Main Menu

ไปซื้ออะไหล่มา ร้านจัดมาให้ พาร์ทนัมเบอร์ไม่ตรง ใช้กันได้รึเปล่า

เริ่มโดย storm, พฤษภาคม 13, 2014, 11:29:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

storm

ผมไปซื้ออะไหล่ n pro ร้านในจังหวัด แต่ได้อะไหล่ผิดนัมเบอร์มา2ตัว :P
1) ต้องการซื้อลูกปืนก้านสูบตัวบน รหัส 91101-KW6-901 แต่ร้านเอามาให้เป็น 91101-KR1-761(มีลาเบลบอกว่าเป็นลูกปืนสลักสูบDASH)
2) ต้องการซื้อสลักลูกสูบ รหัส 13111-KW6-843 ร้านเอามาให้คือ 13111-KW6-900 (มีลาเบลบอกว่า PIN PISTON NSR)

เลยอยากรบกวนถามว่าไอ้เจ้าอะไหล่ทั้ง2ตัวที่ได้มาผิดนัมเอร์เนี่ย มันใช้กับ N PRO ได้รึเปล่า ร้านที่ไปซื้อดันติดป้ายไม่รับเปลี่ยนคืนซะด้วย ไอ้ผมก็เลินเล่อไม่เช็คของให้ดี รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ร้านอาจรู้ว่าตัวไหนใช้แทนกันได้รึเปล่า หรือเค้าจัดมาผิดกันแน่ :-*
ขอบคุณครับ
บ้านพอน อ.ถลาง จ.ภูเก็ต

thidasatan

Jitipat

ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

storm

ร้านหน้าวัดโฆษิต ข้างโรงเรียนเทคโน ภูเก็ตครับ (ร้านเอสแอลอะไหล่)

storm

อ้างจาก: Jitipat เมื่อ พฤษภาคม 13, 2014, 11:35:30 หลังเที่ยง
ซื้อร้านไหนครับ

แล้วที่พังงามีร้านอะไหล่n pro แบบครบๆบ้างไม๊คับ เผื่อไปเที่ยวจะได้แวะไปหาของซะหน่อย

Jitipat

ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ลูกปืน ก้าน  ตัวบน  ใช้ ของ  บีท  จะ คับ กระชับ เท่ากันพอดี  กับ เอนโปร 

ส่วน สลัก สูบ  ตระกูล NSR ใช้แทนกันได้ หมด  มิติเท่ากัน ทุกประการ   

ขอให้เป็น อะไหล่ แท้ ...หุ้มห่อ  ยี่ห้อ ปีกนก  ...ความเหนียวทนทาน ก็ เท่ากันหมด อ่ะครับ 

.

ผมว่า  อะไหล่ รถ รุ่นนี้  มันมี โอกาสที่เบิกได้ตรงรุ่น  ตามต่างจังหวัด  มี น้อยมาก

...ยกเว้น ร้าน ที่มี โควาแลนซ์  กับ เอเซี่ยน ฮอนด้า โดยตรง  สามารถ  ออนไลน์  ทาง คอมฯ  กันได้ ตลอดเวลา

ร้านดังกล่าว  เขา จะรู้หมด ว่า ...ของชิ้นนี้  มีไม่มี ในสต๊อกที่ ลาดกระบัง    หากไม่มี  ยังพอดึงเอาจากตัวแทนจำหน่าย อื่น ๆ ได้หรือไม่  .... ราคา เท่าไหร่    มีเบอร์เทียบหรือเปล่า 

มุมมอง ส่วนตัว   ....ผมว่า   ปัจจุบัน  หากท่าน ไปถาม ซื้อ อะไหล่ รถ เอนโปร   แล้วทางร้านเขา กระตือรือล้น ที่จะช่วยจัดหาให้     ก็ถือว่า   น่าพอใจ และ ภูมิใจ เป็นอย่างยิ่งแล้วครับ  ..

เพราะ  ส่วนใหญ่  เท่าที่เจอ ใน ร้านอะไหล่ เชียงใหม่ บ้านผม เมื่อถามถึงอะไหล่ รถ รุ่น พวกนี้  เขาจะทำหน้า เหมือนเรา เอา ซองพระป่า มาแจก   

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

storm

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 06:10:09 ก่อนเที่ยง

ลูกปืน ก้าน  ตัวบน  ใช้ ของ  บีท  จะ คับ กระชับ เท่ากันพอดี  กับ เอนโปร 

ส่วน สลัก สูบ  ตระกูล NSR ใช้แทนกันได้ หมด  มิติเท่ากัน ทุกประการ   

ขอให้เป็น อะไหล่ แท้ ...หุ้มห่อ  ยี่ห้อ ปีกนก  ...ความเหนียวทนทาน ก็ เท่ากันหมด อ่ะครับ 

.

ผมว่า  อะไหล่ รถ รุ่นนี้  มันมี โอกาสที่เบิกได้ตรงรุ่น  ตามต่างจังหวัด  มี น้อยมาก

...ยกเว้น ร้าน ที่มี โควาแลนซ์  กับ เอเซี่ยน ฮอนด้า โดยตรง  สามารถ  ออนไลน์  ทาง คอมฯ  กันได้ ตลอดเวลา

ร้านดังกล่าว  เขา จะรู้หมด ว่า ...ของชิ้นนี้  มีไม่มี ในสต๊อกที่ ลาดกระบัง    หากไม่มี  ยังพอดึงเอาจากตัวแทนจำหน่าย อื่น ๆ ได้หรือไม่  .... ราคา เท่าไหร่    มีเบอร์เทียบหรือเปล่า 

มุมมอง ส่วนตัว   ....ผมว่า   ปัจจุบัน  หากท่าน ไปถาม ซื้อ อะไหล่ รถ เอนโปร   แล้วทางร้านเขา กระตือรือล้น ที่จะช่วยจัดหาให้     ก็ถือว่า   น่าพอใจ และ ภูมิใจ เป็นอย่างยิ่งแล้วครับ  ..

เพราะ  ส่วนใหญ่  เท่าที่เจอ ใน ร้านอะไหล่ เชียงใหม่ บ้านผม เมื่อถามถึงอะไหล่ รถ รุ่น พวกนี้  เขาจะทำหน้า เหมือนเรา เอา ซองพระป่า มาแจก   

-

ขอบคุณครับ ว่าแต่ลูกปืนก้านสูบตัวบนเนี่ยมันดันเป็นของDASH แล้วจะใช้กันได้ไม๊ครับ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

ASENAL

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 06:10:09 ก่อนเที่ยง

.

-

ตอบได้โดนดี

Witt-RRw

สลักสูบ N-Pro จะยาวกว่า และรูสลักจะคว้านออก  ใส่ได้แต่สลํกจะไหลไปมาได้

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

DEDOR

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 18, 2014, 03:19:25 หลังเที่ยง
สลักสูบ N-Pro จะยาวกว่า และรูสลักจะคว้านออก  ใส่ได้แต่สลํกจะไหลไปมาได้

นอนยันอีกเสียงครับ  แต่ถ้าท่านจะใช้สลักของตัวตากลม  ท่านก็ต้องใช้กับลูกสูบตากลมด้วยครับ  มันจะได้ไม่ขยับครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

storm

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 18, 2014, 04:11:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ พฤษภาคม 18, 2014, 03:19:25 หลังเที่ยง

นอนยันอีกเสียงครับ  แต่ถ้าท่านจะใช้สลักของตัวตากลม  ท่านก็ต้องใช้กับลูกสูบตากลมด้วยครับ  มันจะได้ไม่ขยับครับ

กรรมละ งั้นผมคงต้องหาซื้อใหม่อีกที

lordomo

.

-
ที่ขอนแก่นก็เหมือนกันครับ อะไหล่รถพวกนี้หายากมาก ไปแต่ละร้าน พอถาม ก็ไม่ค่อยจะรู้จัก หรือที่รู้จักจะมีน้อยราย ร้านส่วนใหญ่ไม่มีสต๊อกไว้ด้วยซ้ำไปครับของเก่าๆมันหายาก ไปถามศูนย์ ก็บอกว่าอะไหล่เก่าๆพวกนี้ ไม่สต๊อกไว้นานแล้ว
รถอะไรหว่า?

Witt-RRw

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 18, 2014, 04:11:39 หลังเที่ยง

+1 สำหรับรูปภาพแจ่มๆครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000