Main Menu

@ @ Meeting 2-Stroke Lanna Club @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 24, 2012, 09:00:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

Bazooka

..หมดยัง..IJ มีแห็มก่..ถ้าไม่มี..จะเริ่มของลุงละนะ.. :D  :D

IJ

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 02:13:54 หลังเที่ยง
..หมดยัง..IJ มีแห็มก่..ถ้าไม่มี..จะเริ่มของลุงละนะ.. :D  :D
จัดเลยครับลุงอ๊อด ผมยังไม่ได้เลือกรูป ลงๆ สลับกันไปเลยครับ

Bazooka

..ม้าศึกประจำตัวและของใช้ส่วนตัวของคนแก่..สำหรับทริปนี้..

Bazooka

..มาว่ากันที่ปั้ม ปตท.จุดนัดหมายกันเลย..มากหน้าหลายตา..ผมเกือบมาสาย..เอิ๊กกกก..

..ปั้มนี้ถือว่าเป็นจุดนัดหมายของเหล่าสองล้อที่จะขึ้นเส้นทางนี้ครับ..
..กลุ่ม..ไทอั้ม..ออกก่อนชาวบ้าน..

..นี้ กลุ่ม Jibo racing นะครับ..

..อี Lot ตัวแสบมาละ..มันขี่รถเข้าโค้งหยั่งกับขี่ทางตรง..เอิ๊กกกก...

Bazooka

..ทริปนี้..ตียาวเชียงใหม่ น้ำพุร้อนรวดเดียวถึงเลย..มันสสสส์..

IJ

Bazooka

..ต่อด้วยปั้ม ปตท. แม่ขะจาน..จุดนัดหมายกับกลุ่มจากเชียงรายเพื่อจะเข้าวังเหนือต่อด้วยพะเยา พร้อมๆกัน..

..สองกลุ่มนี้รวมกันก็เกือบสีสิบคันละมั้ง..อิ อิ..

..เจ้าอู๋ รีบมาจนไม่ได้ทานข้าวเช้า แอบมาจัดซะ..

Bazooka

..ระหว่างทาง..รถ KR กลุ่มเชียงใหม่แรงสุดๆจนน๊อตเสื้อสูบขาด..ยังโชคดีที่กลุ่มเชียงรายมีรถเซอร์วิสมาด้วย..ไม่งั้นมีจอดทิ้งกลางป่าแน่ๆ..เอิ๊กกกก..
..ขอบคุณคณะเซอร์วิส กลุ่มเชียงรายมากๆครับที่ช่วยนำทั้งคนทั้งรถร่วมทริปต่อจนถึงที่หมาย..นี่แหละรสชาดของการออกทริปเมื่อปัญหาเกิดทุกๆคนก็ได้ช่วยเหลือกันด้วยความเต็มใจ..

..หลังจากนั้นก็มาแวะพักกันที่ จุดชมวิว กว๊านพะเยา..

Bazooka

..จากนั้นก็ตีลงเขากันแบบยาวๆ..โค้งสวยมาก..ใครชอบเล่นโค้งมาเส้นนี้เลยครับ..ซัดกันได้แบบไม่ต้องถอน..
..พอถึงพะเยา ผมก็จัดการพาคณะหลงหาทางเข้ากว๊านไม่เจอ..มะเป็นไรเนาะถือว่าขับรถเที่ยวตัวพะเยาซะหนึ่งรอบ..อิ อิ..

Bazooka

..กองทัพต้องเดินด้วยท้อง..
..งานนี้ไม่รับเจ้าภาพ..ถือว่าเป็นเจ้าภาพด้วยกันทุกคน..อิ่มแล้วก็ช่วยกันจ่าย..สุดยอดทุกๆคน.. :D  :D

Bazooka

..อะแฮ้ม..

..กะจะเอามาแค่ แอ็กชั่นถ่ายรูปเท่านั้น ดันเผลอจนได้..เอิ๊กกกก..

Bazooka

..ส่วนคนนี้..ได้ยอดข้าว ละก็ออกอาการเลย..อิ อิ..

..ดูสายตาเด็กๆที่มอง..สงสัยคิดอะไรในใจซักอย่าง..5555..

Bazooka

..ชายกลาง ของผมทริปนี้ถือว่าทำหน้าที่ได้ยอดมากๆทั้งที่ก่อนมามีอาการไม่ค่อยสบาย..แต่ผมก่แช่ยาวๆตลอดทั้งขึ้นเขาลงเขาอย่างสบายเลย..

Bazooka

..เค้าแบนโค้งกันเอาเข่าเช็ด..แต่ผมแบนโค้งเอาแฟริ่งเช็ด..โค้งเส้นนี้แบนมันไม่มันคิดดู..เอิ๊กกกก..

Bazooka

..คนอายุมากๆ..ก็เหมือนแบตเตอรี่..ถ้าไม่ชาร์ตไฟ พอถึงเวลาไฟมันก็จะหมดไป..ถ้าดูแลรักษาดีหมั่นชาร์ตไฟบ่อยๆก็จะมีอายุไขอีกยาวนาน..
...ขอบคุณน้องๆทุกๆคนที่มาช่วยชาร์ตไฟให้แบตฯลูกนี้คงทำให้แบตฯลูกนี้มีอายุยื่นยาวอยู่กับพวกเราไปอีกนานแสนนาน...เอิ๊กกกก..

..ขอถือโอกาสนี้กล่าว สวัสดีปีใหม่ 2556 กับทุกๆคน..ขอให้สุขภาพแข็งแรงไม่มีโรคภัยไข้เจ็บมาเบียดเบียน มีเงินมีทองเต็มกระเป๋าตลอดปีใหม่นี้เด้อ...คร๊าบบบบ..

..แล้วเจอกันทริปหน้า ปีหน้าฟ้าใหม่..ทริป 200 หน้าเอามายั่ว..น่าจะไปแอ่วเชียงรายนะ.. :D  :D

lichen

ปี้อ๊อด  .....

ขะหนาดใส่แว่นแล้ว .... น้อง (( กา )) ยังแมนออกมาเลยอะ ...... 5555 ....

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

Bazooka

อ้างจาก: lichen เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 03:47:02 หลังเที่ยง
ปี้อ๊อด  .....

ขะหนาดใส่แว่นแล้ว .... น้อง (( กา )) ยังแมนออกมาเลยอะ ...... 5555 ....
..อันนั้นมันรูปลักษณ์ภายนอก..แต่ข้างในมันไฟเต็มต๋าหลอด..เอิ๊กกกก..

b2oml

ทริปนี้สวยงามมากๆ ขอบคุณสำหรับภาพครับ
BOOM MOTOR 089-2671998

วิทยา เหล่าเขตกิจ
ธ.กรุงไทย 460-001-8761

" NSR RW 150 PRO Rothmans Racing "
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=67292.0

iicezkub19

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 01:25:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: iicezkub19 เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 12:23:11 หลังเที่ยง
โหยเสียดายที่ไม่ได้ไป  ฃ่วงนี้เรียนหนัก  ^^

จากลำปางมีตัวแทนไปมั๊ยนั่น :D
..ตอนแรกก็นึกเสียดายคิดว่าลำปางไม่มีใครมา..ที่ใหนได้..IJ ...โผล่มา..ก็เท่ากับว่า IJ เป็นตัวแทนของลำปางหละครับ..ไอซ์..

สิ้นปีนี้ไม่มีพลาดแล้วครับ  ^^
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956