Main Menu

2T คอน (นครศรีธรรมราช) รวมตัวกันตรงนี้นะครับ..

เริ่มโดย RC200J, ตุลาคม 10, 2011, 12:51:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

alt969

สวัสดีครับ น้องใหม่ รายงานตัวครับ อยู่ ท่าศาลา ขับ TZR อายุ 17ครับ พึ่ง มาขับ 2จังหวะครั้งแรก ได้โปรด แนะนำด้วยนะครับ

302-2-2-53478-4 ธ.กสิกรไทย
ปภัส ฐเดชจิรกุล

ร้านมือโฆษณา 299/16 ม.1 ถ.ท่าศาลา-นบพิตำ ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา
จ.นครศรีธรรมราช 80160

RC200J

อ้างจาก: alt969 เมื่อ มิถุนายน 03, 2013, 09:06:57 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ น้องใหม่ รายงานตัวครับ อยู่ ท่าศาลา ขับ TZR อายุ 17ครับ พึ่ง มาขับ 2จังหวะครั้งแรก ได้โปรด แนะนำด้วยนะครับ

ยินดีครับ..  ;D

alt969

ร้านมือโฆษณา 299/16 ม.1 ถ.ท่าศาลา-นบพิตำ ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา

RC200J

Chaiyai

สวัสดีคับ ทุกท่าน
เป็นไงกันบ้าง สบายดี มีตังค์ใช้กันนะคับ

RC200J

วันนี้มี มิตติ้ง น้ำชา กาแฟ นมเย็น ครับ..นัดรวมตัว 18.30 น. (ย้ำ 18.30 น. เร็วขึ้นนิดนึง) ณ ลานถนนคนเดิน (ตรงข้ามอาชีวะนครศรีฯ) จึงเรียนมาเพื่อทราบและมารวมตัวโดยพร้อมเพรียงกัน

Chaiyai

รอชมภาพมิตติ้งนะคับ
รถผม วิ่งไม่ออก
คาบูของเทียม ไม่เป็นใจ เร่งไม่ขึ้นเลย
ไม่น่าเชื่อใจ ช่างมือเก๋า (เค้าว่า) แถวบ้านเลยเรา
เศร้าคับ  ทำของตรู เจ๊งจนได้ เห็นแล้ว ว่า เอาลูกลอยในคาบู มาเขี่ยๆ บิดๆ
แล้วยังเชียร์ ให้เปลี่ยนกล่องวาวล์ว อีก เกือบไปแล้ว
รถวิ่งอยู่ดีๆ ร้อยสี่ ร้อยห้า เจอมันทำ ไม่ถึง สี่พันรอบ วูบตลอด

เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ อะคับ
กะว่า จะเอาลูกเร่งแท้ ใส่ในคาบูเทียม  ไปพลางก่อน กับ
ใส่คาบูเทียมใหม่ทั้งชุด
มีผลอะไรหรือป่าวคับ

ฟ้า ฝน ครึ้ม ๆ ขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ

RC200J

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ มิถุนายน 08, 2013, 09:07:31 หลังเที่ยง
คาบูของเทียม ไม่เป็นใจ เร่งไม่ขึ้นเลย
ไม่น่าเชื่อใจ ช่างมือเก๋า (เค้าว่า) แถวบ้านเลยเรา
เศร้าคับ  ทำของตรู เจ๊งจนได้ เห็นแล้ว ว่า เอาลูกลอยในคาบู มาเขี่ยๆ บิดๆ
แล้วยังเชียร์ ให้เปลี่ยนกล่องวาวล์ว อีก เกือบไปแล้ว
รถวิ่งอยู่ดีๆ ร้อยสี่ ร้อยห้า เจอมันทำ ไม่ถึง สี่พันรอบ วูบตลอด

กะว่า จะเอาลูกเร่งแท้ ใส่ในคาบูเทียม  ไปพลางก่อน กับ

ฟ้า ฝน ครึ้ม ๆ ขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ

อะไรเสียล่ะครับ ถ้าคาร์บูเรเตอร์ ผมลองใช้ของเอ็นโปร เทียม ก็ใช้ได้ นิ ครับ เร่งดี เดินเบาก็ได้

RC200J

มาแว้ว รูปงาน มิทติ้ง "จิบน้ำชา นินทาเพื่อน 8 มิถุนายน 2556"

RC200J

มาแว้ว รูปงาน มิทติ้ง "จิบน้ำชา นินทาเพื่อน 8 มิถุนายน 2556"

RC200J

RC200J

[

RC200J

Chaiyai

อ้างจาก: RC200J เมื่อ มิถุนายน 09, 2013, 12:00:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ มิถุนายน 08, 2013, 09:07:31 หลังเที่ยง

อะไรเสียล่ะครับ ถ้าคาร์บูเรเตอร์ ผมลองใช้ของเอ็นโปร เทียม ก็ใช้ได้ นิ ครับ เร่งดี เดินเบาก็ได้

คาบู เร่งไม่ขึ้นคับ เร่งแล้ววูบ วูบตลอด  เร่งมากๆ กระตุกหน้าหงายกระชากอย่างแรง
แล้วจะลอกหา ของ เอ็นโปร มาใส่ดู
ขอบคุณคับ

RC200J

ลองเอาของผมไปใส่ดูก่อน ก็ ได้ครับ.. ถ้าใช้ได้ค่อยไปซื้อ คาร์บู ผมมีเป็นเข่งครับ.. อิอิ

Chaiyai

โอ   เป็นพระคุณอย่างยิ่ง คับ
แล้วจะหาโอกาสไปเยี่ยมที่บางปู นะคับ
ผมขอพิกัดแคบๆ หรือขอเบอร์โทร ได้ก็ดีคับ
คงวันหยุดเสาร์อาทิตย์ คับ
ทุ่งสง ฝนตกอีกแล้ว
ขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ

RC200J

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ มิถุนายน 10, 2013, 03:10:03 หลังเที่ยง
โอ   เป็นพระคุณอย่างยิ่ง คับ
แล้วจะหาโอกาสไปเยี่ยมที่บางปู นะคับ
ผมขอพิกัดแคบๆ หรือขอเบอร์โทร ได้ก็ดีคับ
คงวันหยุดเสาร์อาทิตย์ คับ
ทุ่งสง ฝนตกอีกแล้ว
ขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ

วันเสาร์นี้ ถ้าว่างก็มามิตติ้งกันก็ได้ครับ เดี๋ยวผมติดเอาไปให้

alt969

ขอโทษพี่ๆหน่อย คับ ฝากขาย ให้หน่อยคับ TZR เผื่อมีพี่คนไหน สนใจ พอดี ต้องใช้เงิน ด่วนกระทันหัน

รถ tzr 150 rr ตัวสุดท้ายรึป่าวไม่แน่ใจ

เครื่อง ยังแน่นครับ เดิมๆ 180+ เคยลองแล้วยังไม่ ไหล ท่อเดิมผ่า ชุดสี ยังใหม่ ถังไม่มี สนิม

ทะเบียนโอน ไม่ขาด ผมพึ่ง ชื้อ จากพี่ที่ อยุธยา มาครับ ขับได้ 3อาทิตย์ ต้องใช้เงินด่วน ขอขายก่อนครับ ขอปล่อยที่ 23000 บาท ชื้อมา 25000

0887613078 ฟิล์ม คับ รถอยู่ ท่าศาลา

ต้องการรูปเพิ่ม โทรมานะคับ

(ต้องขออภัย พี่ๆ อีกครั้งคับ) 

RC200J

Chaiyai

[/quote]

วันเสาร์นี้ ถ้าว่างก็มามิตติ้งกันก็ได้ครับ เดี๋ยวผมติดเอาไปให้
[/quote]

ไอหย๋า.... อดไปอีกแล้วเรา
วันเสาร์ อาทิตย์นี้ ผมมีภารกิจ พื้นที่กระบี่ คับ
ค่อยหาโอกาส มาหาพี่ RC200J เองที่บางปู ก็ได้คับ
ขอบคุณอีกครั้งคับ