Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tiger8101

พี่หมูน้อยหายไปไหน   เอาออกมาชมหน่อย

daytona

วันก่อนไปเบิกของเห็นรถพี่หมูจอดนิ่งอยู่เลย คลุมผ้าเรียบร้อย

ผม บี นะครับพี่

notesodaman

ถึง พี่หมู

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ใช่สมาชิกประจำของที่นี้ เป็นแต่เพียงมี log in ไว้ก็เผื่อตอบอะไรบ้างแค่นั้น ที่ผ่านมาเน้นส่องเป็นส่วนมาก
ซึ่งส่วนใหญ่ มักจะเข้ามาดูรถ 2t มือสอง ที่ชอบ และก็ปล่อยให้เค้าได้ซื้อได้จองกันไป เนื่องจากตัวเองยังไม่มีัตังค์ซื้อ  + ยังหาที่จอดสำหรับ จยย. คันที่สองในบ้านไม่ได้(เป็นตึกแถวทำร้านอาหาร)

และที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยได้มาห้องนี้ web นี้เท่าำไหร่ ถ้าไม่ได้ลิ้งค์นี้จาก พันทิพ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10368315/V10368315.html
ผมก็คงไม่เห็นว่าพี่ได้ทำอะไรกับรถคันนี้มาบ้าง   หลังจากที่นั่งอ่านทุกสิ่งอย่างที่พี่ทำกัับรถ ผมมีข้อสงสัยที่จะถามพี่คือ

**อะไรคือสิ่งที่ทำให้พี่ยินดีที่จะทำ จะเปลี่ยน จะสร้างชิ้นงานใหม่ แม้สิ่งที่พี่ทำ มันจะเลยมูลค่าของรถใหม่ตอนออกห้าง  อะไรครับพี่ อะไร????? ไหนจะต้องวิ่งหาของ สั่งของ 

ซึ่งถ้าเป็นผม ซึ่งก็รักรถมากเหมือนกัน ยังไม่กล้าคิดจะทำ สิ่งที่พี่ทำไปแล้ว...  เอาไว้เงินผมพร้อม+ใจผมพร้อมขนาดพี่เมื่อไหร่ ผมจะทำมั่ง..................แต่ของผมมันสายรถกระเทยครับ
รอก่อน yamaha speed mx120 , honda nova dash , kawasaki leo star 120 เจอคันไหนคันแรกก็ทำอันนั้น   

พี่หมูครับ  ............พี่มันบ้าครับ

ผมขอคารวะจริงๆ  รอรถได้ ค่อนปี แม้จะทำสีเฟรม ก็ส่งศูนย์ทำ  โหย....กล้าทำได้ไง  เป็นผมสั่งช่างพ่นเองไปแล้ว
ตามหาป้ายเตือน ........พี่ครับ พี่จะเดิมไปไหน    พี่สุดยอดมากๆ   เป็นผมหาไม่ได้ก็ไม่หาแล้วพี่
อะไหล่ทุกชิ้น จัดเต็มหมด  เิบิกใหม่ ถ้าอยากแต่งก็ใช้ของ Brandname มีคุณภาพไว้ก่อน  .....ที่สะใจที่สุด  ไมล์ดิจิตอล พี่ซื้อมา 4000 มางัดเอาแค้ไส้ใน  ใส่ได้หรือป่าวก็ไม่รู้

โอยๆๆๆๆๆๆๆ  อีกทีครับ  พี่มันบ้าครับพี่

เอาไว้ผมจะทำมั่งแล้วกัน ตามแต่กำลังที่ผมจะทำได้กับรถที่ผมรัก   

ปล....ถ้าผมมีน้องมีนุ่ง  เล่นรถ จยย.  ผมจะพยายามไม่ให้มันเรียน วิศวะ นะพี่   เดี๋ยวมันเป็นเหมือนพี่ ละก็แย่เลย  (แซวเล่นนะครับ)

ด้วยจิตรคาระ

[email protected]

npro3

เอ่อออออม...รอดูจญเยี่ยวเหนียวเร้ววววเด้อออออ

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

NengNsr1

อ้างจาก: npro3 เมื่อ มีนาคม 24, 2011, 12:19:28 ก่อนเที่ยง
เอ่อออออม...รอดูจญเยี่ยวเหนียวเร้ววววเด้อออออ

555555555 ผ้าคลุมกริ๊ปเรยนะครับ
45/1 หมุ่8 ต.บ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา 56000
086 1888659 1-2-call
เหน่งครับ

skullkill

อ้างจาก: notesodaman เมื่อ มีนาคม 23, 2011, 09:59:16 หลังเที่ยง
ถึง พี่หมู

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ใช่สมาชิกประจำของที่นี้ เป็นแต่เพียงมี log in ไว้ก็เผื่อตอบอะไรบ้างแค่นั้น ที่ผ่านมาเน้นส่องเป็นส่วนมาก
ซึ่งส่วนใหญ่ มักจะเข้ามาดูรถ 2t มือสอง ที่ชอบ และก็ปล่อยให้เค้าได้ซื้อได้จองกันไป เนื่องจากตัวเองยังไม่มีัตังค์ซื้อ  + ยังหาที่จอดสำหรับ จยย. คันที่สองในบ้านไม่ได้(เป็นตึกแถวทำร้านอาหาร)

และที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยได้มาห้องนี้ web นี้เท่าำไหร่ ถ้าไม่ได้ลิ้งค์นี้จาก พันทิพ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10368315/V10368315.html
ผมก็คงไม่เห็นว่าพี่ได้ทำอะไรกับรถคันนี้มาบ้าง   หลังจากที่นั่งอ่านทุกสิ่งอย่างที่พี่ทำกัับรถ ผมมีข้อสงสัยที่จะถามพี่คือ

**อะไรคือสิ่งที่ทำให้พี่ยินดีที่จะทำ จะเปลี่ยน จะสร้างชิ้นงานใหม่ แม้สิ่งที่พี่ทำ มันจะเลยมูลค่าของรถใหม่ตอนออกห้าง  อะไรครับพี่ อะไร????? ไหนจะต้องวิ่งหาของ สั่งของ 

ซึ่งถ้าเป็นผม ซึ่งก็รักรถมากเหมือนกัน ยังไม่กล้าคิดจะทำ สิ่งที่พี่ทำไปแล้ว...  เอาไว้เงินผมพร้อม+ใจผมพร้อมขนาดพี่เมื่อไหร่ ผมจะทำมั่ง..................แต่ของผมมันสายรถกระเทยครับ
รอก่อน yamaha speed mx120 , honda nova dash , kawasaki leo star 120 เจอคันไหนคันแรกก็ทำอันนั้น  

พี่หมูครับ  ............พี่มันบ้าครับ

ผมขอคารวะจริงๆ  รอรถได้ ค่อนปี แม้จะทำสีเฟรม ก็ส่งศูนย์ทำ  โหย....กล้าทำได้ไง  เป็นผมสั่งช่างพ่นเองไปแล้ว
ตามหาป้ายเตือน ........พี่ครับ พี่จะเดิมไปไหน    พี่สุดยอดมากๆ   เป็นผมหาไม่ได้ก็ไม่หาแล้วพี่
อะไหล่ทุกชิ้น จัดเต็มหมด  เิบิกใหม่ ถ้าอยากแต่งก็ใช้ของ Brandname มีคุณภาพไว้ก่อน  .....ที่สะใจที่สุด  ไมล์ดิจิตอล พี่ซื้อมา 4000 มางัดเอาแค้ไส้ใน  ใส่ได้หรือป่าวก็ไม่รู้

โอยๆๆๆๆๆๆๆ  อีกทีครับ  พี่มันบ้าครับพี่

เอาไว้ผมจะทำมั่งแล้วกัน ตามแต่กำลังที่ผมจะทำได้กับรถที่ผมรัก  

ปล....ถ้าผมมีน้องมีนุ่ง  เล่นรถ จยย.  ผมจะพยายามไม่ให้มันเรียน วิศวะ นะพี่   เดี๋ยวมันเป็นเหมือนพี่ ละก็แย่เลย  (แซวเล่นนะครับ)

เป็นความบ้าที่น่ายกย่อง และน่าจะเอาเป็นตัวอย่าง  :D

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

tiger8101

พี่หมูเอามาดูเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ตามลุ้นอยู่)

tiger8101

id2524

อืม ไม่เงียบไปเลยก็ไม่รู้ Idol ของผม

doohan

สงสัยแอบไปเล่นน้ำแถวๆ สีลม และเจอ น----ม บนรถที่เป็นข่าว จนลืม n pro อิอิ

เข้ามาแอบรอผลงาน เหมือนกันครับ

2T_DD

สวยงาม..ออกมาจากความตั้งใจครับ  (ขอถามอีกนิดท่านเล่นรถจักรยานมั้ยครับ วิธีการถ่ายรูปเหมือนเว็บจักรยานจัง)

+1 กับความตั้งใจครับ...
ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

ThoShiRo

:D :D :D ถือเป็นกระทู้ทรงคุณค่าของเว็ปเลยครับ

ผมเพิ่งได้เอ็นโปรมา อยากหาข้อมูลรถที่เดิมๆครบๆ รวมทั้งราคาอะไหล่ กระทู้นี้มีประโยชน์มากๆครับ

love 2T bike

Topup_Sky

มันเป็นอะไรที่ แบบว่า   สุโค่ยยยยยย   มากเลยครับพี่

id2524

อ้างจาก: doohan เมื่อ เมษายน 16, 2011, 06:18:16 หลังเที่ยง
สงสัยแอบไปเล่นน้ำแถวๆ สีลม และเจอ น----ม บนรถที่เป็นข่าว จนลืม n pro อิอิ

เข้ามาแอบรอผลงาน เหมือนกันครับ

555 สีลมอะนะ ยังไงไปช่วยกันตามกลับมาด้วยนะคร้าบบบบบ

forever2009

เงียบจังเลยครับ  up..........

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

Sakuramoshi

ใจไม่รักคงไม่ได้ขนาดนี้นะครับ

SATHIT

NSR PROARM ที่สวยและแพงที่สุดในประเทศครับ ต้องยกให้คันนี้เลย ผมอ้่านทุกหน้าครับ ตั้งเเต่เเรก
รถในฝันของผมครับ

jigko_london

DASH SP1  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=32634.new#new

เงียบกริป.....นับเม็ดก็วยจี้ดีกว่า 55+

Tong_2T_150

อ้างจาก: notesodaman เมื่อ มีนาคม 23, 2011, 09:59:16 หลังเที่ยง
ถึง พี่หมู

ผมก็คงไม่เห็นว่าพี่ได้ทำอะไรกับรถคันนี้มาบ้าง   หลังจากที่นั่งอ่านทุกสิ่งอย่างที่พี่ทำกัับรถ ผมมีข้อสงสัยที่จะถามพี่คือ

ตามหาป้ายเตือน ........พี่ครับ พี่จะเดิมไปไหน    พี่สุดยอดมากๆ   เป็นผมหาไม่ได้ก็ไม่หาแล้วพี่

ปล....ถ้าผมมีน้องมีนุ่ง  เล่นรถ จยย.  ผมจะพยายามไม่ให้มันเรียน วิศวะ นะพี่   เดี๋ยวมันเป็นเหมือนพี่ ละก็แย่เลย  (แซวเล่นนะครับ)

มันบ่งบอกถึงเป็นคนมุ่งมั่นแน่วแน่และมั่นคงในอุดมการณ์

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด