Main Menu

ห้องรวม yamaha jr 120 เชิญเลยครับทุกเรื่อง

เริ่มโดย blue_jrs, เมษายน 05, 2012, 04:14:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sompoch842

รบกวนถามหน่อยครับ

JR-M นี่ใช่คลัชปลอม หลังดรัมเบรคใช่หรือเปล่าครับ

Hunterzero

ใช่ครับดูที่รหัวเครื่องก็ได้ น่าจะ4MAถ้าเป็ฯครัทปลอม  มันมี 4AC กับ4MA ครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Hunterzero

เพิ่มเติมครับ 4AC เป็นครัทหลอก  4MAครัทจริงครับแต่ก็อิงอะไรมากไม่ได้เพราะบางคนเค้าก็ยกชุดครัทจริงใส่ วันนี้ก็ไปผ่า ฟิตเครื่องJRมาครับ กว่าจะเสร็จเล่นซะเหนื่อยเลย
ไม่ได้ผ่าเครื่องมานานแ ล้ว

Hunterzero

ทำลูกเล็กมันแย่จริงๆครับ T-T................. เอามือล้วงเข้าไปล้างกระบอกสูบยากมาก มือใหญ่ไป ถ้าเป็นพวกลูกTZ ลูกคอร์ด ก็ล้างง่ายหน่อย

rachentr

ผมใช้ JR-S สีแดง มีเครื่อง JR อีกตัวเก็บใว้ Spare อยากลองใส่ครัชปลอม(ครัชแรงเหวี่ยง)ดูบ้าง สมาชิกท่านใดมีครัชปลอมอยากลองเปลี่ยนเป็นครัชจริง ผมยินดีแลกครับ อยากลองเปลี่ยน Feel ดูบ้าง ถ้าท่านสมาชิกที่อยู่แถว เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง ก็สะดวกเลยครับ ผมอยู่ลำปาง

1900MOTER

ล้อแม็กร่นนี้เค้าชื้อขายกันประมาณเท่าไหร???
ร้าน1900MOTER จำหน่ายรถจักยานยนต์
HONDA
YAMAHA
KAWASAKI
SUZUKI
089 9061477GSM
ธนาคารกรุงไทย 128 040 37 99 สาขา โรจนะ

Hunterzero

เอาจริงคู๋ไม่เท่าไหร่หรอกครับราคาตลาดๆเนี้ยแหละแต่ตอนหลังมีพ่อค้าจากต่างประเทศมาปั่นราคาให้มันสูงขึ้นถ้าจะขายเอาเงินต้องติดต่อกับทางต่างประเทศดูครับ

blue_jrs

ห้องนี้ club สำหรับอดีดคนเคยรัก jr แต่ผมมีปัญหาน้ำมันซืมคาร์บูชี้แนะด้วยครับ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Hunterzero

ซืมส่วนไหนละครับ?  ถ้าซืมรูระบายก็เปลี่ยนชุดลูกลอยถ้าซืมถ้วยก็เปลี่ยนประเก็นถ้วยเอาครับ

blue_jrs

ครับเดี๋ยวจะเช็กดูผมยังไม่ได้แตะรถเลยมัวทำงานครับ
มันลงตามขาตั้งครับ ถ้าลงขาตั้งคู่มันจะหกออกมามากเลย

kinjiro00

Jr-S แต่ง ไงคับแนะนำหน่อย (มีคนดูถูกรถเก่ายังไงก็เก่า) คั

blue_jrs

แต่งตามใจชอบครับ ทุกครั้งที่ขี่มัน ยิ่งเวลาเมาๆ แกคือเพื่อนกันตลอดไป   :'(

Hunterzero

555+  เอาตอนนี้ที่ผมทำเดิมและอยากโมมันนิดหน่อยนะครับ ใส่คาบูRXZหรือVRกับชุดหรีดของZRพอละ ถ้าเสื้อขับไม่ไหวเดี๋ยวไปขยายไอเสียข้างแล้วก็ขัดลื่นเอา
(เคยขี่ลูกคอร์ดแยงเต็มมา กลับใจทำเดิมไม่ไหว ลูกสูบกับคาบูมันเล็กไปกว่าจะปั่นรอบได้เหนื่อย)

triton2524

ค่อยๆเเต่งไปทุกวันจนตอนนี้กลายพันธ์ไปเเล้วครับ

blue_jrs

555 กลายพันธ์ เป็น โมโตครอส เลย +1 แรงม้าครับ

bankmocyc

ขออนุญาติแปะลิงค์อะไหล่แต่งรถตระกลูนี้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=83339.0
ที่อยู่ส่งของ
นนทธรรม คำภา การไฟฟ้านครหลวง1006/1-7 ซอยประชาชื่น31 แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กทม.10800
โทร.0877251032 เลขบัญชีโอนเงิน ธ.ทหารไทย เลขบัญชี 328-2-59120-9 นนทธรรม คำภา โทร 087-7251032 แบงค์ครับ

blue_jrs

อ้างจาก: bankmocyc เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 12:01:45 หลังเที่ยง
ขออนุญาติแปะลิงค์อะไหล่แต่งรถตระกลูนี้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=83339.0

ท่านไหนอยากได้ช่วยซื้อๆถูกๆ เดี๋ยวก็เจอเจ้าของเอง...ดันช่วย

IJ