Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

npro3

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 08:21:06 หลังเที่ยง
มารอชมกุญแจครับ หุหุ  แรงตังค์ไม่มี มีแรงใจ ให้ครับ สู้ๆครับพี่ เอาให้เป็นตำนาน
แม๋ๆๆ...ในรูปลายเซ็นต์ท่าน Mtzm นึกว่าท่านหน่องบางปู 88 แฝดผิดฝาแต่หน้าเหมือนเพิ่งจะได้เหญรูปตัวจริง แต่ยังไม่เหญโตเปญๆๆ อิอิอิ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

Mtz

อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 11:45:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 08:21:06 หลังเที่ยง
มารอชมกุญแจครับ หุหุ  แรงตังค์ไม่มี มีแรงใจ ให้ครับ สู้ๆครับพี่ เอาให้เป็นตำนาน
แม๋ๆๆ...ในรูปลายเซ็นต์ท่าน Mtzm นึกว่าท่านหน่องบางปู 88 แฝดผิดฝาแต่หน้าเหมือนเพิ่งจะได้เหญรูปตัวจริง แต่ยังไม่เหญโตเปญๆๆ อิอิอิ

55555+++ หน้าตาพิมพ์นิยมครับพี่ ก็เหมือนกับพี่สิท หน้าคล้ายๆพี่ ปู seascab นั้นแหละครับ พี่ๆน้องๆเขาฟันธงแล้ว หุหุ
    มีโอกาศจะขอไปนอนเฝ้าหน้าบ้านให้นะพี่ เห็นบรรยากาศบ้านพี่แล้ว มันน่าไปนอนกินน้ำค้างจริงๆ

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

เห็นพี่หมูน้อยทำแบบนี้ แล้วดีใจแทนรถด้วยจัง อยากทำบ้างแต่ไม่มีทรัพย์ :D :D :D

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

bangpoo 88

อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 11:45:15 หลังเที่ยง

..หน้าโหลจรีงวุ้ยเรา..55555...พิมพ์นิยมอย่างว่าค้าบ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

npro3

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 11:59:48 หลังเที่ยง

55555+++ หน้าตาพิมพ์นิยมครับพี่ ก็เหมือนกับพี่สิท หน้าคล้ายๆพี่ ปู seascab นั้นแหละครับ พี่ๆน้องๆเขาฟันธงแล้ว หุหุ
    มีโอกาศจะขอไปนอนเฝ้าหน้าบ้านให้นะพี่ เห็นบรรยากาศบ้านพี่แล้ว มันน่าไปนอนกินน้ำค้างจริงๆ
คับๆๆๆมาคับมา...ยินดีต้อนรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน เจอกันทริป"ปลายฝนต้นหนาว"รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ยอมครับ  ... ยอมคุณสถานเดียว

ว่าไปแล้วเรื่องอะไหล่ คุณคล่อง+พร้อมกว่าผมเยอะ นิ

ราคาที่กล่าวมา ส่วนมาก ได้มาแพงกว่าที่ผมรับ  นิดนึง  แต่เมื่อเทียบความสะดวก แล้วก็คุ้ม โข แหละครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ไปรท์ ลูกบอส

ตอนแรกนึกว่าพี่จะทำรถเดิมไปๆ มาของแต่งเพียบกำ

MooNoiKonDee [^o^]

เดี๋ยวไปถ่ายมาให้ครับ

อ้างจาก: surin2004 เมื่อ สิงหาคม 02, 2010, 11:28:14 หลังเที่ยง
การรีบอร์นของท่านหมูน้อยทำให้ผมใด้ข้อมูลดีๆไปมากเลยครับ ใช้เป็นแนวในการซ่อมเจ้า SPของผมใด้อย่างดี   อย่างนี้+2ให้เลยครับ
อ่อ! ขอถามอย่างนึงครับโช้คหลังไม่มีของศูนย์ให้เบิกเหรอครับ หรือว่าชอบแบบปรับได้   แต่สำหรับผมโช้คเดิมนี่โอเคเลยนะ (ผมหนัก85กก.)

มีครับ แต่ของบางตัว ผมอยากลงของแต่งไปเลยครับ
ช๊อคอัพนี่ ใจจริงตั้งเป้า Ohlins ครับ แต่มันไม่มีตรงรุ่น
ก็ลังเลอยู่เป็นอาทิตย์เลยครับว่าจะเอาไง ระหว่าง YSS กับเบิกของเดิมศูนย์

สุดท้าย ผมคิดอย่างนี้ครับ
วันนี้ยังพอสั่งได้ หาได้ วันหน้าจะรอชุดนี้เสีย จะหาที่ไหน
มือสองก็มาเสี่ยงวัดดวงสภาพของอีก (แต่ถ้าเหลือทางเลือกเดียวก็คงต้องเอา)

วันนี้ผมสั่ง YSS ได้ เลยจัดเลย 1 ชุด
แล้วก็กะว่าจะหาของใหม่ศูนย์อีกซักชุดเช่นกันครับ (ค่อยๆหาทีหลังครับ เผื่อมีที่ไหนโล๊ะราคาถูกลง)

อ้างจาก: braidism เมื่อ สิงหาคม 03, 2010, 12:01:26 ก่อนเที่ยง
เห็นพี่หมูน้อยทำแบบนี้ แล้วดีใจแทนรถด้วยจัง อยากทำบ้างแต่ไม่มีทรัพย์ :D :D :D

วันนี้มันวันของผมครับ เมื่อก่อนก็ไม่สามารถเช่นกัน วันข้างหน้าก็อาจจะไม่สามารถครับ ไม่รู้อนาคต
ดังนั้น วันนี้ทำมันให้ดีที่สุดไปก่อน

สักวันมันจะเป็นวันของเราครับ แน่นอน มันต้องมาถึงครับ พยายามทำวันนี้ให้ดีที่สุดไปก่อนครับ

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 08:19:12 หลังเที่ยง
ตอนแรกนึกว่าพี่จะทำรถเดิมไปๆ มาของแต่งเพียบกำ

ก็ไม่กี่อย่างครับ ส่วนใหญ่เล็กๆน้อยๆครับ และทุกอย่างเตรียมกลับเป็นเดิมได้ทันทีครับ (เบิกของเดิมรอไว้ครับ)
1. เกียร์โยง
2. ช๊อคอัพหลัง
3. สายถักเบรค
4. ฝาถังน้ำมัน
5. โซ่ D.I.D. 520 Gold
6. หม้อน้ำอลูมิเนียม
7. ชุดกุญแจ Security
8. กระจกมองข้าง

หม้อน้ำอลูมิเนียมเบี้ยวนัดผมอีกแล้ว เลื่อนเป็นอาทิตย์หน้าอ่า
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

mra68

ถามพี่หมูหน่อย
ชุดสี ทั้งคันเบิกได้ที่ใหน ราคาเท่าไรครับ

อ้างจาก: mra68 เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 08:47:16 หลังเที่ยง
ถามพี่หมูหน่อย
ชุดสี ทั้งคันเบิกได้ที่ใหน ราคาเท่าไรครับ

ตัวชุดสี ผมเบิกศูนย์ทั่วไปครับ เบิกได้ทุกที่ สั่งแล้วรอของวันสองวันครับ
ส่วนราคาอยู่ในหน้า 1 หรือที่หน้า 6 ก็ได้ครับ ลองกลับไปอ่านดูได้ครับ
(ในหน้า 1 ผมเพิ่ง Update ข้อความจากหน้า 6 ไปให้เดี๋ยวนี้เองครับ)
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

surin2004

รับทราบครับท่านหมูน้อย ว่าแต่สั่งYSSทำช็อคอัพได้ด้วยเหรอครับ แล้วราคาเท่าไรครับเนี่ย

จะสั่งอะไหล่โปรอาร์ม(ศูนย์) ต้องเข้ามาเช็คราคาที่นี่เลยครับเยี่ยมจริงๆ :D

ตามหาชิ้นส่วนกันต่อไป

SER_NEVERDIE

แวะเข้าเยี่ยมชมครับ  ใกล้หล่อเต็มลำแล้ว .....    :D

อยากรู้จังเลยครับ  ว่ารถพี่หมูน้อย ถ้าทำเสร็จแล้วจะขับไปไหนเป็นที่แรก .... ( จะได้ไปดักรอชม) :(

และขับไปไกลสุดที่ไหนครับ ....อิอิ  :'(

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

JOLS125

[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

mad_dog

:D :D :D :P :P :P
สุดยอดคับคุณหมูน้อยว่างจะโทรไปปรึกษา
ผมก็สาวกโปรอาร์ม

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: surin2004 เมื่อ สิงหาคม 07, 2010, 02:17:26 หลังเที่ยง
รับทราบครับท่านหมูน้อย ว่าแต่สั่งYSSทำช็อคอัพได้ด้วยเหรอครับ แล้วราคาเท่าไรครับเนี่ย

จะสั่งอะไหล่โปรอาร์ม(ศูนย์) ต้องเข้ามาเช็คราคาที่นี่เลยครับเยี่ยมจริงๆ :D

YSS รุ่นท๊อป ไส่ nsr cbr ไม่มีขายตามร้านทั่วไปครับบ

อยากได้ต้องโทรสั่งโรงงาน สนนราคาที่ 17,000 กว่าบาทครับบ

Kot

เรียนพี่ MooNoiKonDee [^o^]

ผมเห็นหมายเลขตัวถังและหมายเลขเครื่องแล้ว มันช่างละม้ายกันมากครับ
ของรถผม 0007727 ครับ

หม้อน้ำผมมีร้านทำอยู่ เคยให้เค้าทำใส่รถ Audi โดยเอาหม้อน้ำของ E46 ไปใส่ฝาข้างให้
ถ้าผมมีโอกาศไปที่ร้านจะไปคุยดูครับ ว่าตีใบใหม่ให้ใด้หรือไม่ครับ

Cheers
คช

คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

อ้างจาก: Kot เมื่อ สิงหาคม 11, 2010, 05:07:19 หลังเที่ยง

เรียนพี่ MooNoiKonDee [^o^]

ผมเห็นหมายเลขตัวถังและหมายเลขเครื่องแล้ว มันช่างละม้ายกันมากครับ
ของรถผม 0007727 ครับ

หม้อน้ำผมมีร้านทำอยู่ เคยให้เค้าทำใส่รถ Audi โดยเอาหม้อน้ำของ E46 ไปใส่ฝาข้างให้
ถ้าผมมีโอกาศไปที่ร้านจะไปคุยดูครับ ว่าตีใบใหม่ให้ใด้หรือไม่ครับ

Cheers
คช

สงสัยเราจะเป็นคู่กัน >:(

ขอบคุณครับ เรื่องหม้อน้ำ ตอนนี้ได้ของแล้วครับ
แต่ช๊อคอัพนี่สิ ส่งออกจากโรงงานตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้ว วันนี้ยังมาไม่ถึงร้านเลยอ่ะ :P

12-08-2010

Update กุญแจ Security ที่เตรียมกัดดอกรอใช้แล้วครับ มันหาที่ทำยากครับ
วิ่งไปหลายร้าน ชื่อดังทั้งนั้น ทำกันไม่ได้ครับ เครื่องมือไม่ถึง ไปได้ร้านแถวสาธรครับ เพื่อนเอาไปทำให้
ใช้เวลาหลายวันครับ เพราะร่องกลางต้องตะไบมือครับ เก็บทีละนิด จนขนาดเท่ากัน จึงจะกัดดอกครับ
เห็นหาทำลำบากนัก เลยจัดไปเลย 4 ดอกครับ ค่าทำดอกแรกขอ 250 บาท อีกสามดอกที่เหลือ ดอกละ 200 บาทครับ

วันนี้วันแม่ครับ ได้หยุดงาน ตอนเช้าก็แวะรับหม้อน้ำครับ เสร็จแล้วครับ
มาดูรูปแต่ละด้าน แต่ละมุมกันครับ

ลองจับใส่รถดูครับ

ที่รอนานเพราะร้านเค้าต้องสั่งทำรังผึ้งขนาดนี้ครับ ซึ่งถูกโรงงานปฏิเสธมา เพราะขนาดเล็กเกินไป เค้าไม่ทำครับ
จนมาได้โรงงานที่รับทำ แต่ต้องสั่งขั้นต่ำ 10 ชุดครับ ร้านเค้าก็ดีครับ สั่งมาเพื่อทำให้ผมแค่ 1 ชุด ก็เหลือของอีก 9 ชุดครับ
ทั้งๆที่ก็ไม่รู้ว่าใครจะไปทำอีก 9 คัน ดังนั้นใครสนใจอยากอุดหนุนก็เชิญนะครับ รถ 2 จังหวะเราน่าจะใช้ขนาดใกล้เคียงกันครับ
http://www.bangmodracing.com/index.php
ราคาปรกติพร้อมใส่ร้านเคยแจ้งผมว่าอยู่ที่ราวๆสามพันกลางครับ ยังไงถ้าใครสนใจ ลองโทรไปคุยดูดีกว่าครับ เผื่ออาจถูกกว่านั้น

ส่วนของผมได้ถูกกว่านั้นครับ ขอไม่บอกราคา เพราะร้านเค้าลดให้ในฐานะที่ทำให้ผมต้องรอนานถึงสองเดือนสิบสี่วันครับ

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 08:09:04 หลังเที่ยง
ยอมครับ  ... ยอมคุณสถานเดียว

ว่าไปแล้วเรื่องอะไหล่ คุณคล่อง+พร้อมกว่าผมเยอะ นิ

ราคาที่กล่าวมา ส่วนมาก ได้มาแพงกว่าที่ผมรับ  นิดนึง  แต่เมื่อเทียบความสะดวก แล้วก็คุ้ม โข แหละครับ

.

ราคาอะไหล่ที่ผมลงให้เป็นราคาเต็มครับ ของส่วนใหญ่ผมเบิกพร้อมกันเยอะครับ เลยได้ลดอีก 20% ครับ
ที่ต้องลงราคาเต็มไว้ เพราะท่านอื่นๆจะได้ใช้อ้างอิงได้ครับ ลงราคาส่วนลดไว้เดี๋ยวเวลาไปเบิกจริงมันจะเซ็งครับ

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ สิงหาคม 10, 2010, 09:15:35 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: surin2004 เมื่อ สิงหาคม 07, 2010, 02:17:26 หลังเที่ยง

YSS รุ่นท๊อป ไส่ nsr cbr ไม่มีขายตามร้านทั่วไปครับบ

อยากได้ต้องโทรสั่งโรงงาน สนนราคาที่ 17,000 กว่าบาทครับบ

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ ตามนี้ครับ ของผมจะราคาสูงขึ้นมาอีกหน่อย เพราะไม่มีเวลาสั่งเอง รับเอง
เลยให้คนอื่นดำเนินการให้ครับ ก็บวกไปอีกนิดหน่อย ซื้อเวลาครับ