Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 22, 2011, 08:20:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chann30 เมื่อ มกราคม 22, 2011, 07:56:57 ก่อนเที่ยง
สวัสดีตอนเช้าๆครับ

สวัสดีครับ
วันนี้ไม่สบายนอนอยู่บ้าน เดี๋ยวเอาอะไรมาให้ดูกันเล่นๆดีกว่าครับ รอสักครู่
เปญอะไรมากอ่ะป่ะ  หายวัยๆนาจ๊ะ เกือบเสร็จยังอยากเหญๆๆ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

MooNoiKonDee [^o^]

อ้างจาก: npro3 เมื่อ มกราคม 22, 2011, 11:17:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 22, 2011, 08:20:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chann30 เมื่อ มกราคม 22, 2011, 07:56:57 ก่อนเที่ยง
สวัสดีตอนเช้าๆครับ

สวัสดีครับ
วันนี้ไม่สบายนอนอยู่บ้าน เดี๋ยวเอาอะไรมาให้ดูกันเล่นๆดีกว่าครับ รอสักครู่
เปญอะไรมากอ่ะป่ะ  หายวัยๆนาจ๊ะ เกือบเสร็จยังอยากเหญๆๆ

ใกล้แล้วพี่ วันนี้ได้ของมาอีกอย่างแล้วอ่ะ เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

wisky

22-01-2011

ในที่สุด!!!! ผมก็ได้แม่ปั๊มบนมา ตอนนี้ได้มา 1 ข้าง คือแม่ปั๊มเบรคบนของ MV Agusta ราคา 4,000 บาทครับ
เข้าชุดกับแม่ปั๊มล่าง 6 Pot 2 ข้างที่ได้มาก่อนหน้านี้ เรื่องแรงดันน้ำมันเบรคใช้ได้แน่นอน เพราะตรงชุดกันเลยครับ
อาทิตย์หน้าเห็นว่าจะได้แม่ปั๊มครัชตามมา เอาไม่เอาเดี๋ยวว่ากันอีกทีครับ แต่ใช้ครัชสายแบบเดิมน่าจะดีกว่า
นี่ครับรูปของที่ได้มาแล้ว

ดังนั้นรายการที่ยังต้องทำต่อจะเหลือแค่
1. ชุดหน้าของครบแล้ว ที่กำลังทำอยู่ ต้นๆกุมภาพันธ์น่าจะเรียบร้อย
2. สายถักเบรกหน้าแบบสายแยกตัว Y ยังไม่ได้ไปทำ
     รอชุดหน้าในข้อ 1 เรียบร้อยก่อนจะได้ระยะที่แน่นอน
3. แม่ปั๊มบนยังหาของไม่ได้ ได้แล้วครับ
4. แม่ปั๊มหลังว่าจะหาเปลี่ยนเช่นกัน (ขอดูก่อนครับ)

นี่ครับรูปแม่ปั๊มหลังของ MV Agusta ตอนนี้สองจิตสองใจว่าจะต่อชุดหลังให้เข้าชุดกับหน้าดีหรือเปล่า

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

bangpoo 88

เเอบมาดูกระทู้ปั้น n-pro เทพ เเหม่..พี่นี่ชอบมีของเล่นใหม่มายั่วน้ำลายจริงๆ

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

teezawa

ตอนแรกแค่คุยกันเล่นๆว่าพี่หมู npro น่าเก็บนะ

ไม่คิดเลยว่าพี่จะเล่นซะ :D

ซูโค่ย............ :D

ขอบคุณพี่สิทธิ์ที่สอบถามด้วยความเป็นห่วง เพราะเข้าใจว่ากระป๋องน้ำมันเบรคเป็นแบบระนาบตรง
ว่ากระป๋องน้ำมันเบรคมันจะเทเพราะว่าแฮนด์รถเราเป็นแบบเอียงทิ่มลงพื้น
ที่จริงมันมี 2 แบบระนาบตรง และแบบปลายแฮนด์เอียงทิ่มลงพื้น
ซึ่งผมซื้อแบบเอียงมาครับ เหมาะสมกับแฮนด์ N-Pro ที่เอียงปลายแฮนด์ทิ่มลงพื้นครับ

ถ่ายรูปมาให้ดูชัดๆอีกที

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 24, 2011, 09:35:12 หลังเที่ยง
ขอบคุณพี่สิทธิ์ที่สอบถามด้วยความเป็นห่วง เพราะเข้าใจว่ากระป๋องน้ำมันเบรคเป็นแบบระนาบตรง
ว่ากระป๋องน้ำมันเบรคมันจะเทเพราะว่าแฮนด์รถเราเป็นแบบเอียงทิ่มลงพื้น
ที่จริงมันมี 2 แบบระนาบตรง และแบบปลายแฮนด์เอียงทิ่มลงพื้น
ซึ่งผมซื้อแบบเอียงมาครับ เหมาะสมกับแฮนด์ N-Pro ที่เอียงปลายแฮนด์ทิ่มลงพื้นครับ

อ๋อออออ...มานเปญเยี่ยงนี้นี่เอง สวยมั่กๆๆ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

chann30

สวยๆ ครับ......รอดูอยู่ครับ
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: npro3 เมื่อ มกราคม 24, 2011, 10:13:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 24, 2011, 09:35:12 หลังเที่ยง

อ๋อออออ...มานเปญเยี่ยงนี้นี่เอง สวยมั่กๆๆ
กรรม เหมือนเคยเห็นที่ไหนเลยครับพี่หมูน้อย ครบชุดซ้ายขวา แต่ดันจำไม่ได้

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

DEDOR

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 22, 2011, 08:35:16 ก่อนเที่ยง
แล้วใครเคยเห็นหนังสือรถสมัยก่อนบ้าง
เก่าแค่ไหนผมไม่รู้ ดูแฟชั่นนางแบบแล้วนึกกันดู

นางแบบเก่า  แต่ข้างในนางแบบก็เหมือนๆกันกะนางแบบรุ่นใหม่ๆ  เพียงแต่มันปรับจูนอะไรบางอย่างเล็กน้อยเท่านั้นครับพี่หมูน้อย 55555+

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Heem_Onnut39

ดูกีทีๆ ก็ไม่เบื่อเลยครับ ชอบมากมาย

tiger8101

เข้ามารอชมเหมือนเคยครับ

เพิ่มเติมข้อมูลครับ

แม่ปั๊มเบรคบนของ MV Agusta แบบที่ผมหามาใช้จะมี 2 แบบคือ
1. แบบกระป๋องน้ำมันเบรคระนาบขนานกับพื้นเพราะว่าแฮนด์รถเป็นแบบขนานกับพื้น
2. แบบกระป๋องน้ำมันเบรคเทเอียงเพราะว่าแฮนด์รถเป็นแบบเอียงทิ่มลงพื้น

สำหรับท่านที่คิดจะไปจัดหาแม่ปั๊มเบรคบนของ MV Agusta แบบผมมาใช้บ้าง
วันนี้ผมลองเอาแฮนด์ของเดิม N-Pro มาทาบดูแล้ว เหมาะสมที่จะใช้แบบกระป๋องน้ำมันเบรคระนาบขนานกับพื้น
เพราะแฮนด์ N-Pro เอียงองศาน้อยครับ ถ้าใช้แบบกระป๋องน้ำมันเบรคเทเอียง มันจะเทเยอะมากครับ

ส่วนของผมแปลงชุดหน้าของ ZX-R มา แฮนด์ของ ZX-R เอียงกว่าของ N-Pro ครับ
ทาบดูแล้วของผมเหมาะที่จะใช้แบบกระป๋องน้ำมันเบรคเทเอียงครับ

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 30, 2011, 02:00:52 ก่อนเที่ยง

แม่ปั๊มเบรคบนของ MV Agusta แบบที่ผมหามาใช้จะมี 2 แบบคือ
1. แบบกระป๋องน้ำมันเบรคระนาบขนานกับพื้นเพราะว่าแฮนด์รถเป็นแบบขนานกับพื้น
2. แบบกระป๋องน้ำมันเบรคเทเอียงเพราะว่าแฮนด์รถเป็นแบบเอียงทิ่มลงพื้น

สำหรับท่านที่คิดจะไปจัดหาแม่ปั๊มเบรคบนของ MV Agusta แบบผมมาใช้บ้าง
วันนี้ผมลองเอาแฮนด์ของเดิม N-Pro มาทาบดูแล้ว เหมาะสมที่จะใช้แบบกระป๋องน้ำมันเบรคระนาบขนานกับพื้น
เพราะแฮนด์ N-Pro เอียงองศาน้อยครับ ถ้าใช้แบบกระป๋องน้ำมันเบรคเทเอียง มันจะเทเยอะมากครับ

ส่วนของผมแปลงชุดหน้าของ ZX-R มา แฮนด์ของ ZX-R เอียงกว่าของ N-Pro ครับ
ทาบดูแล้วของผมเหมาะที่จะใช้แบบกระป๋องน้ำมันเบรคเทเอียงครับ

เวลาหาไม่ได้ ก็หาไม่ได้ เวลาได้มา ได้มาทั้ง 2 แบบเลยนะครับพี่หมูน้อย

แบบนี้ ก็ใกล้เสร็จแล้วสิครับ อีกนิดเดียว รอชมรถพี่หมูน้อยเต็มๆครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

อ้างจาก: braidism เมื่อ มกราคม 30, 2011, 02:11:22 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 30, 2011, 02:00:52 ก่อนเที่ยง

เวลาหาไม่ได้ ก็หาไม่ได้ เวลาได้มา ได้มาทั้ง 2 แบบเลยนะครับพี่หมูน้อย

แบบนี้ ก็ใกล้เสร็จแล้วสิครับ อีกนิดเดียว รอชมรถพี่หมูน้อยเต็มๆครับ

ใกล้แล้วครับ ไม่รีบไม่ร้อน ทำให้ดีๆต้องใจเย็นๆครับ ค่อยๆจัด ค่อยๆหา ค่อยๆทำ ???

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 30, 2011, 10:58:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: braidism เมื่อ มกราคม 30, 2011, 02:11:22 ก่อนเที่ยง

ใกล้แล้วครับ ไม่รีบไม่ร้อน ทำให้ดีๆต้องใจเย็นๆครับ ค่อยๆจัด ค่อยๆหา ค่อยๆทำ ???
ของผม 6 เดือน แล้วครับพี่หมูน้อย ยังไม่ได้รวมร่างเลยครับ

masaru

หมดหลายตัง แต่ ได้รถมาเหมือนชื้อใหม่ก็ว่าคุ้นนะครับ สวยมากๆ

ruttub

ขอโทษพี่ด้วยครับที่เข้าใจพี่ผิด
และขอบคุณพี่ในน้ำใจที่มีให้ครับ
ผมส่งที่อยู่ให้ทาง SMS แล้วนะครับ เรื่องสติ๊กเกอร์บอกน้ำมันเชื้อเพลิง

Blackhawk

การดัดเปลือง หรือดัดแปลง ไม่เคยทำให้ชีวิตดีขึ้น หรือรถดีขึ้น
อุตส่าทำเดิมๆ แม้แต่สติกเกอร์  ลูกพี่ ไปแปลงชุดหน้าซะระ
เสียดายจังชุดเดิมไม่ใช้ขอจองนะคับ เอิกส์ แหะแหะ