Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Heem_Onnut39

ไม่เบื่อเลย เจ๋งสุดยอด ติดตามมานานมากครับ

I3IRD

อยากเห็นตัวเป็น ๆ คันนี้มากเลยครับ สวยจับใจ

lums13oz

อยากสอบถามว่าชุด nsr pro สีเขียว ยังมีจำหน่ายอยู่หรือเปล่า ผมต้องการทั้งเซตเลย

ราคาเท่าไรพอจะบอกได้หรือเปล่า  ช่วยติดต่อมาทีนะครับ

id2524

อ้างจาก: lums13oz เมื่อ สิงหาคม 15, 2011, 10:29:57 ก่อนเที่ยง
อยากสอบถามว่าชุด nsr pro สีเขียว ยังมีจำหน่ายอยู่หรือเปล่า ผมต้องการทั้งเซตเลย

ราคาเท่าไรพอจะบอกได้หรือเปล่า  ช่วยติดต่อมาทีนะครับ

ลองติด ต่อ เดช..ไอ้เสื้อทอง ดูครับ ผมเบิกมาหลายชิ้นแล้ว

Heem_Onnut39

จะมองเห็นไมล์ ไหมเนี่ย  :D

greendevil

อยากไปยืนข้างๆรถคันนี้จังครับ สุดยอดมากๆเลย

kokkok

สุดยอด ไม่ใจรักจริงคงทำไม่ได้

ถ่าคุณเอง ยังช้วยเหลือตัวเองยังไม่ได้!!! แล้วใครจะช่วยคุณได้!!!
3980313271 ธ.กรุงไทย  0883745640 เอส

https://www.facebook.com/groups/441192339263901/587345721315228/?notif_t=like

npro3

อ้างจาก: kokkok เมื่อ สิงหาคม 20, 2011, 10:38:32 ก่อนเที่ยง
สุดยอด ไม่ใจรักจริงคงทำไม่ได้

รถท่านสวยมั่กๆๆๆ...อยากเห็นตัวเป็นๆจัง
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

SATHIT

tiger8101

bbgun

หวัดดีครับพี่หมูน้อย ไม่คิดว่าจะได้เจอพี่ในนี้นะเนี่ย พี่นี่สุดทุกอย่างจริงๆนับถือๆ

bonus23

ขอบพระคุณสำหรับ สติกเกอร์ นะครับพี่หมูน้อย

tiger8101

ใกล้เสร็จยังพี่ รอจนแก่แล้วนะ 

nai95

packko22 bie

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

MooNoiKonDee [^o^]

เหมือนเคยครับ หายไปเป็นระยะๆ ฮ่าๆๆๆ
ขออภัยทุกท่านด้วยครับ

มา Update ย้อนหลังกันหน่อยครับ

25-06-2011

วันนี้ เอารถออกจากศูนย์ครับ ยังไม่เรียบร้อยดี แต่เดี๋ยงคงเอากลับก่อนมีอะไรค่อยเอากลับมาให้ทำครับ จอดไว้เป็นปี เกรงใจเค้าเหมือนกันครับ
สายถักเบรกหน้าที่ศูนย์จัดการหาซื้อชั่วคราวให้ผมก่อนครับ เดี๋ยวค่อยหาโอกาศเข้าไปทำที่ Goodridge ครับ
ซับแท้งค์ช๊อคอัพหลังรัดๆไว้ก่อนเดี๋ยวค่อยคิดมุกเก็บสายครับ หรือไม่ก็คงต้องเอารถเข้าไปที่โรงงาน YSS เพื่อขยับสายภายหลังครับ
ตะแกรงหน้ารังผึ้งหม้อน้ำกลับบ้านค่อยใส่ครับ
แรมแอร์ เลี้ยวแล้วช๊อคอัพติดครับ ค่อยกลับไปเจียร์แต่งภายหลัง
สติ๊กเกอร์ป้ายเตือนทั้งหลาย กลับบ้านค่อยติดครับ

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

26-05-2011

รถกลับมาจอดที่บ้านครับ เมื่อคืนนั่งชื่นชมอยู่นานเลยครับ แบบว่ามองไม่เบื่อเลยจริงๆ

งานที่ค้างอยู่ก็มี
1. ติด Sticker ป้ายเตือนบางตัวที่รอเอามาตั้งสมาธิติดครับ บางชิ้นผมมีแค่ชิ้นเดียวครับ เช่น HECS กลัวพลาดครับ
2. แก้ไขแรมแอร์ให้เรียบร้อย แล้วค่อยติดตั้งเข้าไป
3. ไปทำสายถักเบรคคู่หน้า Goodridge คู่หน้าใหม่หลังรถเสร็จ
4. ติดตั้งซับแท๊งค์ช๊อคอัพหลังให้เรียบร้อย
5. ติดตั้งตะแกรงหน้าหม้อน้ำให้เรียบร้อย
6. หาแม่ปั๊มเบรคหลัง MV มาลองว่าพอใส่ได้หรือไม่ จะได้เข้าชุดกับข้างหน้าครับ
7. ถ่ายรูปมาโชว์
8. ขับรถไป Meeting สักหน่อย

รถสีเขียว แต่ถ่ายมาแทบทุกรูปดูเป็นสีน้ำเงินซ๊ะงั้น

ข้างในแฟริ่ง ช่างที่ร้านกลึงเจียร์แฟริ่งหลบวงเลี้ยวช๊อคอัพให้
ผมลองดูแล้วเจียร์มากเกินไปครับ เดี๋ยวคงต้องเบิกมาเจียร์ใหม่ทั้งชุด

โช๊คน้ำมันครับ ไม่แกะพลาสติก เบิกมายังไงใส่ไปอย่างนั้นครับ ใหม่ๆ

ของหายากสุดๆสำหรับเวลานี้ ของชิ้นเล็กๆ แต่สำคัญ ไม่มีมัน ก็ดูขาดๆอะไรไปครับ
สติ๊กเกอร์บอกน้ำมันเชื้อเพลิง ติดที่ขอบล่างถังน้ำมัน เหนือลูกบิดเปิด-ปิดวาวล์น้ำมันครับ
ราคาเบิกศูนย์ สี่สิบกว่าบาท แต่มีเงินก็ซื้อไม่ได้ เลิกผลิด ยกเลิกการขายไปแล้วครับ
ใครผ่านไปเจอที่ร้านไหนมีเก็บไว้ ซื้อเก็บได้เลยครับ หาไม่ได้แล้ว
ส่วนผมโชคดีไปเจอที่ศูนย์กำลังโล๊ะเพื่อ ทิ้ง ผมขอเหมามาหมดเลยครับ สิบกว่าอัน

ตกดึก สามทุ่มกว่า ขับรถออกไปเติมน้ำมันครับ ยังไม่ติดป้ายทะเบียน ป้าย พ.ร.บ. ก็ยังไม่ติด สำเนาเล่มทะเบียนก็ไม่มี เลยต้องหลบออกดึกหน่อย
ถังแรกครับ Caltex เป็นเจ้าเดียวที่ยังมี เบนซิน 95 ให้เติม ราคาลิตรละ 47.84 บาท
เติมเต็มถังได้ 10.66 ลิตร ราคา 510 บาท โอ้! เกิดมาในชีวิตไม่เคยเติมน้ำมันมอเตอร์ไซด์เกินร้อยบาท

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

24-07-2011

เกือบเดือนผ่านไป เพิ่งจะพอมีเวลาทำต่อครับ

อันดับแรกก็จัดการแก้ไขเจียร์แต่งแรมแอร์ให้หลบช๊อคอัพครับ
แต่ยังคิดวิธีไม่ออกว่าช่องท่อลมที่ถูกเจียร์จนโบ๋ไปจะหาวิธีปิดให้ทึบเหมือนเดิมยังไงดี

ต่อมาก็ติดตั้งตะแกรงหม้อน้ำหน้าครับ พอจะติดปรากฏว่าชุดสีมันชิดกับหม้อน้ำและตะแกรงพอสมควรครับ
จัดการเจียร์แต่งชุดสีหน้าหม้อน้ำเล็กน้อยครับ

เสร็จแล้วก็มานั่งเล็งว่าจะติดตั้งซับแท๊งค์ช๊อคอัพหลังยังไงดี
ดูแล้วเก็บเข้าไปใต้ช่องว่างข้างชุดสีครับ ง่ายสุด หากาวสองหน้ามาติดรอบซับแท๊งค์เพื่อกันรอยเสียดสีครับ
ตัวสายถักบิดได้ตำแหน่งพอดีด้วยครับ ไม่ต้องเสียเวลากลับไปแก้ที่โรงงาน YSS ครับ
แต่ต้องเจียร์แต่งชุดสีเพื่อหลบซับแท๊งค์และสายถักเล็กน้อยครับ เลยถือโอกาสเจียร์หลบสายเบรคหลังที่มันดูเบียดๆอยู่เล็กน้อยครับ

ด้วยความที่แปลงชุดหน้ามา ทำให้รถโหลดลงไปบ้างครับ สิ่งที่พบคือขาตั้งข้างมันกลายเป็นว่ายาวเกินไป
เลยต้องหาขาตั้งข้างที่สั้นลงมาใส่ครับ ไม่งั้นตั้งขาตั้งแล้ว รถแทบจะตั้งตรงเลยครับ เดี๋ยวจะพาลล้มไปอีกข้างง่ายๆครับ
จัดมาเรียบร้อย ต้องเป็นขาตั้งแบบเกี่ยวสปริงค์ด้านในเท่านั้นครับ หาแบบที่มีขาเตะไม่ได้เลย
แต่ไม่เป็นปัญหาครับ เดี๋ยวตัดต่อขาเตะจากขาตั้งเดิมย้ายไปภายหลังได้ครับ ใช้ขาตั้งของ Honda Wave 100 ครับ

จุดต่อไป เป็นจุดที่แปลงขายึดเรือนไมล์ เพื่อหลบช๊อคอัพหน้าที่กว้างขึ้นจากการติดตั้งกระปุกไมล์ครับ
วิธีแก้ไขโดยให้ทุกจุดของรถคงอยู่อย่างเดิมคือแก้ขายึดเรือนไมล์ให้โค้งหลบช๊อคอัพครับ

ส่วนแม่ปั๊มเบรคหลัง เอาของเดิมบิ่นๆทำสีใส่ไปก่อนครับ ไม่ได้ซื้อใหม่ เพราะกะว่าจะหาแม่ปั๊ม MV เหมือนชุดหน้า ให้เป็นชุดเดียวกันทั้งคันครับ
ระหว่างนี้ยังหาของไม่ได้คงต้องใช้ไปก่อนครับ ค่อยว่ากัน หาไปเรื่อยๆครับ ไม่รีบร้อนครับ

กระจกมองข้างตัดแสงของ KOSO รุ่น GT ครับ ราคา 650 บาท

บังโคลนหน้า ยังไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ครับ ต้องสั่งใหม่ เพราะติดไปบนบังโคลนเดิมไปแล้วครับ
พอเปลี่ยนชุดหน้าใหม่ เลยต้องเปลี่ยนบังโคลนหน้าใหม่ให้ใหญ่ตามล้อครับ

ความใหม่ของบังโคลนหลังครับ สะอาดเอี่ยมเลย

Key Shutter เบิกใหม่มาเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ

Stand ตั้งรถ ซื้อต่อเค้ามาใช้ชั่วคราวไปก่อน เป็นแบบมีลูกปืนครับ หมุนล้อคล่องเลย

ถ่ายรูปหลายๆมุมสำหรับ Status วันนี้มาให้ชมครับ

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

npro3

เฮ๊อออออ...เสร็จซะที สวยสมกับที่เหน็ดเหนื่อยและรอคอย ยินดีด้วยครับหมูน้อย

ขอบคุณรูปสวยๆจากตั้มกะพี่เล็กครับ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"