Main Menu

2T คอน (นครศรีธรรมราช) รวมตัวกันตรงนี้นะครับ..

เริ่มโดย RC200J, ตุลาคม 10, 2011, 12:51:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RC200J

ช่างเป้อยู่บ้านวันไหน จัด เค เหลี่ยมไว้ลูกนึง หล่าว ว่า อิ เอาไปลอง นิ  >:(

miki

อ้างจาก: RC200J เมื่อ มีนาคม 29, 2014, 03:07:20 หลังเที่ยง
ช่างเป้อยู่บ้านวันไหน จัด เค เหลี่ยมไว้ลูกนึง หล่าว ว่า อิ เอาไปลอง นิ  >:(

เอามาซิ   โทรมาก่อนนะ ครับ  ไม่แน่ใจ   ภารกิจเยอะ 

RC200J

อ้างจาก: miki เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 09:01:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: RC200J เมื่อ มีนาคม 29, 2014, 03:07:20 หลังเที่ยง

เอามาซิ   โทรมาก่อนนะ ครับ  ไม่แน่ใจ   ภารกิจเยอะ 

วันนี้เย็นๆอยู่บ้านป่ะ

RC200J

ไม่ได้ไปแล้วนะ วันนี้ ได้รับบาดเจ็บ นิดหน่อย  :P

Chaiyai

ขอบคุณคับ พี ๆ
ยินดีกะน้องตามด้วย
ผมก็กะลังมั่วๆ กะเด็กเตรียมเข้า ม.1 เหมือนกัน
อะไรมันจะ เครียด และใช้เงินเยอะ กะเด็กสมัยนี้ การแข่งขันสูงมาก พลาดแล้ว เหลือแต่เอกชน

ผมลง เอ็นโปรแล้วคับ ที่มีตัวปรับน้ำมันเฟืองสีเหลือง อะคับ วิ่งได้ดี แต่ลากยาวไม่ได้
จะ วอดดับไปเลยคับ ต้องรอให้น้ำมันลงใหม่ ถึงจะสตาร์ทติดดังเดิม
คาร์บูเดิม เป็นเฟืองปรับสีดำคับ  ก็อกน้ำมันยังไหลแรงปกติ คับ
ก็ต้อง หาอะไหล่กันต่อไป

ขอบคุณอีกครั้งคับ

RC200J

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 08:07:56 หลังเที่ยง
ผมก็กะลังมั่วๆ กะเด็กเตรียมเข้า ม.1 เหมือนกัน
อะไรมันจะ เครียด และใช้เงินเยอะ กะเด็กสมัยนี้ การแข่งขันสูงมาก พลาดแล้ว เหลือแต่เอกชน

ผมลง เอ็นโปรแล้วคับ ที่มีตัวปรับน้ำมันเฟืองสีเหลือง อะคับ วิ่งได้ดี แต่ลากยาวไม่ได้
จะ วอดดับไปเลยคับ ต้องรอให้น้ำมันลงใหม่ ถึงจะสตาร์ทติดดังเดิม
คาร์บูเดิม เป็นเฟืองปรับสีดำคับ  ก็อกน้ำมันยังไหลแรงปกติ คับ

อาการเดียวกับของผมเลย แต่ของผมเป็นที่ก็อกน้ำมัน น้ำมันมันไหลไม่ทัน ผมใช้ก๊อกเทียม (น้ำมันที่ออกจากก็อกมันต้องพุ่งแบบเราฉี่น่ะครับ ไหลแบบเทน้ำ ใช้ไม่ได้ครับ)

miki

อ้างจาก: RC200J เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 08:58:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 08:07:56 หลังเที่ยง

อาการเดียวกับของผมเลย แต่ของผมเป็นที่ก็อกน้ำมัน น้ำมันมันไหลไม่ทัน ผมใช้ก๊อกเทียม (น้ำมันที่ออกจากก็อกมันต้องพุ่งแบบเราฉี่น่ะครับ ไหลแบบเทน้ำ ใช้ไม่ได้ครับ)

เป็นไร อะ  นึกว่า ไปกลิ้ง แถวไหนอีก

RC200J

Chaiyai

แต่ ได้ ต่อตัวอ่อนๆ มาคั่วกลัว
อร่อย มั้ยคับ
บ่ายแก่ วันนี้ นาบอน ทุ่งสง ฝนตกหนักมาก
คลายร้อนไปได้เยอะเลย คับ

RC200J

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ เมษายน 01, 2014, 09:01:48 หลังเที่ยง
แต่ ได้ ต่อตัวอ่อนๆ มาคั่วกลัว
อร่อย มั้ยคับ
บ่ายแก่ วันนี้ นาบอน ทุ่งสง ฝนตกหนักมาก
คลายร้อนไปได้เยอะเลย คับ

บ้านผมไม่ตกเลยครับ ร้อนจังเลย เห็นดูต้นไม้ อิ ตายเหม็ดแล้ว  :-*

นามแฝง

นัดมิตติ้ง2T นครศรี เมื่อไร บอกมั้งน่ะคับ อิอิ

miki

อ้างจาก: RC200J เมื่อ เมษายน 01, 2014, 07:45:09 หลังเที่ยง
เดินไปเหยียบตัวต่อ ต่อเลย ไช ตีน   :P

55555   เป็นไงบ้างละ    วันหัส น่าจะอยู่บ้านมาลองรถ ดิ 

นัดมิตติ้ง2T นครศรี เมื่อไร บอกมั้งน่ะคับ อิอิ

ยังไม่มีกำหนดครับ  รถพิการกันหลายคัน      :P            :-X              :-*                :)       

RC200J

วันนี้พี่อาคมแวะมาหาที่ร้าน นั่งคุยกันเพลินเลย ว่างๆค่อยนัดกินน้ำชากันดีกว่านะครับ  ;D

miki

ลองนมหนูู  ไป 3 ชุดแล้ว  อะ ตาโอ 

เดินเบาไม่ลงเลยได้แค่ 1500 กว่า รอบ  เดี๋ยวลองใหม่ 
อีกที   5555   เคเหลี่ยม  ....?  จูนยาก   มากกกกก

RC200J

อ้างจาก: miki เมื่อ เมษายน 04, 2014, 09:19:58 ก่อนเที่ยง
ลองนมหนูู  ไป 3 ชุดแล้ว  อะ ตาโอ 

เดินเบาไม่ลงเลยได้แค่ 1500 กว่า รอบ  เดี๋ยวลองใหม่ 
อีกที   5555   เคเหลี่ยม  ....?  จูนยาก   มากกกกก

เดินเบาเอาสัก 1300 ก็พอ ไม่ต้องถึง 900 เหมือนของช่างหรอกนะ  >:(

RC200J

RC200J

อ้างจาก: taam เมื่อ เมษายน 06, 2014, 06:10:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: miki เมื่อ เมษายน 04, 2014, 09:19:58 ก่อนเที่ยง

ใส่เคเหลี่ยม ก็เหลี่ยมมันเยอะมันดื้อจูนไม่ค่อยลง ต้องลบเหลี่ยมมันซักหน่อย รอบน่าจะนิ่งขึ้น อิอิ+ (ขำๆเห็นเว็ปเงียบๆ)

เออ จริง 5555 พรือบ่าว บายดีม่าย

RC200J

miki

อ้างจาก: RC200J เมื่อ เมษายน 08, 2014, 11:22:28 ก่อนเที่ยง
ช่างเป้ เป็นไงบ้าง กะ เคเหลี่ยม อิอิ   :(

เข็น เหนื่อยมาก

ลองแล้ว ไม่สะดุด แต่  น้ำมันลงไม่ทัน  555  เข็น ซะ
เดี๋ยวกลับไปทำใหม่  วันไหน ว่าง ๆๆ  ไปลองดูซิ

RC200J