Main Menu

ทริปพาหัวใจไปอาบน้ำที่ภูทับเบิก(8-10 ธ.ค.55)

เริ่มโดย Hunterzero, ธันวาคม 10, 2012, 04:50:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

นักบิดชนบท

ถ่ายไว้นิดหน่อยครับมาดูกันครับ

ท่านนี้คุยกันมานานได้เจอตัวจริงกันสะที

อันนี้ก็เพื่อนใหม่ครับจากชลบุรีและกำแพงเพชรครับ

แต่อันนี้เค้ารักกันอย่างมากครับ

อันนี้บนทับเบิกครับ

อันนี้เขาค้อครับ

นี่พระตำหนักเขาค้อ

ส่วนนี่ขวัญใจเหล่า สว อินดี้ 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

*นักการภารโรง*..TZ..

5555+
เพิ่มสีสัน ให้กับชีวิต.....อย่าคิดมากท่าน  มันคือของขวัญเติมใจ....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

bangpoo 88

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ออกแนวกลัดมันแล้วน้องผมเล่นประกบหลังเลย....ดูแล้วทั้งอิจฉาทั้งเสียดาย
089-7062425 โอ้

Vilator

ทริปนี้ ผมขอบคุณ ท่านโต้ง ที่ช่วยเหลือขน มาร E85 ที่ครัท ไหม้ แบบหมดจด
                    ท่านกิ๊ก  ช่างอินดี้ ที่ช่วยเซอร์วิท แบบ Fast tech  20 นาที เปลี่ยนคลัทและทำให้รถแรงขึ้นอีกเยอะ
                    ตาเอ็ม  ช่วยเหลือหาอะไหล่ และเป็นห่วงเครียดแทน 
                    ตาช้าง (อาเฮียซัวเถา) ลุงแดง (หัวใจอาบน้ำ) พี่นัท (จอมปล่อยมุขเสียบ) น้องมัด (จอมไสลด์) เอกนานา (ZX ตัวแรง) ตาโอเล่ (SE จอมระเบิดอะไหล่) สะอาด (CBR ตัวแรง)  พี่วิท และน้องกุ๊ก และเพื่อนๆ กลุ่มโซนตะวันออกครับ
                    ผมรัก  และเคารพในน้ำใจของทุกท่าน  ถ้าผมไม่ได้ไปทริปนี้ ผมคงพลาดสิ่งทีดี และไม่มีความทรงจำที่สวยงามแบบนี้   ขอบคุณ Yamaha TZM ที่ทำให้ผมได้พบมิตรภาพและเพื่อนแท้ตอนลำบาก ที่นอน  ที่กิน รถพัง อื่นๆๆ 
                      สุดท้ายไม่มีคำไหนที่จะพูดครับ  ขอบคุณ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

The Mach Team

ผมซิ เสียดายสุดๆ ที่ไม่ได้ไป แต่ได้ไปส่งก็ยังดีครับ

อยู่บ้านตืดไข้จากลูกเลย  :P

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

กุ๊ก ๆ คับ

รอหน่อยนะครับ  ตัวอ่านการ์ด พัง  เดี๋ยวไปอัพให้ที่ออฟฟิตครับ
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

*นักการภารโรง*..TZ..

ขอบคุณ..ท่าน The Mach Team  มากครับ 
ที่ขับเอ็นโปรไปส่ง พวกกระผมที่ ปตท.วังน้อย 
หวังว่าโอกาสหน้าเราคงได้ร่วมทางออกทริปกันนะครับท่าน
สรุป สาย.ที่เดินทางมาร่วมทริปครั้งนี้มี
สาย.สุรินทร์ 1 คัน
สาย.ชลบุรี 2 คัน
สาย.ราชรี 1 ค้น
สาย.นครปฐม 1 คัน
สาย.แปดริ้ว 2 คัน
สาย.นครสวรรค์ 1 คัน
สาย.กำแพงเพชร 1 คัน
สาย.กรุงเทพ 10 คัน
รวมแล้ว...สนุก/โหด/มัน/ฮ่า/น้ำตาไหล  5555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

BigChang

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 12, 2012, 03:41:59 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณ..ท่าน The Mach Team  มากครับ 
ที่ขับเอ็นโปรไปส่ง พวกกระผมที่ ปตท.วังน้อย 
หวังว่าโอกาสหน้าเราคงได้ร่วมทางออกทริปกันนะครับท่าน
สรุป สาย.ที่เดินทางมาร่วมทริปครั้งนี้มี
สาย.สุรินทร์ 1 คัน
สาย.ชลบุรี 2 คัน
สาย.ราชรี 1 ค้น
สาย.นครปฐม 1 คัน
สาย.แปดริ้ว 2 คัน
สาย.นครสวรรค์ 1 คัน
สาย.กำแพงเพชร 1 คัน
สาย.กรุงเทพ 10 คัน
รวมแล้ว...สนุก/โหด/มัน/ฮ่า/น้ำตาไหล  5555555

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

Mtz

BigChang

Vilator

อ้างจาก: BigChang เมื่อ ธันวาคม 12, 2012, 05:58:03 ก่อนเที่ยง
ไม่รู้เหลือกล้องใครหว่า

ยังเหลืออีกบาน แต่ที่แน่ๆกล้องกระผมมีรูปน้อยสุดเพราะแบตมันเสื่อมแล้ว   มิทราบว่าท่านพี่มีซุกไว้ซักอันสองอันไม๊ครับ  ขอน้องอันนึง
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

สวยงามมากครับ ขอขอบคุณช่างภาพทุกท่านด้วยครับ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

BigChang

FON-KANG-R-RAY-

/ฝน พิษณุโลก

Hunterzero

10กว่าองศาเองครับ หรือไงหว่าแต่ที่เขาค้อที่ไปนอนมัน18องศา

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

รูปสวยบรรยากาศดีสาวๆขาว มีโอกาศต้องไปบ้างละคับ
เพิ่งรู้เทิปนี้มีนักรบนุ่ง โจงกระเบน หลงยุดไปร่วมด้วย อิอิ