจ นนท์ ครับ

เดี๋ยวเอาอีเน่าที่บ้านมาโชว์บ้างดีกว่า พักนี้ sp1 มากันเย่อะแล้ว ที่รู้ๆนี่ 4คันแล้วน่ะเนี่ย
คนเมืองนวย...ครับ

อ้างจาก: asdfg เมื่อ พฤษภาคม 19, 2011, 06:09:10 หลังเที่ยง
เดี๋ยวเอาอีเน่าที่บ้านมาโชว์บ้างดีกว่า พักนี้ sp1 มากันเย่อะแล้ว ที่รู้ๆนี่ 4คันแล้วน่ะเนี่ย

เยอะกว่านั้นคับ โจ   สาวกแดชทั้งนั้น
DASH SP1  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=32634.new#new

เงียบกริป.....นับเม็ดก็วยจี้ดีกว่า 55+

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 10:21:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: asdfg เมื่อ พฤษภาคม 19, 2011, 06:09:10 หลังเที่ยง

มาแบบถ่อมตัวทีไร รถสวยทั้งนั้น   :D
555 เน่าๆเลยครับยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ชุดสีก็แตกหักทั้งคัน ค่อยๆทำกันไปครับ ช่วงนี้มาอาศัยกระทู้ พี่เบียร์เค้าหาข้อมูล sp1ไปพลางๆก่อน 
sp1ของคุณไปถึงไหนแล้วครับ
เดี๋ยวว่างๆเอาซากเหล็กสีม่วงของผมมาให้ชมครับ ดีตรงที่  เจ้าของมือเดียวเท่านั้น นอกนั้นเน่าใน 55555
ปล.กล่องsp1 มันตัดรอบไหม
     sp1มันต่างจากรถเดิมๆอย่างไรบ้าง  ช่วยกันหาข้อมูลมารวบรวมกันดีไหม

HS7QBT

อ้างจาก: asdfg เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 01:36:17 หลังเที่ยง
555 เน่าๆเลยครับยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ชุดสีก็แตกหักทั้งคัน ค่อยๆทำกันไปครับ ช่วงนี้มาอาศัยกระทู้ พี่เบียร์เค้าหาข้อมูล sp1ไปพลางๆก่อน 
เดี๋ยวว่างๆเอาซากเหล็กสีม่วงของผมมาให้ชมครับ ดีตรงที่  เจ้าของมือเดียวเท่านั้น นอกนั้นเน่าใน 55555
     sp1มันต่างจากรถเดิมๆอย่างไรบ้าง  ช่วยกันหาข้อมูลมารวบรวมกันดีไหม

รอแต่งตั้งประธานเบียร์ดำรงตำแหน่ง แดช SP-1 เนี่ยแหล่ะครับ ขยันหาของ หาข้อมูลสุดๆ อิอิ

ของผม เน้นใช้งานครับ รถมามือเดียวเหมือนกัน แต่บรรยายสรรพคุณไปแล้ว เล่นเอาหน่าย กว่าจะทำได้จนถึงตอนนี้ ...เฮ้อ  อย่าไปท้อ ^^

เครื่องดัง แหวนดัง ตัวร้อน ควันขาว บิดไม่ออก กินน้ำมัน ช่วงล่างแย่ๆ แก้หมดแล้วครับ ความเร็วเดินทางที่ทำได้สบายๆ ตามไมล์คือ 100 KM/Hr

ไม่ได้โม้นะ คือ มากกว่านั้น กลัวก้านติด เพราะก้านยังเทียมอยู่ (อีกเดี๋ยวจะเอา GPS จับดู ว่าความเร็วจริง มันคือเท่าไหร่ อาจจะ 120 KM/Hr ก็ได้ เพราะไมล์แข็ง)

ป.ล. แต่เดิม เคยมีแดชอยู่เหมือนกัน จับแปลงร่างเป็นตัวใหม่ แต่ไส้ใน SP-1 + LS ถ้าถามว่า SP-1 ดีกว่า LS มั้ย ต้องบอกว่า ไม่ครับ และ LS ก็ไม่ได้ดีที่สุด

เพียงแต่ ต้องจับนู่น จับนี่มาผสมกัน มันถึงจะเป็นที่สุดในรถเดิมๆ ครับ

ป.ล. 2 เมื่อก่อน ไม่เคยรู้ครับ ว่ากล่อง SP-1 ไม่ตัดรอบ (รู้เพราะเขาเล่ามาจากในเวป) ส่วนตัวผมเคยลองแล้วก็ไม่แตกต่าง ตัวที่ดีจริงๆ คือ กล่อง 5 เกียร์ แต่เทคนิคสมัยนี้ รับรู้ได้ พันคอยล์ ทำกล่อง หาจุดตัดเอาเอง แรงเป็นที่สุดครับ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

oattucky

ชอบแดชเวลาดึงปลายๆเกียร์ เเว๊นนนนนนนนนน สะใจ 555+

ตอนนี้วิ่งไม่เกิน60 คอท่อเน่าประเก็นเอาไม่อยู่ กล่องโดนขโมยไป2เเล้ว กล่องsp-1 และกล่อง 5 เกียร์

ตามพี่ต้อมว่ากล่อง 5 เกียวร์วิ่งดีนะผมว่า

อ้างจาก: jigko_london เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 09:55:12 ก่อนเที่ยง

เยอะกว่านั้นคับ โจ   สาวกแดชทั้งนั้น
ว่าแต่ใครมีอีกเหรอ พี่เบียร์  ก็เห็นกันอยู่ 4 คนเนี่ยแหล่ะ หรือเค้ากลัวเราจะไปแอบขโมยแกะ สติ๊กเกอร์ท้ายรถเค้าเหรอ  5555

noppadoll

มาปูเสื่อรอชม
เดี๋ยว บีท เอามา ขายให้พี่ นะ น้อง 5555

อ้างจาก: asdfg เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 05:58:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jigko_london เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 09:55:12 ก่อนเที่ยง

เยอะกว่านั้นคับ โจ   สาวกแดชทั้งนั้น
ว่าแต่ใครมีอีกเหรอ พี่เบียร์  ก็เห็นกันอยู่ 4 คนเนี่ยแหล่ะ หรือเค้ากลัวเราจะไปแอบขโมยแกะ สติ๊กเกอร์ท้ายรถเค้าเหรอ  5555

บางท่านคุยกันหลังไมค์ นะโจ.....

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 03:07:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: asdfg เมื่อ พฤษภาคม 20, 2011, 01:36:17 หลังเที่ยง

รอแต่งตั้งประธานเบียร์ดำรงตำแหน่ง แดช SP-1 เนี่ยแหล่ะครับ ขยันหาของ หาข้อมูลสุดๆ อิอิ

ของผม เน้นใช้งานครับ รถมามือเดียวเหมือนกัน แต่บรรยายสรรพคุณไปแล้ว เล่นเอาหน่าย กว่าจะทำได้จนถึงตอนนี้ ...เฮ้อ  อย่าไปท้อ ^^

เครื่องดัง แหวนดัง ตัวร้อน ควันขาว บิดไม่ออก กินน้ำมัน ช่วงล่างแย่ๆ แก้หมดแล้วครับ ความเร็วเดินทางที่ทำได้สบายๆ ตามไมล์คือ 100 KM/Hr

ไม่ได้โม้นะ คือ มากกว่านั้น กลัวก้านติด เพราะก้านยังเทียมอยู่ (อีกเดี๋ยวจะเอา GPS จับดู ว่าความเร็วจริง มันคือเท่าไหร่ อาจจะ 120 KM/Hr ก็ได้ เพราะไมล์แข็ง)

ป.ล. แต่เดิม เคยมีแดชอยู่เหมือนกัน จับแปลงร่างเป็นตัวใหม่ แต่ไส้ใน SP-1 + LS ถ้าถามว่า SP-1 ดีกว่า LS มั้ย ต้องบอกว่า ไม่ครับ และ LS ก็ไม่ได้ดีที่สุด

เพียงแต่ ต้องจับนู่น จับนี่มาผสมกัน มันถึงจะเป็นที่สุดในรถเดิมๆ ครับ

ป.ล. 2 เมื่อก่อน ไม่เคยรู้ครับ ว่ากล่อง SP-1 ไม่ตัดรอบ (รู้เพราะเขาเล่ามาจากในเวป) ส่วนตัวผมเคยลองแล้วก็ไม่แตกต่าง ตัวที่ดีจริงๆ คือ กล่อง 5 เกียร์ แต่เทคนิคสมัยนี้ รับรู้ได้ พันคอยล์ ทำกล่อง หาจุดตัดเอาเอง แรงเป็นที่สุดครับ

ไม่ถึงขนาดนั้นหลอก เพราะเพื่อนๆพี่ๆ  แต่ละคนรู้สิ่งที่ผมไม่รู้ทั้งนั้น....ผมเองก็เพิ่งหัดเล่นนะ

ลองลงรูป อีเน่าของผมครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

max!

ให้คุณต้อมเป็นประธาน แดช ดีไหมครับ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

SATHIT

สวัสดีครับ
ในความเห็นส่วนตัวผมนะ ในบรรดา DASHทุกรุ่นนะครับตั้งเเต่รุ่นเเรก จนถึงรุ่นสุดท้ายนะ
รุ่นที่ดีที่สุด แรงที่สุด อึดที่สุด คิอรุ่น SP1 ครับ เพราะเคยเห็นมากับตาครับ
รถเดิมๆ ลงล้อเล็ก 2.25 ล้อทอง ขัดลื่น ลงสเตอร์หลัง อย่างเดียวครับ แหมมันดูดตูด
150cc บางรุ่น ได้สบายเลย เห็นแล้ว โอ้ว แม่เจ้า แรงมาก  ดีใจด้วยครับที่ได้ครอบครอง

ส่วนคันนี้ รถผมครับ รักมากๆ

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ พฤษภาคม 27, 2011, 09:19:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: mcm เมื่อ พฤษภาคม 26, 2011, 10:07:45 ก่อนเที่ยง
ให้คุณต้อมเป็นประธาน แดช ดีไหมครับ

จ๊าก....อย่าได้คิดเช่นนั้นเลย

ไม่เหมาะสมทุกประการ

ท่านประทาน .....555+

kanitnan

แดช5เกียร์เจาะครัชก็โอคับพอได้พัดกันคับ

แต่กล่องไฟนี่สิโคตรหายากเลยคับ

ไม่ต้องโมได้แล้วได้ต้นได้ปลาย