Main Menu

สอบถามหน่อยครับnsr rrw ไฟไม่ออกหัวเทียนเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

เริ่มโดย Pikenon, มิถุนายน 03, 2016, 10:05:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pikenon

ลองไล่สายไฟดูแล้วก็ปกติ แต่พอบิดกุญแจเซอโวมอเตอร์ไม่ทำงานครับและพอลองสตาร์ทไฟก็ไม่ออกหัวเทียนเลย

pikky_team

สวิชต์ออฟรันหน้าคอนแทคสกปรกหรือปล่าว ลองบายพาสสายไฟดูก่อน ถ้าไม่ใช่ค่อยไปไล่จุดอื่นต่อ
ปล.แบตต้องดีด้วยนะ

o_nsr

ถ้าบายพาสสวิชต์ออฟรัน แล้วยังไม่หาย ให้ลองต่อบายพาสเข้ากล่องไฟไต้เบาะเลยครับ สายไฟเลี้ยงกล่องเส้นเดี๋ยวๆสี ขาว/ดำ ถ้ายังไม่ติดอีกกล่องไฟน่าจะเสียครับ

o_nsr

อีกนิดครับก่อนปล่อยไฟไปเข้ากล่องให้ใช้มือหมุนพูลเล่ขับวาล์วไปตำแหน่งอื่นที่ไม่ใช่ Low ถ้ากล่องปกติพอปล่อยไฟเข้าเลี้ยงกล่องมอเตอร์วาล์วจะทำงานให้วาล์วกลับมาอยู่ตำแหน่ง Low