Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

เป็นกระทู้ที่สุดยอดมาก ๆ อีกกระทู้นึงครับ

รวมตัวเลขทั้งหมดอยู่ที่เท่าไหร่พอบอกได้มั้ยครับ

:D

MooNoiKonDee [^o^]

25-07-2011

วันนี้วันอาทิตย์ครับ นั่งดูรถ ว่าพอจะมีจุดไหนทำได้อีกบ้างโดยไม่ต้องออกไปพึ่งร้านที่ส่วนใหญ่จะปิด
ไปสดุดตาที่ล้อรถครับ น๊อตล้อชุดนี้ขนาดเท่ากับน๊อตล้อรถยนต์ครับ
เกลียวเดียวกับรถยนต์ Honda คือ 12 x 1.5 (ถ้าเป็น Toyota จะใช้เกลียว 1.25 ครับ)
เลยได้ความคิดที่จะจับน๊อตกันขโมยของรถยนต์มาใส่ครับ ห็คงหวังผลเรื่องสวยงาม และครบถ้วนครับ
เพราะคงไม่มีใครมาขโมยล้อรถมอเตอร์ไซด์หรอก ยกไปทั้งคันง่ายกว่า
จำได้ว่าผมมีซื้อเก็บน๊อตกันขโมยของ McGard ชุดใหญ่ไว้ชุดนึง แล้วยังไม่ได้ใส่ครับ เอามาลองดูกันครับ
ชุดที่ผมมีเป็นน๊อตจีบที่ใช้บล๊อกพิเศษ 16 ตัว + น๊อตกลมที่เป็นหัวกันขโมย 4 ตัวครับ
ยี่ห้อนี้ถือเป็นระดับต้นๆของโลกครับ ตัวน๊อตกลมที่เป็นหัวกันขโมยจะเหมือนกุญแจครับ
ลายเป็นเหมือนรหัสที่ไม่ซ้ำกัน ไม่สามารถใช้บล๊อกพิเศษร่วมกันได้ครับ
บล๊อกหายละงานเข้าทีเดียว ต้องมีเอกสารยืนยันและสั่งผลิตบล๊อกกลับไปที่อเมริกาเท่านั้นครับ

ลองเอามาทาบดูก็เข้าท่าดีครับ แต่คงไม่เอาชุดนี้มาใช้ครับ เสียของ (ของมันแพงมากกกกครับ ซื้อมาหมื่นเกือบปลายๆ)
เดี๋ยวคงสั่งชุดเล็กเฉพาะน๊อดกลมที่เป็นหัวกันขโมย 4 ตัวพอครับ
เคยเช็คราคาตอนผมสั่งชุดใหญ่เมื่อสองสามปีก่อน ตอนนั้นชุดเล็กราคาเก้าพันกว่าบาท ตอนนี้เห็นมีคนขายอยู่ไม่ถึงสองพันครับ

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

Update หลังจาก Update ล่าสุดนี้ มีที่ทำไปบ้างแล้ว ผมยังไม่ได้ลงรูปหรือยังไม่ได้ถ่ายรูปมา ดังนี้ครับ
1. ติดสติ๊กเกอร์ที่ค้างอยู่บางจุด เช่นสติ๊กเกอร์บังโคลนหน้า
2. เปลี่ยนแบตเตอร์รี่ nanogel Maintenance Free
3. ซื้อผ้าคลุมใหม่
4. เบิกท่อไอเสียใหม่มาเปลี่ยน (ของเดิมช่างผ่ามาให้ลองใช้ก่อน เค้าว่าแรงดีกว่าของเดิมๆ ผมก็ยังไม่สบายใจอยู่ดี เลยขอสั่งใหม่ครับ)
5. แก้ขาหม้อน้ำล่างเล็กน้อย เพื่อให้ห่างคอท่อหน่อย และเพื่อให้ใส่ตะแกรงหม้อน้ำได้ทั้งสองด้าน
6. ซื้อกรอบป้ายทะเบียน และติดป้ายทะเบียนพร้อมป้ายเสียภาษี

และจนถึงนาทีนี้ มีงานค้างดังนี้ครับ
1. สติ๊กเกอร์บางชิ้นยังไม่กล้าติดเช่น HECS
2. ขัดและทำสี Stand ใหม่
3. หาแม่ปั๊มหลัง MV Agusta
4. หามือครัชให้เข้าชุดกับมือเบรคของ MV Agusta ที่ใส่อยู่ หรือทำสีให้เหมือนกัน
5. สั่งทำสายถักเบรคคู่หน้า GoodRidge แบบแยกตัว Y
6. สั่งน๊อตล้อกันขโมย McGard
7. ปิดทึบช่องแรมแอร์ที่ถูกเจียร์จนโบ๋ไป
8. ขอเลขทะเบียนเลข 8 ตัวเดียว ยังไม่เรียบร้อย
9. มาเล่าข้อดีข้อเสียของการแปลงที่ผมทำไปให้รับทราบ จะได้มีข้อมูลตัดสินใจหากจะทำตามผม
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

อ้างจาก: lums13oz เมื่อ สิงหาคม 15, 2011, 10:29:57 ก่อนเที่ยง
อยากสอบถามว่าชุด nsr pro สีเขียว ยังมีจำหน่ายอยู่หรือเปล่า ผมต้องการทั้งเซตเลย

ราคาเท่าไรพอจะบอกได้หรือเปล่า  ช่วยติดต่อมาทีนะครับ

คุณ bamboo_O เคยถามมาแล้วครับ ยังเบิกได้ครับ
ส่วนถังน้ำมันนี่จริงๆไม่มีแล้ว แต่ผมตื้อทาง Honda มาครับ เค้าเลยผลิตมาจำนวนนึงครับ ผมสั่งเองไป 3 ใบครับ ไม่รู้เหลือกี่ใบ
รบกวนกลับไปดูกระทู้หน้าแรกครับ ผมมีสรุปราคาชุดสีทุกชิ้นพร้อมภาพประกอบไว้หมดแล้วครับ

อ้างจาก: Heem_Onnut39 เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 07:09:28 หลังเที่ยง
จะมองเห็นไมล์ ไหมเนี่ย  :D

เห็นครับ ชัดเจนเหมือนปกติครับ

อ้างจาก: bbgun เมื่อ กันยายน 04, 2011, 08:50:26 หลังเที่ยง
หวัดดีครับพี่หมูน้อย ไม่คิดว่าจะได้เจอพี่ในนี้นะเนี่ย พี่นี่สุดทุกอย่างจริงๆนับถือๆ

สวัสดีครับ ใครครับเนี่ย

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ กันยายน 07, 2011, 06:29:46 หลังเที่ยง
ขอบพระคุณสำหรับ สติกเกอร์ นะครับพี่หมูน้อย

ด้วยความยินดีครับ เล็กๆน้อยๆ ช่วยๆกันไปครับ

อ้างจาก: npro3 เมื่อ ตุลาคม 04, 2011, 11:21:26 หลังเที่ยง
เฮ๊อออออ...เสร็จซะที สวยสมกับที่เหน็ดเหนื่อยและรอคอย ยินดีด้วยครับหมูน้อย

ขอบคุณครับ พี่สิทธิ์ ไม่ได้พี่คงจะยังอีกยาวไกล

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 04, 2011, 11:34:46 หลังเที่ยง
เป็นกระทู้ที่สุดยอดมาก ๆ อีกกระทู้นึงครับ

รวมตัวเลขทั้งหมดอยู่ที่เท่าไหร่พอบอกได้มั้ยครับ

:D

จนถึงนาทีนี้ เฉพาะที่จดเก็บไว้ + ค่าตัวรถที่ซื้อมาด้วย ยังไม่รวมงานค้าง ก็ 240,441 บาทไทยครับ
ถ้าอยู่ๆผมประกาศขายสักหนึ่งแสนบาท คนที่ไม่รู้ที่มาเค้าจะด่าผมมั้ยครับเนี่ย หรือเค้าจะเชื่อมั้ยเนี่ย

num_rc

พี่ครับ ตอนนี้ผม ก็กำลัง บิ้ว nsr proอยู่เหมือนกันครับ ต้องขอขอบคุณ พี่ทีเป้นแนวทางไห้กับผม ขอบคุณ สำหรับลิ้งดาวโหลดคู้มือ ซิ่งเป้นประโยชน์ในการ จด และสั่งของ ถ้าไม่มีพี่ ป่านี้ผมคง สั่งถังนำมันไม่ได้
แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาอยุ่ อย่างสุดท้ายครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า รถของผม เป็นสีเขียว  repsol ครับตอนนี้ผมสั่งชุด แฟริ่ง สีแดง รวมถังนำมันด้วย  แล้วตอนนี้ ผมกำลังจะสั่ง ล้อ หน้า กับล้อหลัง n pro สีขาว ในรายการทีสังมันมี ราคา ครับ  แต่พอสั่งจริง มันกับกลายเป้นว่า มี แต่ล้อ หน้า ไม่มีล้อหลังครับ ผมแทบช็อค  เพราะว่า มันเป้นอย่างสุดท้ายแล้วก่อนผมจะปิดงานได้ พี่พอมีวิทีช่วยสั่งไห้ผมหน่อยได้มั้ยครับ หรือวิทีแก้ปัญหา ดังกล่าว ผมไม่อย่ากนำล้อ ทีมีไปพ่นสีเลยเสียดายสีเก่า  แล้วตังแต่ คุณพ่อวือรถไห้สมัยไปเรียนหนังสือ มาถิงตอนนี้ก็วิ่งได้แค่ 13000 นิดๆ ผมอย่ากจะ ทำไห้มันสมบูรนณ์  เพราะว่ารักมันมากๆครับ

num_rc

อันนี้ ผมกำลังบิ้วเสร้จครับพี่   dash ยอมรัยตรงๆเลยว่าได้แรงบรรดานใจมาจากพี่ครับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=46424.msg927673#msg927673

06-09-2011

ผ่านไปอีกเดือนกว่าๆครับ ช่างหาเวลายากเย็นจริงๆเลยผม ช่วงนี้บิดกุญแจแล้วไฟเกียร์ว่างสีเขียวไม่ติด ต้องสตาร์ทรถก่อนไฟถึงจะติด
และไฟก็วูบวาบตามรอบเครื่อง แถมเบามีดับอีกต่างหาก คาดว่าแบตเตอร์รี่คงจะไปเรียบร้อยแล้ว
จัดการหามาเปลี่ยนครับ ไปได้แบตเตอร์รี่ 3A ของ YAGUSO เป็น Maintanance Free ครับ
หมายความว่า ไม่ต้องเติมน้ำกลั่น 100% ไม่ต้องดูแล ใช้มันอย่างเดียว เหมาะกับ N-Pro มากครับ
เพราะ N-Pro ถอดแบตเอร์รี่มาเติมน้ำกลันลำบากครับ รุ่นนี้มีปุ่มทดสอบกำลังไฟของแบตเตอร์รี่ด้วยครับ
ซึ่งก็คงไม่ได้ใช้อยู่ดีครับ เพราะคงไม่ถอดแยตเตอร์รี่มาคอยกดดูอยู่ดี

อ้างจาก: num_rc เมื่อ ตุลาคม 05, 2011, 01:05:52 ก่อนเที่ยง
    พี่ครับ ตอนนี้ผม ก็กำลัง บิ้ว nsr proอยู่เหมือนกันครับ ต้องขอขอบคุณ พี่ทีเป้นแนวทางไห้กับผม ขอบคุณ สำหรับลิ้งดาวโหลดคู้มือ ซิ่งเป้นประโยชน์ในการ จด และสั่งของ ถ้าไม่มีพี่ ป่านี้ผมคง สั่งถังนำมันไม่ได้
แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาอยุ่ อย่างสุดท้ายครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า รถของผม เป็นสีเขียว  repsol ครับตอนนี้ผมสั่งชุด แฟริ่ง สีแดง รวมถังนำมันด้วย  แล้วตอนนี้ ผมกำลังจะสั่ง ล้อ หน้า กับล้อหลัง n pro สีขาว ในรายการทีสังมันมี ราคา ครับ  แต่พอสั่งจริง มันกับกลายเป้นว่า มี แต่ล้อ หน้า ไม่มีล้อหลังครับ ผมแทบช็อค  เพราะว่า มันเป้นอย่างสุดท้ายแล้วก่อนผมจะปิดงานได้ พี่พอมีวิทีช่วยสั่งไห้ผมหน่อยได้มั้ยครับ หรือวิทีแก้ปัญหา ดังกล่าว ผมไม่อย่ากนำล้อ ทีมีไปพ่นสีเลยเสียดายสีเก่า  แล้วตังแต่ คุณพ่อวือรถไห้สมัยไปเรียนหนังสือ มาถิงตอนนี้ก็วิ่งได้แค่ 13000 นิดๆ ผมอย่ากจะ ทำไห้มันสมบูรนณ์  เพราะว่ารักมันมากๆครับ

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ผมเองทำคันนี้ก็ช๊อคอยู่หลายครั้ง ทั้งยอมรับได้ และยอมรับไม่ได้(แต่ท้ายที่สุดก็ต้องยอมรับความจริงครับ)
เดี๋ยวจะลองดูให้นะครับ แต่น่าจะยาก เพราะล้อถ้าไม่มีจริงๆแล้ว เค้าต้องสั่งไปที่โรงงานล้อ ซึ่งต้องมีจำนวน และโมลไม่รู้จะยังมีอยู่หรือไม่
ตามความคิดผม สิบกว่าปีแล้ว โมลไม่น่ามี การขึ้นโมลใหม่คงเป็นไปไม่ได้สำหรับประชาชนคนเดินดินอย่างเราครับ

ถ้าไม่ได้จริงๆ แนะนำให้หาซื้อล้อมือสองมาทำสีครับ บอกตรงๆ ถ้าของเก็บไม่มี Honda ก็ทำใหม่(เอง)ให้เรานั่นแหล่ะครับ ไม่แตกต่าง จริงๆครับ
ดูถังน้ำมันผมเป็นตัวอย่าง ตื้อทำให้ จนเค้ายอมทำ ท้ายที่สุดก็ทำกันเอง ติดสติ๊กเกอร์(เบี้ยวๆ)เอง เดาว่าก็คงส่งทำสีกันเองด้วย
ไม่เหมือนของที่ผลิตตอนขายรถครับ มันเป็นล๊อตใหญ่ มีมาตรฐานการผลิต มีเครื่องมือ มีการควบคุมคุณภาพ ถ้าอย่างนั้นเป๊ะแน่นอนครับ
ตอนได้ถังมา ผมดีใจมากๆ แต่พอตอนเช็คศูนย์กลางสติ๊กเกอร์ถึงได้รู้ว่ามันเบี้ยวครับ นั่งทำใจยอมรับไม่ได้อยู่นาน ท้ายที่สุดก็ต้องยอมรับความจริงครับ

HS7QBT

อยากดูคันอื่นทีทำอีกครับ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

bangpoo 88

โอว..วว...ในที่สุดก้ได้ยลโฉมซะที..คุ้มค่ากับการรอคอย...สวยมาก..กกกก......

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

อ้างจาก: num_rc เมื่อ ตุลาคม 05, 2011, 01:05:52 ก่อนเที่ยง

รบกวนเช็ค PM ครับ ชี้เป้าล้อหลัง ขอยังไม่ลงตรงนี้ เดี๋ยวคนอื่นมาอ่านจะเอาไปก่อนครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

npro3

วันนี้หมูน้อยจะมีอะไรมาอีกมะเนี่ยะ?
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

chann30

สู้ต่อไปครับพี่ "ความคิดที่แตกต่าง มันคือจุดเริ่มต้นของความคิดสร้างสรรค์"
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

ton

สุดกว่านี้มีอีกไหม

ผมพนันว่าคงไม่มีอีกแล้ว

อ่านทุกตัวอักษรครับ  สุดยอดมาก

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ ตุลาคม 05, 2011, 11:58:55 ก่อนเที่ยง
อยากดูคันอื่นทีทำอีกครับ

อยากทำตากลมครับ แต่เกรงว่าจะไม่สามารถทำได้จบจริงๆอย่างที่ต้องการครับ
ตอนแรกที่ซื้อ N-Pro มาทำ ส่วนหนึ่งก็เพราะความเสี่ยงเรื่องของที่จะหาได้มันน้อยกว่าตากลมครับ
ขนาดทำ N-Pro ยังวิ่งหาของซะแทบตาย ถ้าเป็นตากลมกลัวว่าจะหาไม่ได้อ่ะ

bas7026

ขั้นเทพครับพี่หมูน้อยคนดี
084-102-6501.  บาสครับ

GENIUS

คุณหมูน้อยน้ำใจงามมากครับ

( ใครถามอะไรก็ให้คำแนะนำเป็นอย่างดีทุกอย่าง )

ดีใจด้วยที่ได้เป็นพ่อคนนะครับ

ขอให้ครอบครัวคุณหมูน้อยทุกคนมีแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

???

tiger8101

สุดยอดครับพี่หมูน้อย แอบดูมาปีกว่าแล้วเสร็จแล้วครับพี่น้อง อ่านเกือบทุกตัวอักษรเหมือนกันครับ

tong chelsea

n pro ขั้นเทพ เยี่ยมจริง ๆ