Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chann30

อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 28, 2010, 12:56:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 26, 2010, 11:13:50 ก่อนเที่ยง
โช้คหลังใส่แล้วติดรึป่าวครับ
ขออนุญาตตอบแทน จ.ข.ก.ท.นะครับ
-ติดครับท่านโต้ง! ติดหนึบเรยยยครับ...ทั้งหนึบทั้งนุ่มแร่ะคับ

ผมก็คิดว่า .....อัยประมาณนั้นหนะครับ อย่างพี่สิทธิ์ว่า............................และกัน555
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

MooNoiKonDee [^o^]

06-09-2010

ขอโทษทีครับ ช่วงนี้ชีวิตผมยุ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P

Update ครับ ผ่านไป 3 อาทิตย์ ผมเพิ่งพอมีเวลาเข้าไปดูรถนิดหน่อยครับ
สิ่งที่ทำตอนนี้คือ ช่างจับอะไหล่ที่ผมได้มาจากทั่วประเทศ รวมกับอะไหล่ที่ผมเบิกที่ศูนย์ไว้
มาประกอบรถเกือบเสร็จหมดแล้ว เหลือเก็บรายละเอียดเล็กน้อยอีกไม่มากครับ
จากนั้นจะ Start เครื่องเพื่อทดสอบครับ

สิ่งที่ค้างอยู่ที่ผมต้องทำตอนนี้คือ ชุดสี ยังไม่ได้ติด Sticker
ช่างที่ศูนย์จะติด Sticker ให้เอง
แต่เพราะผมอยากให้มืออาชีพทางด้านนี้โดยตรงเป็นผู้ทำครับ
ตอนนี้ส่งให้เพื่อนที่เชี่ยวชาญเรื่อง Sticker ไปจัดการอยู่ครับ
อีกอย่าง พอติดเสร็จผมอยากส่งเข้าอู่ทำสีรถยนต์ให้เค้าเคลือบแล็กเกอร์ให้ด้วย
อันนี้ว่ากันอีกทีว่าจะทำมั้ย

นี่รูปบรรดาชุดสีที่ขนกลับมาบ้าน ก่อนที่เพื่อนจะมารับไปครับ

ตอนนี้ผม List รายการเบิกอะไหล่ทั้งหมดของศูนย์นี้ เฉพาะรายการที่ได้ของแล้วมาดู ทั้งหมดก็หลายร้อยรายการเลย
ยังเหลืออะไหล่อีกไม่มากที่ต้องรอครับ ชิ้นใหญ่ ก็ถังน้ำมัน ชิ้นเล็กเหลือแค่พวกสติ๊กเกอร์คำเตือนครับ
ราคาก็ตามรูปเลย ส่วนของที่รออยู่ก็อีกเจ็ดพันกว่าบาทครับ ถ้านับราคาจากที่หาจากที่อื่นด้วย ก็เกินกว่าที่คาดไปพอควรครับ

นี่รูปครับ ทั้งหมด เจ็ดหน้า ยาวเหยียด ส่วนแผ่นเดี่ยวๆข้างๆเป็นรายการที่ยังรอของอยู่ครับ

Update อีกเรื่องครับ ที่เคยบอกไว้ว่า อนาคตผมมีแผนเล็กๆที่อยากจะทำ จานดิสก์หน้า เป็นจานคู่ครับ
ตอนนี้มีของถูกใจชิ้นนึงครับ ดูๆ หาๆมาเป็นระยะ แบบไม่ได้ซีเรียส
บังเอิญว่า ตอนนี้เจอของสภาพเทพครับ เลยสั่งมาเก็บไว้ก่อน ได้ใช้ ไม่ได้ใช้ ค่อยว่ากัน
สั่งจากนอกครับ รอของราวๆ สองอาทิตย์ถึงหนึ่งเดือนครับ
มีคาลิปเปอร์ 2 ข้าง พร้อมสายถักตัว Y ครับสองเส้นจากคาลิปเปอร์สองข้าง รวมเป็นเส้นเดียวขึ้นมาที่ปั๊มบนครับ

2002 Mv Agusta F4 S ครับ ชอบตัวนี้อยู่ 2 ประการ
1. ชอบรูปทรงครับ
2. ชอบที่มันเป็น NISSIN ครับ (แค่อยากได้อะไรที่มันใกล้เคียงของเดิมๆ อย่างน้อย ยี่ห้อ ก็ยังดี)

ดูรูปครับ นี่รูปของจริงตัวที่สั่งมาเลยครับ

NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ปั๊มล่างๆ สวยมากๆ เลยครับพี่หมูน้อย

เฉพาะค่าอะไหล่ที่ศูนย์เดียว 64 K กว่าๆ แล้ว โอ๊ย เยอะมากๆเลยครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

darkkid10

เดะทำงานได้

จะสานฝันบ้างงง

T_T
ก็ใจมันรักนี่นาา

Heem_Onnut39

โอ้ว จุกเลยคับ เปนผมละตายไปแล้ว 555+

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ กันยายน 06, 2010, 07:25:42 หลังเที่ยง
06-09-2010

ขอโทษทีครับ ช่วงนี้ชีวิตผมยุ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P

Update ครับ ผ่านไป 3 อาทิตย์ ผมเพิ่งพอมีเวลาเข้าไปดูรถนิดหน่อยครับ
สิ่งที่ทำตอนนี้คือ ช่างจับอะไหล่ที่ผมได้มาจากทั่วประเทศ รวมกับอะไหล่ที่ผมเบิกที่ศูนย์ไว้
มาประกอบรถเกือบเสร็จหมดแล้ว เหลือเก็บรายละเอียดเล็กน้อยอีกไม่มากครับ
จากนั้นจะ Start เครื่องเพื่อทดสอบครับ

สิ่งที่ค้างอยู่ที่ผมต้องทำตอนนี้คือ ชุดสี ยังไม่ได้ติด Sticker
ช่างที่ศูนย์จะติด Sticker ให้เอง
แต่เพราะผมอยากให้มืออาชีพทางด้านนี้โดยตรงเป็นผู้ทำครับ
ตอนนี้ส่งให้เพื่อนที่เชี่ยวชาญเรื่อง Sticker ไปจัดการอยู่ครับ
อีกอย่าง พอติดเสร็จผมอยากส่งเข้าอู่ทำสีรถยนต์ให้เค้าเคลือบแล็กเกอร์ให้ด้วย
อันนี้ว่ากันอีกทีว่าจะทำมั้ย

นี่รูปบรรดาชุดสีที่ขนกลับมาบ้าน ก่อนที่เพื่อนจะมารับไปครับ

ตอนนี้ผม List รายการเบิกอะไหล่ทั้งหมดของศูนย์นี้ เฉพาะรายการที่ได้ของแล้วมาดู ทั้งหมดก็หลายร้อยรายการเลย
ยังเหลืออะไหล่อีกไม่มากที่ต้องรอครับ ชิ้นใหญ่ ก็ถังน้ำมัน ชิ้นเล็กเหลือแค่พวกสติ๊กเกอร์คำเตือนครับ
ราคาก็ตามรูปเลย ส่วนของที่รออยู่ก็อีกเจ็ดพันกว่าบาทครับ ถ้านับราคาจากที่หาจากที่อื่นด้วย ก็เกินกว่าที่คาดไปพอควรครับ

นี่รูปครับ ทั้งหมด เจ็ดหน้า ยาวเหยียด ส่วนแผ่นเดี่ยวๆข้างๆเป็นรายการที่ยังรอของอยู่ครับ

Update อีกเรื่องครับ ที่เคยบอกไว้ว่า อนาคตผมมีแผนเล็กๆที่อยากจะทำ จานดิสก์หน้า เป็นจานคู่ครับ
ตอนนี้มีของถูกใจชิ้นนึงครับ ดูๆ หาๆมาเป็นระยะ แบบไม่ได้ซีเรียส
บังเอิญว่า ตอนนี้เจอของสภาพเทพครับ เลยสั่งมาเก็บไว้ก่อน ได้ใช้ ไม่ได้ใช้ ค่อยว่ากัน
สั่งจากนอกครับ รอของราวๆ สองอาทิตย์ถึงหนึ่งเดือนครับ
มีคาลิปเปอร์ 2 ข้าง พร้อมสายถักตัว Y ครับสองเส้นจากคาลิปเปอร์สองข้าง รวมเป็นเส้นเดียวขึ้นมาที่ปั๊มบนครับ

2002 Mv Agusta F4 S ครับ ชอบตัวนี้อยู่ 2 ประการ
1. ชอบรูปทรงครับ
2. ชอบที่มันเป็น NISSIN ครับ (แค่อยากได้อะไรที่มันใกล้เคียงของเดิมๆ อย่างน้อย ยี่ห้อ ก็ยังดี)

ดูรูปครับ นี่รูปของจริงตัวที่สั่งมาเลยครับ

ครับก็เกือบแล้วซินะที่ล้อจะได้สัมผัสพื้นถนนซักที และปั๊มเบรคหน้าสวยมากๆ ว่าแต่รอหน่อยนะครับหมูน้อยคนดี? ++++
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

bangpoo 88

ปูเสื่อรอชมตอนจบ..มหากาพย์ n-pro ...สุดยอดไปเลยพี่...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

npro3

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กันยายน 08, 2010, 11:24:16 หลังเที่ยง
ปูเสื่อรอชมตอนจบ..มหากาพย์ n-pro ...สุดยอดไปเลยพี่...
แล้วจะไปปูเสื่อหรือไปบางปูดีล่ะเสี่ยหน่อง? แม๋ๆๆตอนพี่ไปมะยัก.... อ่ออออเร้วมะรั่ยจะส่งของมาละครับเสี่ย?
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

bangpoo 88

อ้างจาก: npro3 เมื่อ กันยายน 08, 2010, 11:32:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กันยายน 08, 2010, 11:24:16 หลังเที่ยง
แล้วจะไปปูเสื่อหรือไปบางปูดีล่ะเสี่ยหน่อง? แม๋ๆๆตอนพี่ไปมะยัก.... อ่ออออเร้วมะรั่ยจะส่งของมาละครับเสี่ย?

อาทิตยืหน้าครับพี่..ช่วงนี้ต้องใช้รถอยู่ครับ..อิอิ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

ผมคือใคร...?

ที่สุดของชีวิต ไม่รักจริง ทำไม่ได้ ตามนั้น

changkuyunai

สุดยอดครับ ติดตามผลงานอยู่นะครับ...

tiger8101

รอชม N PRO เทพครับ  ผมเองได้มา 2 คัน แบ่งให้เพื่อนไปคัน  เหลือไว้ตามฝันคัน  โอกาสต่อไปจะขอคำแนะนำจากพี่หมูน้อย   แต่คงไม่ทั้งคันอย่างพี่หมูน้อย  เก็บตังก่อน  ไม่รู้จะได้ทำหรือเปล่า  เงินน้อยใจกแต่ภาระเยอะ

npro3

มีอะไรเพิ่มเติมอีกมะครับ? รอชมด้วยใจจดจ่อ...อิอิอิ

tiger8101

ที่อยู่  จ.ส.ต. คำรณ  สังข์ประสิทธิ์     28/1  หมู่ 3  ต.ไพรวัน  อ.ตากใบ  จ.นราธิวาส   96110   

changkuyunai

กระทู้นี้และอีกหลายๆกระทู้ เป็นแรงบันดาลใจเลยครับ ...

สุดยอด +1000 ไปเลย

Mtz

รถพี่หมูน้อยเรา เกือบได้ลงวิ่งแล้ว เอาใจช่วยครับ

jacky chan

รอชมรถ N PRO ระดับเทพ ยกกำลัง2 ครับ
"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

ms69

สุดยอดของการปั้นรถเลยครับ คันนี้ จะคอยติดตามชมต่อไปครับ

songkran

สมาชิกใหม่ครับ ..เห็นสนทนากันมันส์สนุกดี ก็อยากขอนุญาติแจมบ้างครับ..เพราะกำลังจะได้ n pro มาเร็วๆนี้..เห็นพี่หมูที่เขาว่ากัน..กำลังปลุก เพรชฆาต proarm ขึ้นมาเป็นรถเทพอีกคัน ขอศึกษา ไว้เป็นแนวทาง นะครับ เผื่อคันของผมได้เป็นรถเทพรุ่นหลัง..อิอิอิ  อย่างที่ว่าไว้ "แต่งสวยไม่กลัวแพง.. แต่แต่งแรงนี่ขอเดิมๆดีกว่าครับ จะได้สะสมไว้ดูนานๆ ไว้พร้อมเมื่อไหร่เดี๋ยวผมลงรูปบ้างนะครับตอนนี้ยังลงไม่เป็นครับ..ขอบคุณหลายเด้อ..

bangpoo 88

อ้างจาก: npro3 เมื่อ กันยายน 13, 2010, 01:21:00 ก่อนเที่ยง
มีอะไรเพิ่มเติมอีกมะครับ? รอชมด้วยใจจดจ่อ...อิอิอิ

เเหม่ พีซี้ด..เเอคติ้ง ยังกะนักเเข่ง moto gp ไม่หามาคร่อมซักคันละพี่..
อ้างจาก: songkran เมื่อ กันยายน 25, 2010, 09:41:41 ก่อนเที่ยง
สมาชิกใหม่ครับ ..เห็นสนทนากันมันส์สนุกดี ก็อยากขอนุญาติแจมบ้างครับ..เพราะกำลังจะได้ n pro มาเร็วๆนี้..เห็นพี่หมูที่เขาว่ากัน..กำลังปลุก เพรชฆาต proarm ขึ้นมาเป็นรถเทพอีกคัน ขอศึกษา ไว้เป็นแนวทาง นะครับ เผื่อคันของผมได้เป็นรถเทพรุ่นหลัง..อิอิอิ  อย่างที่ว่าไว้ "แต่งสวยไม่กลัวแพง.. แต่แต่งแรงนี่ขอเดิมๆดีกว่าครับ จะได้สะสมไว้ดูนานๆ ไว้พร้อมเมื่อไหร่เดี๋ยวผมลงรูปบ้างนะครับตอนนี้ยังลงไม่เป็นครับ..ขอบคุณหลายเด้อ..
จัดไปครับ คุณ สงกรานต์ ( ถูกป่าวหว่า) อย่าให้ n-pro เราสูญพันธุ์ เสร็จเเล้วเอามาลงให้ชมมั่งเน้อ
ของผมอยากทำเหมือน พี่หมูน้อย เหมือนกัน เเต่ ทุนไม่มี...