Main Menu

5-5-55....น้ำตกห้วยเเม่ขมิ้น...เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้

เริ่มโดย bangpoo 88, พฤษภาคม 11, 2012, 12:29:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

banjong

tanongpoti

นิสัย ไม่ยอมชวน เดือนหน้ามีทริปหรือเปล่า แฟนกับลูกไม่อยู่

bangpoo 88

อ้างจาก: banjong เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 10:04:05 หลังเที่ยง
เหนือคำบรรยาย ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาฝาก
มีดอกาศ ลองไปดีนะครับ เมืองไทยที่เที่ยวสวยๆเยอะ..
อ้างจาก: tanongpoti เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 04:05:36 หลังเที่ยง
นิสัย ไม่ยอมชวน เดือนหน้ามีทริปหรือเปล่า แฟนกับลูกไม่อยู่
เเหม่ ลวกเพี่ย ไปเที่ยวไกลกว่าผมอิก..55...ทริปหน้า เด๋วไปเข้าค้อกัน ไปบ่ๆ...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Mtz

bangpoo 88

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 23, 2013, 10:52:20 หลังเที่ยง
มันคือทริปที่สนุกสุดๆ

สำหรับผม สนุกทุกทริปครับ..อิอิ..เเต่ทริปนี้ มีทุกรสชาด...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

mushashi

benzu474295

สวยงามมากครับ เดือนกุมภาว่าจะไปบ้าง ปั๊มน้ำมันนี่เยอะปะครับ แล้ววิ่งยืนพื้นเท่าไหร่ครับ

JO WANGPONG

Mtz

อ้างจาก: benzu474295 เมื่อ มกราคม 24, 2013, 05:11:58 หลังเที่ยง
สวยงามมากครับ เดือนกุมภาว่าจะไปบ้าง ปั๊มน้ำมันนี่เยอะปะครับ แล้ววิ่งยืนพื้นเท่าไหร่ครับ
ไปโลด ตลดระยะทางปั๊มมีตลอดครับถ้าไม่เลิกน้ำมัน  ช่วงที่จะขาดปั๊มจริงๆคือช่วงที่ไปทองภาภูมิ แนะนำว่าพอถึงตัวจังหวัดกาญ อัดน้ำมันให้เต็มถังมันจะยังเหลือเยอะ ทีนี้ในระยะทำการ200 กิโลของน้ำมันในถังเราก็พาไปเที่ยวได้สบายๆ แนะนำถ้าเจอปั๊ม จอดเติมเลยนะ  เผื่อปั๊มปิด เพราะไปมีปั๊มอีกทีก็ตัวทองภาภูมิเลย จากกาญจนบุรีไปราวๆ100กว่ากิโลแนะ

bangpoo 88

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ผมเพิ่งไปกลิ้งที่เขาเหล็กตรงทางขึ้นก่อนเขาโจดเมื่อเสาร์ที่แล้วนี่เอง >:( >:( >:(
089-7062425 โอ้

pawatk

ไปมาเมือ 2 อาทิตย์ก่อนนี่เอง  ขี่ไปทาง อ.ศรีสวัสดิ์ ไม่ข้ามแพ ถนนลาดยางล้วนๆๆ อิอิ

Mtz

อ้างจาก: pawatk เมื่อ มกราคม 28, 2013, 11:35:22 หลังเที่ยง
ไปมาเมือ 2 อาทิตย์ก่อนนี่เอง  ขี่ไปทาง อ.ศรีสวัสดิ์ ไม่ข้ามแพ ถนนลาดยางล้วนๆๆ อิอิ
ครับ เที่ยวก่อนที่ก๊วนผมไป ก้ได้ไปทั้งสองทาง เนื่องจาก
   วันแรกที่ไป กะข้ามไปทางแพ   พอแพไปถึงฝั่งที่จะข้าว แต่ปรากฎว่าฝนตกหนัก ถนนดินถล่มไปไม่ได้ เจ้าของแพเลยใจดี เห็นว่าเราผิดหวังกัน เลยอนุญาติให้นั่งแพขนานยนต์กลบแบบฟรีๆ  ต้องขี่กลับมานอนแพที่เขื่อนคืน(เสียเวลาไป1วันเต็มๆ)
   วันที่สอง ขึ้นไปทางน้ำตกเอรวัณ ถนนเป็นทางลูกรังราวๆ30กิโล เเละถนนกำลังราดยางอยู่ ยังไม่เสร็จ แต่โค้ง มันส์มาก  อิอิ

bangpoo 88

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มกราคม 25, 2013, 02:48:20 หลังเที่ยง
ผมเพิ่งไปกลิ้งที่เขาเหล็กตรงทางขึ้นก่อนเขาโจดเมื่อเสาร์ที่แล้วนี่เอง >:( >:( >:(
เป็นงัยบ้างครับ..เจ็บมากป่าว..สงสัยเจอกรวดลอย..อิอิ..
อ้างจาก: pawatk เมื่อ มกราคม 28, 2013, 11:35:22 หลังเที่ยง
เเสดงว่าทางเค้าน่าจะสร้างเสร็จเเล้ว โค้งมันส์ดีมะครับ..
อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 30, 2013, 08:03:27 หลังเที่ยง
ครับ เที่ยวก่อนที่ก๊วนผมไป ก้ได้ไปทั้งสองทาง เนื่องจาก
   วันแรกที่ไป กะข้ามไปทางแพ   พอแพไปถึงฝั่งที่จะข้าว แต่ปรากฎว่าฝนตกหนัก ถนนดินถล่มไปไม่ได้ เจ้าของแพเลยใจดี เห็นว่าเราผิดหวังกัน เลยอนุญาติให้นั่งแพขนานยนต์กลบแบบฟรีๆ  ต้องขี่กลับมานอนแพที่เขื่อนคืน(เสียเวลาไป1วันเต็มๆ)
   วันที่สอง ขึ้นไปทางน้ำตกเอรวัณ ถนนเป็นทางลูกรังราวๆ30กิโล เเละถนนกำลังราดยางอยู่ ยังไม่เสร็จ แต่โค้ง มันส์มาก  อิอิ
เสียดายที่อิกเเค่ เจ็ดกิโลเองนะเสี่ย..ไปไม่ได้ ต้องเสียเวลาเป็นวัน เเต่ผมว่ามันมันส์มากเลยนะ...

กุ๊ก ๆ คับ

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ มกราคม 31, 2013, 11:18:11 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มกราคม 25, 2013, 02:48:20 หลังเที่ยง
เป็นงัยบ้างครับ..เจ็บมากป่าว..สงสัยเจอกรวดลอย..อิอิ..
เเสดงว่าทางเค้าน่าจะสร้างเสร็จเเล้ว โค้งมันส์ดีมะครับ..
อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 30, 2013, 08:03:27 หลังเที่ยง
เสียดายที่อิกเเค่ เจ็ดกิโลเองนะเสี่ย..ไปไม่ได้ ต้องเสียเวลาเป็นวัน เเต่ผมว่ามันมันส์มากเลยนะ...

เอา อีก ไหม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

Tree khonwan

ทางที่ขึ้นทาง น้ำตกเอรวัณ  เสร็จสมบูรณ์หมดแล้วนะครับ ทางสวยมาก โค้งเนียนๆ เหมาะสำหรับผู้ชื่นชอบโค้งครับ   ??? :o

เขาโจดใครไม่ไปไม่รู้ครับ.........อยากรู้ต้องไปเองรับรองสนุก.......แต่ก็ขี่ระวังๆกันหน่อยนะครับ

Mtz

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มกราคม 31, 2013, 03:09:06 หลังเที่ยง
เขาโจดใครไม่ไปไม่รู้ครับ.........อยากรู้ต้องไปเองรับรองสนุก.......แต่ก็ขี่ระวังๆกันหน่อยนะครับ
รู้สึกพวกผมจะเกือบได้ผ่านไปทางเขาโจดเหมือนกัน แต่ไม่ได้เข้าไปเส้นนั้น เพระาก่อนช่วงเขาโจดมันจะมีแพข้ามฟาก มันลัดระยะทางจาก20กิโลเหลือ2กิโลได้มั้ง แต่ก็เสียเวลาพอๆกะวิ่งทางเขาโจดนั้นแหละครับ กว่าแพจะออก กว่าจะร่อนไปถึงหุหุ ยังเสียดายอยู่ น่าขี่รถไปเอง เพระาเพื่นอที่ไปด้วยอีกกลุ่มแยกผ่านไป แต่ก็มาถึงพร้อมกะพวกผมที่นั่งแพลัดไปไป  หุหุ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 31, 2013, 11:26:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มกราคม 31, 2013, 03:09:06 หลังเที่ยง
รู้สึกพวกผมจะเกือบได้ผ่านไปทางเขาโจดเหมือนกัน แต่ไม่ได้เข้าไปเส้นนั้น เพระาก่อนช่วงเขาโจดมันจะมีแพข้ามฟาก มันลัดระยะทางจาก20กิโลเหลือ2กิโลได้มั้ง แต่ก็เสียเวลาพอๆกะวิ่งทางเขาโจดนั้นแหละครับ กว่าแพจะออก กว่าจะร่อนไปถึงหุหุ ยังเสียดายอยู่ น่าขี่รถไปเอง เพระาเพื่นอที่ไปด้วยอีกกลุ่มแยกผ่านไป แต่ก็มาถึงพร้อมกะพวกผมที่นั่งแพลัดไปไป  หุหุ

ครั้งหน้ายังมีครับท่านเอ็ม.....เจ้ามัดก็ยังไม่ได้ไป ??? :(

Tong_2T_150

นั่งแพประมาณ45นาทีครับ กว่าจะขึ้นฝั่งได้ นั่งหาวกันเป็นดาวเป็นเดือน เพื่อนที่ไม่ขึ้นแพ ดักรอข้างหน้าอยู่อีกฟากนึงแล้ว...อิๆๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด