Main Menu

IP - MAN พาเที่ยวสุพรรณ ทริปเบาๆ เรื่อยๆ

เริ่มโดย ip-man, มีนาคม 03, 2014, 02:27:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

ip-man

อ้างจาก: ratree เมื่อ มีนาคม 08, 2014, 11:26:42 ก่อนเที่ยง
ดีมากค่ะ

ขอบคุณครับ
อ้างจาก: Dee Benzine เมื่อ มีนาคม 08, 2014, 03:40:25 หลังเที่ยง
วิวสวยมากคับ สงสัยต้องจัดเวลาแวะไปชมสถานที่จริงบ้างล่ะคับ อิอิ
:( :(

มาได้เลยครับไม่ไกลกรุงเทพมาก  ทางตรงๆได้ลองรถกันสุดเสียง 
อ้างจาก: thidasatan เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 07:29:36 หลังเที่ยง
น่าไปนั่ง ตกปลา

มีกระชังปลาเลี้ยงด้วยครับ แต่ตกปลานี่ไม่แน่ใจว่าตกได้หรือเปล่า 

ip-man

หลังจากเที่ยวสบายๆ มาแล้ว  รอชม  IP MAN  จะพาไปตลุยป่าเมืองสุพรรณบ้าง  พุเตยล่าง  ซากเลาด้าแอร์กลางป่า ไปสนสองใบ มาที่พุเตยบน จบที่เขาเทวดา  ตะเพินคี่  ตอนนี้ทำรถเสร็จแล้วจ้า  รอนัดหมายกับพรรคพวกอีกครั้ง

:o :o :o

aoaaued

ดีครับ ชอบชื่อเขื่อนที่สุด กระเสียว แต่จริงๆแล้วไม่เสียว  อิอิอิ

ip-man

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 10, 2014, 02:27:46 หลังเที่ยง
ดีครับ ชอบชื่อเขื่อนที่สุด กระเสียว แต่จริงๆแล้วไม่เสียว  อิอิอิ

เดินสวนกับเด็กสาววัยรุ่น มากันหลายคน เขาบอกเขื่อน"กระเจี๋ยว" ให้ได้ยิน แหมกระเสียวนี่ยังเสียวไม่พออีกนะน้อง     >:( >:(

ip-man

และแล้วก็ได้มีการนัดรวมตัวกันเพื่อเที่ยวป่าสุพรรณ พุเตย ตะเพินคี่ เขาเทวดา น้ำเอ่อ 

นัดรวมตัวกันแต่เช้าที่ร้าน ช่างโด่ง  ไฟแดง   

เอารถมาลงกันที่หน้าอุทยานพุเตยล่าง 

ขี่กันมาเรื่อยๆไล่กลุ่มเร็วไม่ทัน มาถึงทางแยกสนสองใบ เหนื่อพอสมควร 

จะไปทางสนสองใบต้องผ่านจุดที่เครื่องโบอิ้ง  767 ของเลาด้าแอร์ตกเสียก่อน   

ซากโบอิ้ง  767 บนยอดเขาสูง ชวนวิเวกวังเวงยิ่งนัก   

และแล้วก็มาถึงสนสองใบ ทางลำบากมากขอบอก ต่อจากที่จอดรถจะเป็นทางมดเดิน   ต้องฝีมือจริงๆ 

ยอดวิวตำแหน่งสนสองใบ น้องพรจากกรุงไทย ยืนแอ๊คท่าหน่อย    เดี๋ยวค่อยมาลงต่อนะครับ

ip-man

ออกจากสนสองใบขับทะลุมาพุเตยบนแล้วเข้าตะเพินคี่   

จอดพักจุดชมวิวที่ 1   

ป่ายังพอมีอากาศดีใช้ได้เลยครับ 

ต้อง  สุพรรณ  มาเที่ยวป่ายังไม่ลืมไว้ลาย อยู่หัวแถวตลอด 

หลานมาจากอุดร ขนรถตัวเองมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ ถ่ายที่หน้าถ้ำตะเพินทอง ถำ้ที่อยู่บนหุบเขาสูง อากาศดีมาก 

เตรียมตัวออกเดินทางกันต่อ 

ip-man

-ขี่เลาะป่าไผ่าทางมดเดินข้ามเขาหลายลูกห มาโผล่ที่หมู่บ้านกระเหรี่ยงแห่งหนึ่ง เลยแจกขนมกัน

หมู่บ้านน่าอยู่จริงอากาศดี  

ตะลุยป่ามาอีกราวสักชั่วโมงก็มาถึงบ้านน้ำเอ่อ มาร์แชลนำคณะมาทานอาหารกันที่ แพเจ้าแรก ของที่นี่  แต่เป็นเจ้าสุดท้ายของเส้นทาง TT  

โอ๋  ยุดยา กำลังพักเหนื่อย  ที่เห็นไกลออกไปสุดทางจะเป็นด่านไกรเกรียงของจังหวัดกาญจนบุรี

กินกันเสร็จบางท่านก็เล่นนำ้ นอนพักเหนื่อยกันสักพักก็เตรียมออกเดินทางกลับ  

รวบรัดตัดความมาถึงพุเตยล่างกันโดยสวัสดิภาพกันทุกคน  

จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับ แต่กลุ่มวิเศษ  ป่าโมก  ยุดยา  อุดร  ขากลับแวะ เขื่อนกระเสียว กินอาหารเย็นกันก่อนกลับ  ได้บรรยากาศดีมาก จบทริปนี้ครับ ขอบคุณที่ติดตามชมครับ  

ip-man

อ้างจาก: ฅนสุพรรณnonestop150 เมื่อ พฤษภาคม 12, 2014, 11:03:20 หลังเที่ยง
:D :D :D :D

สรุประยะทางทั้งหมดประมาณ 120 กิโล (นำ้มันล๊โอสองถัง)   ลีโอเครื่องดีมากแต่ช่วงหน้ารับไม่ไหวคงต้องปรับเปลี่ยนกันใหม่สำหรับช่วงหน้า  ส่วนพวกเวฟทำยืดชักยัดลูกโตกันมา ขากลับควันออกผุยๆๆทุกคัน เวฟธรรมดามีควันออกหลายคันแต่น้อยกว่าพวกที่แต่งครับ

ip-man

โปรดติตามตอนต่อไป กับ TZR  เอ็นดูโร่(กำลังทำรถ) 

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729