Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SER_NEVERDIE

มาติดตามสุดยอดกระ้ทู้ ออฟเดอะเยีย ครับพี่หมูน้อย .....  :D

นับจากวันที่ตั้งกระทู้จนถึงวันนี้ก็ 1 ปีกะ 1 เดือนกับ อีก 1 วัน พอดีเลย  เอาใจช่วยต่อไปครับผม ..... ???  :(

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

id2524

สวัสดีครับ พี่หมูน้อย ผมรอพี่อยู่ครับ อิอิ

แล้วเรื่องตู้กระจกละครับ ที่จะเอามาครอบ เอ็นโปรอะครับ อิอิ

JOLS125

[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

Mtz

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มิถุนายน 26, 2011, 03:15:41 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มิถุนายน 26, 2011, 12:38:09 ก่อนเที่ยง
ตกลงเอาแฮนไว้บนแผงคอหรือครับพี่ พอดีมีพี่คนนึงเขาใส่หัวกลับเหมือนกัน แต่เอาแฮนไว้ใต้แผงคอ เลยต้องแปลงขายึดเรือนไมล์กันวุ่นเลย หุหุ เพราะพอไว้ใต้แผงพอพวกก้านเบรคกะครัชมันจะติดเรือนไมล์เวลาเลี้ยว
จริงๆมันเป็นแฮนด์แบบที่เอาไว้ใต้แผงคอครับ แต่ว่าไม่สนใจครับ เอาไว้ด้านบนล๊อกอยู่ก็โอเคแล้วครับ อีกอย่างถ้าเอาไว้ใต้แผงคอนอกจากจะต้องแก้มากมาย มันจะต่ำเกินไปด้วยครับ รอดูรูปถัดไปนะครับ
จริงอย่างพี่พี่หมูว่านั้นแหละครับ ถ้าเอาไว้ใต้แผงคอนี้  รอแก้การกันยุ่งเลย แถมมันก้มมากเกินไป ขี่นี้เมื่อยมาก ไว้บนนี้ผมก็เห็นด้วยนะ สวยไปอีกแบบ  รอชมรูปแจ่มๆต่อครับ

bas7026

อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ มิถุนายน 26, 2011, 10:46:21 ก่อนเที่ยง
มาติดตามสุดยอดกระ้ทู้ ออฟเดอะเยีย ครับพี่หมูน้อย .....  :D

นับจากวันที่ตั้งกระทู้จนถึงวันนี้ก็ 1 ปีกะ 1 เดือนกับ อีก 1 วัน พอดีเลย  เอาใจช่วยต่อไปครับผม ..... ???  :(
ตามนั้นเลย สุดยอดโปรเจ๊ต เทพ
084-102-6501.  บาสครับ

bonus23

เป็นกำลังใจครับ  อยากให้เสร็จเร็วๆอยากชมเต็มๆลำครับ 

เหลือแปลงสตาท์มือด้วยซิครับ  ครบสูตรเลย

MooNoiKonDee [^o^]

ขออภัย ยังไม่สะดวก Update ครับ  เอาเวลาไปนั่งชื่นชมรถอยู่ ฮ่าๆๆๆ
ล้อเล่นครับ (แต่มันสวยจริงๆนั่งดูตั้งนาน ไม่เบื่อเลย)

เดี๋ยวมีเวลามาเล่าต่อนะครับ เกือบหมดแล้วครับเหลือปัญหาสุดท้ายยังไม่ได้เล่า เป็นปัญหาเรื่องชุดหน้าที่แปลงมาอีกเล็กน้อยครับ พอดีมีเรื่องนอกความคาดหมายนิดหน่อยครับ แต่แก้ไขจบหมดแล้ว เดี๋ยวหาเวลามาเล่า(พร้อมรูป) ว่าปัญหาคืออะไร แก้ไขอย่างไรครับ

อาทิตย์หน้ากลับต่างจังหวัดไปเลือกตั้ง
อาทิตย์ถัดไปภรรยาคนที่ 1 (มีคนเดียวแหล่ะครับ) คลอดลูก(ของผม)ครับ
หลังนั้นจะมาเล่าต่อครับ หรือหากมีเวลาก่อนก็จะจัดให้นะครับ

ตอนนี้เอารูปถ่ายมาให้ดูเล่นๆครับ
งานค้างก็มี
1. ติด Sticker ป้ายเตือนบางตัวที่รอเอามาตั้งสมาธิติดครับ บางชิ้นผมมีแค่ชิ้นเดียวครับ เช่น HECS กลัวพลาดครับ
2. แก้ไขแรมแอร์ให้เรียบร้อย แล้วค่อยติดตั้งเข้าไป
3. ไปทำสายถักเบรกคู่หน้าใหม่หลังรถเสร็จ ตอนนี้ซื้อของทั่วไปใส่ใช้ไปก่อน
4. ถ่ายรูปมาโชว์
5. ขับรถไป Meeting สักหน่อย

รถสีเขียว แต่ถ่ายมาแทบทุกรูปดูเป็นสีน้ำเงินซ๊ะงั้น

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 09:10:16 หลังเที่ยง
เป็นกำลังใจครับ  อยากให้เสร็จเร็วๆอยากชมเต็มๆลำครับ 

เหลือแปลงสตาท์มือด้วยซิครับ  ครบสูตรเลย

ศึกษามาเหมือนกันครับ เสื้อเครื่องรุ่นนี้มีตำแหน่งรองรับมอเตอร์สตาร์ทมืออยู่แล้วครับ เข้าใจว่าเครื่องตัวนี้ที่อยู่ในรถบางรุ่น(อื่น) มีสตาร์ทมือครับ แต่ผมติดปัญหาว่าจะหาของมาจากไหน อย่างไรครับ ค่อยว่ากันถ้ามีโอกาสครับ หรือมีใครแนะนำได้จะเป็นพระคุณยิ่งครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

Project_D

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 10:08:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bonus23 เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 09:10:16 หลังเที่ยง

ศึกษามาเหมือนกันครับ เสื้อเครื่องรุ่นนี้มีตำแหน่งรองรับมอเตอร์สตาร์ทมืออยู่แล้วครับ เข้าใจว่าเครื่องตัวนี้ที่อยู่ในรถบางรุ่น(อื่น) มีสตาร์ทมือครับ แต่ผมติดปัญหาว่าจะหาของมาจากไหน อย่างไรครับ ค่อยว่ากันถ้ามีโอกาสครับ หรือมีใครแนะนำได้จะเป็นพระคุณยิ่งครับ

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 10:08:00 หลังเที่ยง

สนใจผมหาของได้นะครับ รถผมทำสตาร์ทมืออยู่

อ้างจาก: Project_D เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 10:26:12 หลังเที่ยง

สนใจผมหาของได้นะครับ รถผมทำสตาร์ทมืออยู่

สนใจมากเลยครับ แต่อยากมั่นใจครับ ทำมาเยอะ ไม่อยากตกม้าตายตอนจบครับ รบกวนสอบถามครับ
1. เป็นชุดมอเตอร์สตาร์ตรงรุ่นของเครื่องยนต์ตัวนี้เลย หรือของใกล้เคียงครับ
2. ถ้าตรงรุ่น มีเสื้อเครื่องที่จับสับได้เลย หรือต้องมาเจาะแปลงเสื้อเดิมครับ
3. ถ้าไม่ตรงรุ่น สอบถามเพิ่มเติม แปลงมาเสร็จแล้วหรือยังครับ มีอะไรที่เป็นประเด็นปัญหาจุกจิกหรือไม่ครับ
4. ถ้าต้องแปลงจริงๆ มีช่างแปลงหรือเปล่าครับ กลัวหาช่างทำไม่ได้ครับ
5. สุดท้ายครับ จบที่ราคาราวๆเท่าไหร่ครับ ค่าของ ค่าแรงแปลง (ไม่สะดวกก็แจ้งทาง PM ได้นะครับ)

ขอบคุณครับ

Project_D

ดูจากกระทู้นี้เลยครับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=39248.0
ตอบข้อ 1 เป็นมอเตอร์สตาร์ท nsr 125 ที่หลบพอดี
ตอบข้อ 2 เสื้อผมซื้อของโปรอาร์มในเวปนี้มาเจาะ
ตอบข้อ 3 กำลังประกอบอยู่ครับ
ตอบข้อ 4 ช่างกิ๊งที่เค้าตั้งกระทู้ ราคาแปลง ต้องไปคุยกะพี่เขาเอง
ตอบข้อ 5 ค่าStarter Motor มือหนึ่ง ประมาณ 150 ยูโร ค่าส่งมาเมืองไทย แบบ DHL 25 ยูโร ค่าภาษี 10 ยูโร ค่าจานไฟแบบมีเฟือง 40 ปอด์น ค่าส่ง30ปอด์น
เงินมีสองสกุลนะครับ เพราะของสองอย่างมาสองประเทศ           

อ้างจาก: Project_D เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 11:09:18 หลังเที่ยง
ดูจากกระทู้นี้เลยครับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=39248.0
ตอบข้อ 1 เป็นมอเตอร์สตาร์ท nsr 125 ที่หลบพอดี
ตอบข้อ 2 เสื้อผมซื้อของโปรอาร์มในเวปนี้มาเจาะ
ตอบข้อ 3 กำลังประกอบอยู่ครับ
ตอบข้อ 4 ช่างกิ๊งที่เค้าตั้งกระทู้ ราคาแปลง ต้องไปคุยกะพี่เขาเอง
ตอบข้อ 5 ค่าStarter Motor มือหนึ่ง ประมาณ 150 ยูโร ค่าส่งมาเมืองไทย แบบ DHL 25 ยูโร ค่าภาษี 10 ยูโร ค่าจานไฟแบบมีเฟือง 40 ปอด์น ค่าส่ง30ปอด์น
เงินมีสองสกุลนะครับ เพราะของสองอย่างมาสองประเทศ           

ขอบคุณครับ หวาดเสียวตรงแปลงนี่แหล่ะครับ กลัวเรื่องเป๊ะไม่เป๊ะแล้วจะก่อให้เกิดปัญหาครับ ไม่จำเป็นไม่อยากแปลงครับ อยากได้ตรงรุ่นจับสลับใส่ครับ (แต่จะหาเจอป่าวนี่สิ)

ราคาพอไหวครับ ขอรอดูความสำเร็จก่อนนะครับ แล้วจะรบกวนรายละเอียดเรื่องสั่งของนะครับ
เท่าที่แจ้งมา ของที่ต้องใช้มี Starter Mortor กับ จานไฟแบบมีเฟือง แค่นั้นใช่หรือเปล่าครับ เพิ่มเติมก็คงเป็น Switch Off-Run แบบมีปุ่มสตาร์ทอีกสักตัว

SATHIT

พี่ๆ รีบเอารูปรถพี่มาให้ดูทีเหอะ ผมจะลงเเดงตายอยู่เเล้วพี่ อิอิ
ไม่ได้กวนนะครับ ผมแค่อยากเห็น N Pro ที่สวยที่สุดในประเทศครับ

HS7QBT

สวิทช์สตาร์ทใช้ของ NSR125 , VFR400 หรือรุ่นอื่นๆ อนุกรมฮอนด้าได้ครับ หน้าตาพิมพ์เดียวกัน แต่มีปุ่มกดสตาร์ทมือ

ตัวรีเลย์สตาร์ท ใช้ของรถบ้านเรา เวฟ ดรีม คลิก โซนิค หรือ มีโอ อะไรก็ได้เหมือนกันหมด

NSR125 มี 2 body ผลิตที่อิตาลี่ นิยมมากฝั่งยุโรป โดยเฉพาะอังกฤษ สั่ง eBay ได้ครับ สำหรับอุปกรณ์

หรือไม่ก็ bid จาก Yahoo auction ยกตัวมาเลยก็ได้ครับ ราคาก็พอๆ กัน แต่สั่งยุ่งยากกว่า

เท่าที่เห็นในตอนนี้ ก็มีคุณบุนตะ Project_D กับลุง ตี๋ BIRA นี่ล่ะ ที่กำลังทำ

ผมอยากเชียร์พี่หมูน้อยให้ทำอีกสักคันครับ เพราะรถพี่มันสวยจริง ๆ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

npro3

อ้างจาก: Project_D เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 10:26:12 หลังเที่ยง

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มิถุนายน 27, 2011, 10:45:22 หลังเที่ยง

สนใจมากเลยครับ แต่อยากมั่นใจครับ ทำมาเยอะ ไม่อยากตกม้าตายตอนจบครับ รบกวนสอบถามครับ
1. เป็นชุดมอเตอร์สตาร์ตรงรุ่นของเครื่องยนต์ตัวนี้เลย หรือของใกล้เคียงครับ
2. ถ้าตรงรุ่น มีเสื้อเครื่องที่จับสับได้เลย หรือต้องมาเจาะแปลงเสื้อเดิมครับ
3. ถ้าไม่ตรงรุ่น สอบถามเพิ่มเติม แปลงมาเสร็จแล้วหรือยังครับ มีอะไรที่เป็นประเด็นปัญหาจุกจิกหรือไม่ครับ
4. ถ้าต้องแปลงจริงๆ มีช่างแปลงหรือเปล่าครับ กลัวหาช่างทำไม่ได้ครับ
5. สุดท้ายครับ จบที่ราคาราวๆเท่าไหร่ครับ ค่าของ ค่าแรงแปลง (ไม่สะดวกก็แจ้งทาง PM ได้นะครับ)

ขอบคุณครับ
ในที่สุดพี่น้องก๊ได้พบกัน...?
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

Tong_2T_150

ตงิดๆใจ โดยเฉพาะแผงคอล่างมันเป็นอะลูมิเนียม เราเชื่อใจมันได้แค่ใหนครับคุณหมูน้อย

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

npro3

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 28, 2011, 05:10:51 หลังเที่ยง
ตงิดๆใจ โดยเฉพาะแผงคอล่างมันเป็นอะลูมิเนียม เราเชื่อใจมันได้แค่ใหนครับคุณหมูน้อย
เชื่อใจได้เกินร้อยเลยโต้ง อลูมินั่มอัลรอยส์มีหลายเกรดครับ 6061 ใช้ผลิตวัสดุหลากหลายที่ต้องการความแข็ง,เหนียวยืดยหยุ่นได้บ้างเล็กน้อย เช่น แฮนด์บาร์ แผงคอบน-ล่าง สเตร์พักเท้า ฯลฯ เกรด 7075 มีความแข็งมากมีความยืดหยุ่นไม่ดี น้ำหนักเบาเหมาะใช้ผลิต เสตอร์ แคร๊งเครื่องยนต์ นัต สกรูฯลฯ ในปัจจุบันมีการพัฒนาส่วนผสมต่างๆหลากหลายมีความแข็งแรงทนทานมากยิ่งขึ้นครับ (ข้อมูลบางส่วนได้ยินลุงมัคฑายกวัดข้างบ้านแกคุยกันเรยจำมาเล่าต่อกันฟัง)เด๋วหั้ยวิดวะตัวจิงมาแถลงข้อข้องใจของ "โต้งเด็กเตบ"ให้กระจ่างอีกที.....กุ๊กกรู๊ๆๆๆๆ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

bangpoo 88

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 28, 2011, 05:10:51 หลังเที่ยง
เเหม่ รูปนายเเบบ ดูดีทั้งคู่เรยโต้ง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ มิถุนายน 30, 2011, 09:21:37 หลังเที่ยง
เชื่อใจได้เกินร้อยเลยโต้ง อลูมินั่มอัลรอยส์มีหลายเกรดครับ 6061 ใช้ผลิตวัสดุหลากหลายที่ต้องการความแข็ง,เหนียวยืดยหยุ่นได้บ้างเล็กน้อย เช่น แฮนด์บาร์ แผงคอบน-ล่าง สเตร์พักเท้า ฯลฯ เกรด 7075 มีความแข็งมากมีความยืดหยุ่นไม่ดี น้ำหนักเบาเหมาะใช้ผลิต เสตอร์ แคร๊งเครื่องยนต์ นัต สกรูฯลฯ ในปัจจุบันมีการพัฒนาส่วนผสมต่างๆหลากหลายมีความแข็งแรงทนทานมากยิ่งขึ้นครับ (ข้อมูลบางส่วนได้ยินลุงมัคฑายกวัดข้างบ้านแกคุยกันเรยจำมาเล่าต่อกันฟัง)เด๋วหั้ยวิดวะตัวจิงมาแถลงข้อข้องใจของ "โต้งเด็กเตบ"ให้กระจ่างอีกที.....กุ๊กกรู๊ๆๆๆๆ
อิอิ..กูรูมาตอบเอง...พี่เเกมีที่ปรึกษาเป็นวิดวะเกี่ยวกะทางนี้โดยตรงเด้อ ซิบอกให่..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Tong_2T_150

ลุงมัคฑายกวัดข้างบ้านพี่ซี๊ด...ไม่ธรรมดาาาาาา....!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

sutsri

ผมยังแอบดูอยู่ครับ สุดยอดจริงๆ